Hỏi về việc gửi tiền tiết kiệm ngân hàng theo ngày. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi về việc gửi tiền tiết kiệm ngân hàng theo ngày.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Các bác cho mình hỏi thăm tí, mình có mấy chục triệu không biết dùng bất ngờ khi nào nên mình tính gửi tiết kiệm kiểu online theo ngày, theo tuần. Vậy hiện nay có ngân hàng nào có hình thức gửi tiết kiệm theo ngày không nhỉ ? đặc biệt là gửi online, không cần ra quầy giao dịch làm thủ tục hay ký tá giấy tờ. Bác nào rành chia sẻ với.

H

H Thong

Bác xài ngân hàng gì. Đăng ký internet banking, cài ứng dụng trên điện thoài rồi vào mục gửi tiết kiệm. Tui xài ipay vietinbank có cho gửi tiết kiệm theo tuần mà lãi suất rất thấp 0.2 . gửi theo tháng cao hơn.

sonha

Rìu Sắt
Bác nên dùng momo or zalo pay lãi khoảng 6% 1 năm mà thích rút lúc nào cũng đc, rất tiện.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Gửi theo ngày, theo tuần thì bank nào cũng thấp thôi, bạn có đăng ký Internet banking là gửi tiết kiệm online quyền chọn được mà. Nên gửi theo tháng thì sẽ được 6%. Còn gửi 6-12 tháng thì cao hơn tùy thời điểm. Bạn tham khảo các ngân hàng đang lãi suất cao như Nam Á, VietBank,...

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Bác xài ngân hàng gì. Đăng ký internet banking, cài ứng dụng trên điện thoài rồi vào mục gửi tiết kiệm. Tui xài ipay vietinbank có cho gửi tiết kiệm theo tuần mà lãi suất rất thấp 0.2 . gửi theo tháng cao hơn.
VietinBank có gói gửi theo tuần hả bác, vậy để em cài App của nó rồi vào mò xem.
Bác nên dùng momo or zalo pay lãi khoảng 6% 1 năm mà thích rút lúc nào cũng đc, rất tiện.
6% 1 năm, thì nhẩm ra theo ngày, theo tuần, theo tháng được bao nhiêu % bác nhỉ ? Và lúc rút ngược 1 phát từ ví MOMO về lại tài khoản ngân hàng thì có tính phí gì không ? Kẻo đẻ được mấy đồng lãi rồi nó lại tính phí thì quá cha.
Nếu vậy bạn dùng Túi thần tài của Momo, Viettel Pay, Zalo Pay đó, nhiều khi lại có lợi hơn, muốn rút khi nào thì rút.
Bọn ví điện tử này, lúc rút ngược 1 phát từ ví MOMO về lại tài khoản ngân hàng thì có tính phí gì không bác ? Kẻo đẻ được mấy đồng lãi rồi nó lại tính phí thì quá cha công cốc

Sửa lần cuối:

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Bọn ví điện tử này, lúc rút ngược 1 phát từ ví MOMO về lại tài khoản ngân hàng thì có tính phí gì không bác ? Kẻo đẻ được mấy đồng lãi rồi nó lại tính phí thì quá cha công cốc
nếu bạn sài momo thì dùng momo mà thanh toán các dịch vụ điện , nước , internet chứ không là 1 tháng 5tr và quá 5tr sẽ có phí . còn không thì chuyển qua viettel pay hoặc zalo pay nhưng zalo pay thì thanh toán qua app hơi ít và mình chưa có trải nghiệm gì nhiều còn viettel pay thì ở quê khá nhiều còn thành phố lớn mình thấy khá ít người sài

tranhuulong9x

Rìu Sắt
6% 1 năm thì cứ lấy số tiền nhân 6% rồi chia 365 là ra . Nhưng vì đây là lãi cộng dồn tiền chính nên cao hơn , Chi tiết thì mình chịu vì ko rõ công thức

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Nên dùng Timo và tính theo tháng tối thiểu 100k nhưng mà rút lúc nào tuỳ mình còn cái vụ theo ngày theo tuần thì hơi khó nhưng mà vẫn làm được ạ.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
hi. Tôi thì hay xài Zalopay, để đó 20tr tiêu vặt, lãi tính ra là 6%/năm nhưng mà bạn gửi 7 ngày cũng được 6%/năm như vậy.
Nhưng nếu gửi món to thì nên gửi bank, kỳ hạn 1 tháng cũng 6%/năm.
chứ bank mà gửi kỳ hạn 1 tuần hay 2 tuần thì coi như 0.
note: ko nên gửi momo mặc dù cho hạn mức 100tr ví tiết kiệm, nhưng rút ra hay trừ phí lắm. tháng đc mấy lần free thôi.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
hi. Tôi thì hay xài Zalopay, để đó 20tr tiêu vặt, lãi tính ra là 6%/năm nhưng mà bạn gửi 7 ngày cũng được 6%/năm như vậy.
Nhưng nếu gửi món to thì nên gửi bank, kỳ hạn 1 tháng cũng 6%/năm.
chứ bank mà gửi kỳ hạn 1 tuần hay 2 tuần thì coi như 0.
note: ko nên gửi momo mặc dù cho hạn mức 100tr ví tiết kiệm, nhưng rút ra hay trừ phí lắm. tháng đc mấy lần free thôi.
Thế ZaloPay như bác đang xài nó có tính phí khi rút ra không ? và rút đột xuất ra lúc nao cũng được hả ?
6% 1 năm thì cứ lấy số tiền nhân 6% rồi chia 365 là ra . Nhưng vì đây là lãi cộng dồn tiền chính nên cao hơn , Chi tiết thì mình chịu vì ko rõ công thức
Nên dùng Timo và tính theo tháng tối thiểu 100k nhưng mà rút lúc nào tuỳ mình còn cái vụ theo ngày theo tuần thì hơi khó nhưng mà vẫn làm được ạ.
Giờ mà cài thêm 1 App nữa rồi đăng ký mình làm biếng quá, điện thoại 1 đống App rồi.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Túi thần tài Momo bị tôi phàn nàn & gửi email report feedback quá chịu không nổi mới đổi lại chính sách như giờ thôi.
Trước đó 1 lần rút tiền từ Túi thần tài ra chỉ có thể rút 50 triệu / giao dịch, quá 50 triệu nó bắt đầu charge phí, 1 tháng được rút free 3 lần nhưng tổng tiền vẫn là 50 triệu. Rút càng nhiều nó trừ càng khủng bố. Nên phải rút đủ lượng 1 ngày lại nghỉ, đủ lượng 1 tháng lại nghỉ tiếp, còn không bị nó charge phun máu luôn

Nếu bạn gửi 150 triệu vào Túi thần tài, 3 tháng sau bạn rút tiền ra, rút hết 1 lần, đảm bảo bạn lời bao nhiêu tiền bị nó trừ sạch, âm qua tiền vốn luôn.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Từ khi Momo nó có đủ lượng users rồi nó bắt đầu quay ra sống chó, thịt cá users không thương tiếc.
Tôi lấy ví dụ:
- Ban đầu nạp tiền vào Momo từ FPT hay kênh thứ 3 thì nạp bao nhiêu cũng được. Sau đó nó chơi trò, 1 lần nạp tối đa 10 triệu, 1 tháng cũng tối đa 10 triệu free, nạp quá 10 triệu nó bắt đầu charge tiền.
- Ban đầu nó nâng lãi Túi thần tài lên 7% nó thông báo rầm rồ, gửi notify ngày đêm, pop-up tràn lan. Đến khi nó hạ xuống 6.1% thì nó im ru, đăng cái thông báo ở phần tin tức coi như xong. Ai để ý thì thôi, ai không để ý ráng chịu\
- Ban đầu rút tiền từ Momo về ngân hàng 1 tháng 10 lần free & không hạn chế số tiền / giao dịch. Sau đó nó hạ xuống 3 lần & hạn chế 30 triệu, quá 30 triệu nó charge sấp mặt
- Ban đầu giới thiệu tài khoản mới vào Momo thì cả người inv & người được inv đều sẽ nhận được 1 bundle coupon trị giá 650 - 800k. Sau đó nó lặng lẽ xóa mất tính năng này. Quảng cáo thì vẫn ầm ầm nhưng sự thật người inv & người được inv đã không còn nhận được bundle này nữa.
- CSKH của nó cũng bắt đầu chuyển từ người support sang bot support
- Mở cái app Ví điện tử mà nó nặng như mở pubg mobile ấy, hễ tý là crash, tính năng cơ bản của cái Ví điện tử thì lag tung cả lên mà nhồi mini game thì nhồi càng ngày càng nhiều

Vì thịt cá bách tính quá khủng bố làm nổi lên làm sóng bạo động anti Momo trên khắp tinhte, fb. Theo đó rất nhiều người rút hết tiền ra khỏi Momo & xóa app, ngắt kết nối ngân hàng.
Momo sợ nên lập tức giãn chính sách ra lại như hiện tại & bắt đầu tung rất nhiều mini game - quà tặng để kéo users mới, những con mồi thơm ngon.
Tôi đã rút hết tiền ra khỏi Momo chỉ để lại 100k phòng trường hợp khẩn cấp

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Bạn mở tài khoản chứng khoán TCBS (free), rồi bỏ tiền vào isave hoặc isave plus. Lãi xuất ngon hơn Momo, rút ra bất kỳ lúc nào. Mình đang dùng cái này (trước mình đã dùng qua Momo, Finhay, Tikop), mình có mua cổ phiếu nên tiền nhàn rỗi mình bỏ vô isave, khi nào thị trường có hàng sale mình mua cũng dễ.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tôi túm lại thì gửi tiết kiệm online theo tuần của ngân hàng bạn đang xài đi. Lời có bao nhiêu đâu, bất quá bỏ tuần. Bạn đỡ bận tâm đến cài thêm app rồi quảng cáo này nọ kia.
Nhìn chung gởi tiết kiệm ngân hàng là làm giàu cho nó, bạn gởi 1 tháng tức là khoảng tiền đó chắc cú 1 tháng bạn không lấy ra, nó trả bạn rẻ mạt, nó đem khoảng đó cho vay với lãi như ăn cướp :D
Gửi tiết kiệm chỉ làm chậm quá trình trượt giá khoảng tiền của bạn thôi.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Túi thần tài Momo bị tôi phàn nàn & gửi email report feedback quá chịu không nổi mới đổi lại chính sách như giờ thôi.
Trước đó 1 lần rút tiền từ Túi thần tài ra chỉ có thể rút 50 triệu / giao dịch, quá 50 triệu nó bắt đầu charge phí, 1 tháng được rút free 3 lần nhưng tổng tiền vẫn là 50 triệu. Rút càng nhiều nó trừ càng khủng bố. Nên phải rút đủ lượng 1 ngày lại nghỉ, đủ lượng 1 tháng lại nghỉ tiếp, còn không bị nó charge phun máu luôn

Nếu bạn gửi 150 triệu vào Túi thần tài, 3 tháng sau bạn rút tiền ra, rút hết 1 lần, đảm bảo bạn lời bao nhiêu tiền bị nó trừ sạch, âm qua tiền vốn luôn.
Vãi đạn, chơi giới hạn 50Tr 1 tháng hoặc 3 lần rút 1 tháng, mặc định điều kiện nào đến trước hả bác ? Sao có bác bảo có 30Tr/tháng thôi kìa, đâu ra 50Tr.
Từ khi Momo nó có đủ lượng users rồi nó bắt đầu quay ra sống chó, thịt cá users không thương tiếc.
Tôi lấy ví dụ:
- Ban đầu nạp tiền vào Momo từ FPT hay kênh thứ 3 thì nạp bao nhiêu cũng được. Sau đó nó chơi trò, 1 lần nạp tối đa 10 triệu, 1 tháng cũng tối đa 10 triệu free, nạp quá 10 triệu nó bắt đầu charge tiền.
- Ban đầu nó nâng lãi Túi thần tài lên 7% nó thông báo rầm rồ, gửi notify ngày đêm, pop-up tràn lan. Đến khi nó hạ xuống 6.1% thì nó im ru, đăng cái thông báo ở phần tin tức coi như xong. Ai để ý thì thôi, ai không để ý ráng chịu\
- Ban đầu rút tiền từ Momo về ngân hàng 1 tháng 10 lần free & không hạn chế số tiền / giao dịch. Sau đó nó hạ xuống 3 lần & hạn chế 30 triệu, quá 30 triệu nó charge sấp mặt
- Ban đầu giới thiệu tài khoản mới vào Momo thì cả người inv & người được inv đều sẽ nhận được 1 bundle coupon trị giá 650 - 800k. Sau đó nó lặng lẽ xóa mất tính năng này. Quảng cáo thì vẫn ầm ầm nhưng sự thật người inv & người được inv đã không còn nhận được bundle này nữa.
- CSKH của nó cũng bắt đầu chuyển từ người support sang bot support
- Mở cái app Ví điện tử mà nó nặng như mở pubg mobile ấy, hễ tý là crash, tính năng cơ bản của cái Ví điện tử thì lag tung cả lên mà nhồi mini game thì nhồi càng ngày càng nhiều

Vì thịt cá bách tính quá khủng bố làm nổi lên làm sóng bạo động anti Momo trên khắp tinhte, fb. Theo đó rất nhiều người rút hết tiền ra khỏi Momo & xóa app, ngắt kết nối ngân hàng.
Momo sợ nên lập tức giãn chính sách ra lại như hiện tại & bắt đầu tung rất nhiều mini game - quà tặng để kéo users mới, những con mồi thơm ngon.
Tôi đã rút hết tiền ra khỏi Momo chỉ để lại 100k phòng trường hợp khẩn cấp
Tôi rất hiểu và cay cú vụ này như bác, nó ỷ giờ nó là ví điện tử có thị phần lớn nhất VN nên mặc sức tung hoành chính sách. Ví MOMO mình lúc nào cũng 0đ hết, cần mới nạp, ko để 1 xu nào trong cho nó làm giàu.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Vãi đạn, chơi giới hạn 50Tr 1 tháng hoặc 3 lần rút 1 tháng, mặc định điều kiện nào đến trước hả bác ? Sao có bác bảo có 30Tr/tháng thôi kìa, đâu ra 50Tr.

Tôi rất hiểu và cay cú vụ này như bác, nó ỷ giờ nó là ví điện tử có thị phần lớn nhất VN nên mặc sức tung hoành chính sách. Ví MOMO mình lúc nào cũng 0đ hết, cần mới nạp, ko để 1 xu nào trong cho nó làm giàu.
nó đổi liên tục ông ơi. cứ thấy users đông lên là nó thịt, như users phát hiện rồi la ó thì nó fix, không ai phát hiện ra thì nó im. xong nó lại đập tiền quảng cáo rầm rồ để kéo users mới.
chờ users đông lên nạp tiền vô tiếp nó lại lặng lẽ đổi policy để nó thịt

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Các bác cho mình hỏi thăm tí, mình có mấy chục triệu không biết dùng bất ngờ khi nào nên mình tính gửi tiết kiệm kiểu online theo ngày, theo tuần. Vậy hiện nay có ngân hàng nào có hình thức gửi tiết kiệm theo ngày không nhỉ ? đặc biệt là gửi online, không cần ra quầy giao dịch làm thủ tục hay ký tá giấy tờ. Bác nào rành chia sẻ với.
tôi thấy 1 vài app của công ty chứng khoán có gửi tiền theo ngày (ví dụ vndirect có lãi suất gửi từ 2-6 ngày là 3,2%/năm,...) hoặc app của 1 số bank có đầu tư chứng chỉ tiền gửi theo kỳ hạn từ 1 ngày trở lên (vd: MBB, ls ngày là 3,5%/năm,...).
Bạn có thể gửi ngắn ngày để gia tăng thêm thu nhập
ví dụ t6 hàng tuần rút tiền về mua chứng chỉ kỳ hạn 3 ngày đến t2 lại tất toán, đẩy vào tài khoản chứng khoán.