Chia sẻ - Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft

vtnhan98

Búa Đá
haiz hình như không làm được nữa hả bác chủ thớt, mình làm mà cứ tới đoạn này nó lại báo lỗi
ps: thực sự rất cần một ac để dùng và cho gia đình
Screenshot 2021-06-25 144517.png

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
haiz hình như không làm được nữa hả bác chủ thớt, mình làm mà cứ tới đoạn này nó lại báo lỗi
ps: thực sự rất cần một ac để dùng và cho gia đìnhXem phần đính kèm 23929
Gửi teamviewer cho mình nha bạn. Mình đăng ký thử coi sao. Còn không chờ thêm xíu nữa rồi thử lại.
Thông báo trên dịch ra tiếng việt là "Dịch vụ này tạm thời không khả dụng do lượng yêu cầu cao. Vui lòng thử lại sau."
Chương trình dành cho DEV mà dân thường đăng ký ầm ầm nên chắc nghẽn hệ thống rồi cũng nên.

vtnhan98

Búa Đá
Gửi teamviewer cho mình nha bạn. Mình đăng ký thử coi sao. Còn không chờ thêm xíu nữa rồi thử lại.
Thông báo trên dịch ra tiếng việt là "Dịch vụ này tạm thời không khả dụng do lượng yêu cầu cao. Vui lòng thử lại sau."
Chương trình dành cho DEV mà dân thường đăng ký ầm ầm nên chắc nghẽn hệ thống rồi cũng nên.
hic cảm ơn bác nghe, bác tốt bụng quá nhưng mà e vừa kiên trì ngồi load lại một hồi thì được rồi bác, mong là sẽ bền lâu

keubibo

Búa Gỗ
:3 mình đã tự làm đc 1 acc theo hướng dẫn rồi, lại dùng đc office lại rồi. Cảm ơn bác. Mà k biết acc có bị deactive không, 2 acc trước mình xin trên diễn đàn về đều bị deactive trước đó cả :( hy vọng lần này tự làm thì k sao

king1203

Búa Đá
- Đây là account được tặng khi tham gia Microsoft Developer nó sẽ có dạng đuôi [email protected]. (xxx và yyy là do bạn chọn)
- Bản quyền theo account này là gói Microsoft 365 E5 Developer (without Windows and Audio Conferencing)
- Một account có thể kích hoạt 5 thiết bị và mỗi thiết bị chỉ đăng nhập một account (khuyến nghị).
- Account tự động gia hạn với điều kiện có đăng nhập account onmicrosoft vào 1 thiết bị nào đó để kích hoạt Office.
- Account được tạo nếu không sử dụng Microsoft sẽ tự động hủy.
- Bạn chỉ nên tạo khi thực sự có nhu cầu cần sử dụng. Còn nếu kinh doanh, cất trữ thì bạn hãy bỏ qua Theart này.

ĐỌC XONG VÀ NẾU BẠN CẦN THÌ CÓ THỂ ẤN THANKS ĐỂ TIẾP TỤC XEM HƯỚNG DẪN.

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Thank bạn nhé. Mình vừa tạo được 1 TK rồi.

mr52114

Gà con
Mấy bác cho em hỏi ngu chỗ này chút, em có cái tài khoản "Microsoft 365 A5 for students use benefit" thì dữ liệu Onedrive của mình ông admin của tổ chức xem đc đúng ko ạ

htanh034

Búa Gỗ
Mấy bác cho em hỏi ngu chỗ này chút, em có cái tài khoản "Microsoft 365 A5 for students use benefit" thì dữ liệu Onedrive của mình ông admin của tổ chức xem đc đúng ko ạ
Admin có quyền reset password của bạn nên nếu muốn vẫn có thể xem dc nhé. Giống trong hệ thống mạng chạy domain vậy, dữ liệu chung admin coi dc :). Nên để bảo mật bạn có thể tìm những phần mềm nó mã hóa (encrypt) trc khi tải lên. Như mình trc khi tải lên GDrive ultimate giáo dục mình sử dụng "sync cloud" của NAS encrypt rồi mới up lên :p.

mr52114

Gà con
Admin có quyền reset password của bạn nên nếu muốn vẫn có thể xem dc nhé. Giống trong hệ thống mạng chạy domain vậy, dữ liệu chung admin coi dc :). Nên để bảo mật bạn có thể tìm những phần mềm nó mã hóa (encrypt) trc khi tải lên. Như mình trc khi tải lên GDrive ultimate giáo dục mình sử dụng "sync cloud" của NAS encrypt rồi mới up lên :p.
cái này bạn có hướng dẫn sử dụng ko, cho mình tham khảo với :))))

BlankTea

Búa Gỗ
Mọi người cho mình hỏi, active Office trên thiết bị là bao gồm cả điện thoại/tablet hay chỉ giới hạn trên laptop thôi ạ?

Donald Trump

Gà con
Chào mọi người cho mình hỏi đây là tài khoản admin đúng không ạ. Mình muốn tạo tài khoản riêng đưa cho đứa e là sinh viên dùng có được ko và tạo như thế nào ạ? Rất mong các được ai đó chỉ giáo :D

CaoCao123

Búa Đá
Mã hóa nhanh không bạn?

htanh034

Búa Gỗ
cái này bạn có hướng dẫn sử dụng ko, cho mình tham khảo với :))))
Mình dùng NAS fake để làm trung gian mã hóa và sync lên gdrive, bằng ứng dụng này:

Xem trc tiếp từ gdrive hoặc tải xuống sẽ ko dc. xem (khôi phục) qua NAS thì bình thường, hoặc phải giải mã bằng phần mềm kèm theo.

Nếu lỡ dữ liệu bị mất trên Local, muốn sync ngược từ gdrive về lại chỉ cần dùng phần mềm này, cung cấp pass encrypt là xong ko cần phải dùng cái tool để decrypt files.

Note: bất iện cái là bạn chỉ xem dc trực tiếp qua ứng dụng file NAS (nó sẽ tự giải mã), chứ ko xem trc tiếp dc từ gdrive (vì nó mã hóa)

Sửa lần cuối:

tranluan1

Búa Gỗ
Cái này mình có dùng Office 365 thì nó tự gia hạn hay mình phải đăng nhập trên trình duyệt để gia hạn vậy bạn?