[Hỏi vu vơ] Theo các bạn, thì nước trong máy hút ẩm có sạch hay không. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Hỏi vu vơ] Theo các bạn, thì nước trong máy hút ẩm có sạch hay không.

ducuong

Group Partner
Hì, câu hỏi này tự nhiên mình đặt ra vì sáng nay vừa đi cả bể cá cảnh của mình:
Mọi lần vẫn ngâm nước máy trên tầng thượng rồi xả xuống bể cá, nhưng mấy hôm vừa rồi, trời nồm nên có cắm máy hút ẩm, một ngày hút được 10 15 lít -_-. Thế quái nào, sáng hôm qua lười, nên tiện tay bê thùng nước từ trong máy hút ẩm đổ vào bể cá, rồi đi làm. Chiều mẹ vợ gọi điện "Con làm gì mà cá trong bể chết sạch". Về nhà ngậm ngùi cay đắng, giờ mới để ý là, nước trong hút ẩm nó ko chứa nhiều oxi như nước mình xục bình thường nên cá chết.
Nhưng cuối cùng quay lại câu hỏi ban đầu, theo các bạn, nước trong máy hút ẩm sạch hay không ? :D

Làm cái câu hỏi, anh em nào giỏi về sinh hoặc gì gì đó trả nhời giúp. Thank

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
quỳ với bác luôn, theo mình nghĩ nước này chắc sạch hơn nước bình thường, chắc giống kiểu nước cất vì hơi nước trong không khí ngưng tụ lại

ducuong

Group Partner
Khổ thân cho đàn cá .
Theo anh thì nước trong máy lọc nước thì còn tùy vào hệ thống lọc. Nhà anh có dùng một số máy lọc nước , nhưng trước khi sử dụng vẫn phải đun lại , cảm giác nó vẫn ko sạch
Em viết title nhầm, nước trong máy hút ẩm anh ạ :v. Chứ nước trong máy lọc em vẫn đun.

quỳ với bác luôn, theo mình nghĩ nước này chắc sạch hơn nước bình thường, chắc giống kiểu nước cất vì hơi nước trong không khí ngưng tụ lại
Ừ, mình thì lại nghĩ nó độc, vì trong không khí mình sống có nhiều vi khuẩn.

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Theo ngu ý của em là nó không sạch và độc anh ạ, vì nó hút cả những vi khuẩn, hạt bụi chứa chất độc dính vào, ví dụ như khói, bụi thuốc lá

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
hơi ẩm trong không khí ko hề sạch nếu ko dc xử lí qua 1 hệ thống lọc nào đó . chưa kể bản thân máy móc đó cũng đều chứa hợp nhất nhựa , vốn nó ko thiết kế lấy nc để uống .

guest11

Rìu Chiến Chấm
Không biết cách giải thích này có chính xác hay không.
Nước từ máy hút ẩm còn chứa khí CO2 hòa trong nước. Lượng CO2 làm giảm lượng pH của nước, và làm tăng nhanh pH trong một thời gian ngắn. Sự thay đổi pH đột ngột này làm nguy hại sức khỏe của cá. Đó là lý do tại sao ngâm nước (ít nhất 24 giờ) trước khi đổ vào bể cá. Nước ngâm làm ổn định sự thay đổi pH trong nước.