Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
thật ra cài bản quyền số bản IoT đơn giản. Các b cứ cài bản LTSB 2016 active bản quyền kỹ thuật số sau đó update win,( nhớ là update từ bản IOT LTSC từ w10 LTSB là dc ) khi đó máy up lên xong sẽ có bản quyền kxy thuật số của bản IoT LTSC này luôn. Các b có thể cài lại mới từ bản cài IoT LTSC sẽ tự active bản quyền số.

Các bản win khác cũng có thể làm tương tự. Từ bản win trên. Cái này m làm rất nhiều máy nghĩ ai cũng biết hôm qua nhờ active key office mới vào quote mà các b ném gạch đá quá.
Còn vài cái hay ho nữa. Khi dùng win 10 nhất là những ai dùng HDD sẽ bị system.NET chiếm dụng CPU quá nhiều kể cả SSD

đoạn code này sẽ giải quyết dc vấn đề đó cáh làm như sau:
1. Nhấn win + q để tìm kiếm powershell, nhấp chuột phải vào windows powershell và chọn [Run as Administrator];
2. Nhập mã sau vào hộp powershell:

Mã:
# Script to force the .NET Framework optimization service to run at maximum speed.
$isWin8Plus = [Environment]::OSVersion.Version -ge (new-object 'Version' 6,2)
$dotnetDir = [environment]::GetEnvironmentVariable("windir","Machine") + "\Microsoft.NET\Framework"
$dotnet2 = "v2.0.50727"
$dotnet4 = "v4.0.30319"
$dotnetVersion = if (Test-Path ($dotnetDir + "\" + $dotnet4 + "\ngen.exe")) {$dotnet4} else {$dotnet2}
$ngen32 = $dotnetDir + "\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngen64 = $dotnetDir + "64\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngenArgs = " executeQueuedItems"
$is64Bit = Test-Path $ngen64
#32-bit NGEN -- appropriate for 32-bit and 64-bit machines
Write-Host("Requesting 32-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen32 -ArgumentList $ngenArgs
#64-bit NGEN -- appropriate for 64-bit machines
if ($is64Bit) {
    Write-Host("Requesting 64-bit NGEN")
    Start-Process -wait $ngen64 -ArgumentList $ngenArgs
}
#AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus) {
    Write-Host("Requesting 32-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
    schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319"
}
#64-bit AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus -and $is64Bit) {
    Write-Host("Requesting 64-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
    schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319 64"
}
Thì bạn lúc ban đầu bạn chia sẻ cách làm như trên thì đâu có ai nói gì, bạn nói và làm clip có bản quyền by phone LTSC thì chỉ cần nhập key 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB vào là có bản quyền số LTSC.
Nhưng cũng nhờ vậy mà đã có cách để lấy BQS Win LTSC.

BlueEdition

Rìu Sắt
Thì bạn lúc ban đầu bạn chia sẻ cách làm như trên thì đâu có ai nói gì, bạn nói và làm clip có bản quyền by phone LTSC thì chỉ cần nhập key 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB vào là có bản quyền số LTSC.

Bạn k hiểu rồi, mình chỉ phát hiện ra sau khi nâng cấp từ update win nói đơn giản là do lười cài mới. Còn các máy kia trước đó đã active LTSB sẵn nhưng do một số ct k hỗ trợ nên m cài qua bản Pro để tương thích, nhưng dùng có nhiều cái hơi bất tiện m cài lại mới nó tự active. Cái chính là do mấy bác kia mỉa mai nghĩ cái gì cũng biết nên cứ để thoải mái ngẫm thôi.

B k thấy vẫn còn máy ngày trước nhờ active by phone. Vấn đề là nó đang bth nên mặc kệ.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
thật ra cài bản quyền số bản IoT đơn giản. Các b cứ cài bản LTSB 2016 active bản quyền kỹ thuật số ( dùng scrip này ) trước giờ chỉ dùng mỗi scrip này nên các b hỏi cái khác thì chịu k dùng qua nên k biết. Sau đó update win,( nhớ là update từ bản IOT LTSC từ w10 LTSB là dc ) khi đó máy up lên xong sẽ có bản quyền kxy thuật số của bản IoT LTSC này luôn. Các b có thể cài lại mới từ bản cài IoT LTSC sẽ tự active bản quyền số.

Lưu ý: bắt buộc phải cài bản LTSB rồi acti bản quyền số trước sau đó mới update từ bản cài đặt lên IoT LTSC mới có dc bản quyền số, sau này cài lại thì tự acti hoặc active bằng key: 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
Một ngọn núi sẽ có nhiều đường leo lên đỉnh :D
Có thể không chọn phương pháp này thì phải tìm pp khác (thông thường sẽ chọn pp tối ưu hơn).

Cảm ơn, nhờ bạn mà đã có cách xử lý em LTSC này rồi !

BlueEdition

Rìu Sắt
Một ngọn núi sẽ có nhiều đường leo lên đỉnh :D
Có thể không chọn phương pháp này thì phải tìm pp khác (thông thường sẽ chọn pp tối ưu hơn).

Cảm ơn, nhờ bạn mà đã có cách xử lý em LTSC này rồi !

Đã post quote thì kiểu gì cũng chia sẻ, nhưng mập mờ ngâm cứu cũng có cái thú.
Có những cái cố công ngâm cứu nhưng không có kết quả như mong muốn, đôi khi chỉ sự ngẫu nhiên mà lại có dc cả một quá trình hoàn chỉnh kết quả mỹ mãn. Các cmt trước vẫn nói đó máy nào cũng có thể làm dc 99,9% máy cài dc win 10 đều có thể làm dc. {band}

Cái bản quyền kỹ thuật số này cũng tình cờ biết dc do lười thôi, cách này áp dụng từ lâu. Mãi cách đây mấy hôm có máy lỗi lên nhờ acti office, b @sec0 acti giúp nên tìm theo profile kích like mới thấy topic này xem qua mới quote cái ảnh mà mọi người bảo có 1 không 2 đó. ....

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em vừa làm trên máy ảo, Lấy GenuineTicket.xml của LTSB áp vào LTSC 2019 và kết quả ko ngờ.
Ko nghĩ lại đơn giản thế, quá trình làm tương tự như nâng cấp W7,8.1===>W10

Thanks Bác baogia2010 đã mách nước, chắc sắp tới sẽ có Tool kích digital cho bản này.
Lấy ticket đó từ thư mục nào vậy bạn

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Xác nhận máy bạn @BlueEdition có digital bản LTSC thật luôn.

Em đã teamview máy bạn này xóa hết thư mục chứa token cũ của bạn ấy, đưa máy về trạng thái như mới cài đặt thì máy lại auto digital.
chỉ có điều em chưa hiểu lắm là nhập key LTSC MAK =0 thì máy nó mất đigital nhưng khi nhập lại key OEM generic thì lại có digital lại.
43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Cảm ơn bạn @BlueEdition đã có cho teamview máy.
TIN HAY NHẤT LÂU NAY.
Chúc mừng bạn @BlueEdition & và chúc mừng bạn @dungltcd "vớ được cá rán"

vinhkm6

Rìu Bạc
Em vừa làm trên máy ảo, Lấy GenuineTicket.xml của LTSB áp vào LTSC 2019 và kết quả ko ngờ.
Ko nghĩ lại đơn giản thế, quá trình làm tương tự như nâng cấp W7,8.1===>W10

Thanks Bác baogia2010 đã mách nước, chắc sắp tới sẽ có Tool kích digital cho bản này.
share đi bác

BlueEdition

Rìu Sắt

Lấy ticket đó từ thư mục nào vậy bạn

làm theo hướng dẫn ở đây:

m có share rồi đấy lội vài cmt trước là có thôi

BlueEdition

Rìu Sắt
Đang hỏi cách ghép ticket bạn ạ

cái tichket gì đó thì k rõ còn cách m viết kia đảm bảo là thành công. 100%
B có thể update cái quote đó lên #1 cho ae vào xem

BlueEdition

Rìu Sắt
OK tôi sẽ làm nhưng chờ ban dung trả lời rồi sẽ edit topic

vậy file tk kia kấy từ bản LTSB rồi làm theo như tp này
google đây: https://www.bachkhoashop.com/tin-tu...n-windows-10-ban-quyen-ma-khong-can-p-70.html

dungltcd

Lạt Ma
Bạn kích hoạt Digital của bản LTSB trước sau đó mở file ISO Iot LTSC 2019 lên ( en_windows_10_iot_enterprise_ltsc_2019_x64_dvd_a1aa819f.iso), vào thư mục \Sources tìm File gatherosstate.exe, copy file này vào Desktop của bản LTSB đã có digital và chạy với quyền Admin sẽ được một file GenuineTicket.xml

Cài đặt bản IoT LTSC hoặc LTSC sau đó copy file GenuuineTicket.xml ở trên vào thư mục "C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket" sau đó khởi động lại máy==>auto Digital
Nhớ là phải có Internet và nếu cài bản LTSC thì phải nhập thêm key này vì bản LTSC nó nhập sẵn key KMS.

Đây là PP thủ công, nếu các bạn nào muốn nhanh mà không cần cài lại LTSB để lấy genuineticket.xml thì có thể chờ một vài hôm nữa sẽ có Tool của bác @baogia2010 .

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
vậy file tk kia kấy từ bản LTSB rồi làm theo như tp này
google đây: https://www.bachkhoashop.com/tin-tu...n-windows-10-ban-quyen-ma-khong-can-p-70.html

Tôi nghĩ bạn nên làm 1 topic mới để chia sẻ thì sẽ hay hơn , do tiêu đề nó rõ ràng

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn kích hoạt Digital của bản LTSB trước sau đó mở file ISO Iot LTSC 2019 lên ( en_windows_10_iot_enterprise_ltsc_2019_x64_dvd_a1aa819f.iso), vào thư mục \Sources tìm File gatherosstate.exe, copy file này vào Desktop của bản LTSB đã có digital và chạy với quyền Admin sẽ được một file GenuineTicket.xml

Cài đặt bản IoT LTSC hoặc LTSC sau đó copy file GenuuineTicket.xml ở trên vào thư mục "C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket" sau đó khởi động lại máy==>auto Digital
Nhớ là phải có Internet và nếu cài bản LTSC thì phải nhập thêm key này vì bản LTSC nó nhập sẵn key KMS.

Đây là PP thủ công, nếu các bạn nào muốn nhanh mà không cần cài lại LTSB để lấy genuineticket.xml thì có thể chờ một vài hôm nữa sẽ có Tool của bác @baogia2010 .
Bạn gởi cho tôi xin cái geniune ticket của bạn làm với :p

vinhkm6

Rìu Bạc

vừa gg có một số post tiếng anh tương tự như bác hướng dẫn
tks bác

dungltcd

Lạt Ma
vừa gg có một số post tiếng anh tương tự như bác hướng dẫn
tks bác
đây là phương pháp chung Hwid lấy digital, trước đây dùng lấy digital cho Win 10 mà ko phải thực hiện quá trình upgrade từ W7,W8.1, nay áp dụng cho việc lấy digital LTSC từ LTSB.
tuy nhiên đây vẫn là cách làm thủ công.
Quan trọng nhất là việc phát hiện của bạn @BlueEdition về digital của LTSC, lâu nay ko ai tin là bản này lại có Digital.