Hỏi về hộp cát của Avast khi lướt web? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi về hộp cát của Avast khi lướt web?

Chientb

Gà con
Chào các bác!

Tình hình là mình mới cài phần mềm AV Avast để trải nghiệm và bảo vệ cho con PC. Rồi mình có vọc vạch cái tính năng hộp cát của Avast. Mình được biết với tính năng này thì người dùng có thể sử dụng để lướt web và trải nghiệm ứng dụng mà không lo về việc bị mã độc tấn công! Nghe có vẻ hữu ích nhưng thực sự mình cũng không biết nó có hiệu quả hay không?! {nosebleed}

Trở lại với vấn đề mình cần hỏi là:
Mình có sử dụng Chrome trong hộp cát và lên Youtube để xem video thì thấy rằng nó không phát ra tiếng (tức Audio bị câm). Ban đầu mình tưởng máy bị làm sao nhưng khi phát nhạc offline hoặc thoát hộp cát ra thì lại nghe bình thường.
Các bác cho hỏi có cách nào khắc phục được không nhỉ? Hay đây là một "tính năng" của hộp cát rồi ạ? {doubt}

dammage

Rìu Chiến
nói theo hiểu biết
hộp cát thực chất là 1 môi trường giả lập (gần giống như máy ảo vậy), không riêng gì âm thanh của bạn đâu mà nhiều tác vụ khác như tinh chỉnh hệ thống hay bật 3d cũng bị fail, theo tui có thể vì mấy tác vụ này ảnh hưởng hệ thống nên bị khóa, hoặc vì avast cảm thấy nó không cần thiết cho mục đích chính của sandbox nên không cài đặt

nói chung là vậy, cụ thể thì còn tùy từng trình nữa

Chientb

Gà con
nói theo hiểu biết
hộp cát thực chất là 1 môi trường giả lập (gần giống như máy ảo vậy), không riêng gì âm thanh của bạn đâu mà nhiều tác vụ khác như tinh chỉnh hệ thống hay bật 3d cũng bị fail, theo tui có thể vì mấy tác vụ này ảnh hưởng hệ thống nên bị khóa, hoặc vì avast cảm thấy nó không cần thiết cho mục đích chính của sandbox nên không cài đặt

nói chung là vậy, cụ thể thì còn tùy từng trình nữa
Cảm ơn bác nhiều!

r4Rocky

Rìu Chiến Bạc
Though, I no longer use Avast, but according to my earlier usage, Avast Sandbox acted like a virtual machine, where used to run programs, like patch, -censor- etc. to retain native base safe from malware that may peep-in due to such programs.