Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về nâng cấp card màn hình rời ??? Mong anh em giúp đỡ ??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về nâng cấp card màn hình rời ??? Mong anh em giúp đỡ ???

sang ngo

Búa Gỗ
Tiếp nối topic trước :https://vn-z.vn/threads/nho-tu-van-cach-nang-cap-cpu.6561/ , hôm nay lại có 1 số thắc mắc nhờ anh em có kinh nghiệm trong diễn đàn giúp đỡ ạ . Hiện tại mình đang sài con MSI GT 730 DDR5 64bit , đem lên mạng so sánh với GTX 650 thấy thua nhiều quá o_O , cảm thấy buồn :oops: . Nay với sự tư vấn của anh em , mình đã nâng cấp lên core i5-3470 + bộ nguồn acbel 350W và có ý định lên GTX 750 ( đằng nào cũng thế , sắp tết rồi chơi lớn luôn ) . Mình không dám lên 750 ti vì nghe nói con này từng được xem là card trâu cày . Anh em thấy nên lên 750 thường hay 750 ti và nếu lên 750 ti thì làm cách nào để tránh con trâu cày ??? .Ngoài lề 1 tí , cho mình hỏi Card trâu cày phổ biến thường là những loại nào ạ ???. Hỏi luôn anh em để phòng tránh trước , có câu " Phòng bệnh hơn chữa bệnh " :cool: . Cám ơn anh em nhiều .

nick 11K

Rìu Sắt
Tôi ko rành phần cứng = nhiều mem khác , nhưng topic trước @ndt2605 có trả lời , bác ấy là người giỏi nhất trong top tôi biết về mảng build cấu hình máy .
ACBEL 350W là 1 lựa chọn ko đúng cho người chơi game , làm đồ họa , Tôi ko nói về thương hiệu mà nói về công xuất .
Máy ram 4GB ko nâng mà chạy theo CPU

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Bác có ngân sách bao nhiêu. Giá VGA giờ rẻ tranh thủ mua. Bỏ ra 2 củ vác 1060 3gb về chơi cho sướng, không thì lên xíu vác 1060 6Gb. Trâu cày hay không trâu cày đừng quan tâm, còn bh lâu là chơi bác ạ

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Bác có ngân sách bao nhiêu. Giá VGA giờ rẻ tranh thủ mua. Bỏ ra 2 củ vác 1060 3gb về chơi cho sướng, không thì lên xíu vác 1060 6Gb. Trâu cày hay không trâu cày đừng quan tâm, còn bh lâu là chơi bác ạ

Bác ơi, chỗ nào bán 1060 3GB 2 củ vậy? Em đang cần mua cho thằng bạn mà trên mạng toàn bán 5-6 triệu.

sang ngo

Búa Gỗ
Mình chuẩn bị làm thêm con ram 4G rồi , giờ nghiên cứu nâng lên nốt con card thôi . Ngân sách thì chắc tầm 800k thôi . Hết money rồi các bác ạ .

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
mua mới hay mua cũ ? , mua cũ vào tinhocngoisao xem con mua ưng thì mua còn mua mới vào các shop lớn mua thôi .

sang ngo

Búa Gỗ
Anh em thấy nguồn acbel 350W ( hàng mới nhé ) có cân được GTX 750 TI không ??? Cấu hình mình thì là : Core i5-3470 , Ram 8 G , nguồn acbel 350W , ổ cứng HDD 5k4 ( sau này sẽ nâng lên 1 ssd + 1 hdd 1t ) , MSI GT 730 ddr5 64 bit ( chuẩn bị thay con này băng GT 750 hoặc 750 ti ) ??? . Mình thì không có điều kiên nên chỉ mua card cũ thôi anh em ạ .

chanh ep

Gà con
Mua con RX570 trâu cày nhé, giá khoảng 1tr1 1tr3, TDP khoảng 120W.
Nguồn 350W cân tốt.
VGA này có thể cân mọi loại game online maxsetting.