Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về setting trên one drive | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về setting trên one drive

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, one drive hiện giờ của mình nó đang như hình số 01, giờ mình muốn chuyển về các hiển thị giống như hình số 02, thì phải chỉnh ở chổ nào nhỉ. Cụ thể như ở trên hình, cột status nó sẽ hiển thị file đang ở đám mây hay trên PC ấy
Hình 01

Hình 02

jimmybui

Búa Đá
Chào các bác, one drive hiện giờ của mình nó đang như hình số 01, giờ mình muốn chuyển về các hiển thị giống như hình số 02, thì phải chỉnh ở chổ nào nhỉ. Cụ thể như ở trên hình, cột status nó sẽ hiển thị file đang ở đám mây hay trên PC ấy
Hình 01
Xem phần đính kèm 56645

Hình 02
Xem phần đính kèm 56646

Mình Win10 cũng bị đổi thành giao diện giống H01 của bạn. Mình đã thử nhiều cách nhưng không về được H02, có vẻ MS đã tự thay đổi của User.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Right click vào onedrive rồi bỏ chọn ô khoanh đỏ nha bác
Xem phần đính kèm 56658
nếu bỏ chọn ô này, thì dữ liệu không còn lưu trên máy nữa, mình làm văn phòng nên muốn dữ liệu lúc nào cũng lưu trên máy để sử dụng, với lại mình đang dùng 2 tài khoản onedrive, nhưng một cái vẫn hiển thị như hình 2, 1 cái tự nhiên chuyển kiểu hiển thị như hình 1

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình Win10 cũng bị đổi thành giao diện giống H01 của bạn. Mình đã thử nhiều cách nhưng không về được H02, có vẻ MS đã tự thay đổi của User.
hình 1 và hình 2 đều là 2 tài khoản trên máy mình luôn đó bác, mà 1 cái nó lại tự chuyển giao diện