Chia sẻ - Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Mình dùng NAS fake để làm trung gian mã hóa và sync lên gdrive, bằng ứng dụng này:

Xem trc tiếp từ gdrive hoặc tải xuống sẽ ko dc. xem (khôi phục) qua NAS thì bình thường, hoặc phải giải mã bằng phần mềm kèm theo.

Nếu lỡ dữ liệu bị mất trên Local, muốn sync ngược từ gdrive về lại chỉ cần dùng phần mềm này, cung cấp pass encrypt là xong ko cần phải dùng cái tool để decrypt files.

Note: bất iện cái là bạn chỉ xem dc trực tiếp qua ứng dụng file NAS (nó sẽ tự giải mã), chứ ko xem trc tiếp dc từ gdrive (vì nó mã hóa)
Bạn có thể là một bài HD được không? Trước mình đưa mấy bản office lên GG Driver thì nó bảo phạm luật không cho chia sẻ dù mình có đổi tên khác.

manhquyet90

Búa Đá
Mình dùng NAS fake để làm trung gian mã hóa và sync lên gdrive, bằng ứng dụng này:

Xem trc tiếp từ gdrive hoặc tải xuống sẽ ko dc. xem (khôi phục) qua NAS thì bình thường, hoặc phải giải mã bằng phần mềm kèm theo.

Nếu lỡ dữ liệu bị mất trên Local, muốn sync ngược từ gdrive về lại chỉ cần dùng phần mềm này, cung cấp pass encrypt là xong ko cần phải dùng cái tool để decrypt files.

Note: bất iện cái là bạn chỉ xem dc trực tiếp qua ứng dụng file NAS (nó sẽ tự giải mã), chứ ko xem trc tiếp dc từ gdrive (vì nó mã hóa)
cái này hay quá, mình đang dùng để đồng bộ One Drive không biết có tính năng này ko ?

ndphu

Búa Gỗ
mình có 1 tài khoản do công ty cấp nhưng muốn lập thêm tk này để sử dụng lưu trữ dữ liệu cá nhân và login song song với tài khoản của cty cấp thì có ảnh hưởng gì ko bác thớt? cty mình mua tài khoản trực tiếp từ microsoft để sử dụng DV của microsoft để vận hành và quản lý cty

trinhh

Búa Gỗ
đã kích hoạt thành công, dùng điện thoại Mobifone gửi mãi ko nhận được code, phải viettel mới được

htanh034

Búa Gỗ
mình có 1 tài khoản do công ty cấp nhưng muốn lập thêm tk này để sử dụng lưu trữ dữ liệu cá nhân và login song song với tài khoản của cty cấp thì có ảnh hưởng gì ko bác thớt? cty mình mua tài khoản trực tiếp từ microsoft để sử dụng DV của microsoft để vận hành và quản lý cty
1, mỗi email chỉ lập dc một tk ms. nếu email cty bạn đã có tk ms rồi thì đâu có tạo thêm tk từ email đó dc nữa. (note: bạn có một cái email nào khác cũng có thể đăng ký tk này dc)
2, đây là tk ms trial tốt nhất ko nên lưu dữ liệu trên này vì vui thì ms cho gia hạn, buồn thì họ có thể khóa sau 3 tháng cho trial ;)

nangtienngu

Búa Gỗ
Có bạn nào đăng ký bằng cách này mà đến giờ tài khoản vẫn tồn tại không?

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Bạn cứ dùng. Nếu sau này mà MS không cho thì kiếm acc khác add vào là xong. Nếu không làm được thì nhờ kích hoạtb giúp nhé.
Có bạn nào đăng ký bằng cách này mà đến giờ tài khoản vẫn tồn tại không?
để acc sống lâu thì liên kết vào github, thỉnh thoảng kiếm mấy code linh tinh trên mạng đẩy lên đó
vấn đề tk dùng office thì dễ hơn vì khóa tk này, thì dùng tk khác.
Cái mình nghĩ mọi người sợ rủi ro hơn là ở cái khóa dữ liệu trên one drive đó.
p/s: làm sao để quote nhiều comment trước nhỉ?

rakitic91

Búa Đá
Các bác cho em hỏi, sau khi đăng ký thì sử dụng như thế nào ạ. Có phải cài office 365 trước rồi đăng nhập acount vào ko ạ. E xin cám ơn!
Đăng ký rồi bạn vào trang https://www.office.com/ đăng nhập tài khoản 365 đã có, sau đó bấm nút Install Office bên phải của trang này để tải Office 365 về xài