Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi so sánh giữa Windows Security và Windows Defender trên Windows 11 Pro? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi so sánh giữa Windows Security và Windows Defender trên Windows 11 Pro?

vuhung10393

Búa Đá
Thân chào các anh, em trong diễn đàn nói chung và Trong chủ đề Bảo mật & Diệt virus nói riêng. Mình xin có một câu hỏi so sánh giữa 2 phần mềm Windows Security và Windows Defender trên Windows 11 Pro?

Gần đây mình đăng ký dùng Microsoft 365 Office gói Personal 149k/tháng, hiện tại miễn phí tháng đầu. Đi cùng với đó là rất nhiều lợi ích khi dùng phần mềm bản quyền, trả phí hàng tháng, trong đó có thể kể đến Windows Defender miễn phí đi cùng với tài khoản Microsoft đã đăng ký Micosoft 365.
Hiện tại mình đang dùng song song 2 phần mềm trên và nhận thấy nó ngốn khá nhiều ram.

Cụ thể:
- Windows Security với Antimalware services Executable: 154,7 MB ram, trung bình là 150 MB ram;
- Windows Defender: 309,7 MB ram, trung bình là 300 MB ram.

Mình xin hỏi sự khác nhau giữa 2 phần mêm trên và nên dùng 1 in 2 phần mềm nào để bảo vệ máy tính tốt nhất? Xin cảm ơn anh em đã đọc bài viết!

qminh19

Búa Gỗ Đôi
1 thèn chuyên chống malware 1 thèn chuyên chống virus kết hợp tường lửa, nên xài cả 2 cho an toàn bạn nhé, do bạn có bản quyền nên dùng cho hết hạn đi, chứ riêng mình ko có bản quyền mình disable hết, xài AV của bên thứ 3, chứ hàng nhà trồng của MS rất phế khi không có kết nối internet, nó chỉ hiệu quả tầm 40% thôi

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
1 thèn chuyên chống malware 1 thèn chuyên chống virus kết hợp tường lửa, nên xài cả 2 cho an toàn bạn nhé, do bạn có bản quyền nên dùng cho hết hạn đi, chứ riêng mình ko có bản quyền mình disable hết, xài AV của bên thứ 3, chứ hàng nhà trồng của MS rất phế khi không có kết nối internet, nó chỉ hiệu quả tầm 40% thôi
vốn hàng của MS mảng AV là đồ phế mà. Mình dùng nhiều và thấy nó quá nhọ cho đội AV. Nó chỉ có thị phần nhiều do dùng Windows thôi chứ về thực tế nó không có thị phần

qminh19

Búa Gỗ Đôi
vốn hàng của MS mảng AV là đồ phế mà. Mình dùng nhiều và thấy nó quá nhọ cho đội AV. Nó chỉ có thị phần nhiều do dùng Windows thôi chứ về thực tế nó không có thị phần
bởi thế nên mình mới ưu tiên dùng AV ngoại, nhất là ESET + MBAM, miễn bàn cãi về sức mạnh bảo vệ và độ ăn ram trên máy

vuhung10393

Búa Đá
Cho mình hỏi là để Windows security chạy song song cùng Norton có được không a. Vì mình đã chọn Norton và cài đặt nhưng nó không tắt Windows security?

N

n2t4r

không có một AV nào là bắt và diệt được 100%, kể cả khi bạn kết hợp nhiều loại với mức bảo vệ cao nhất. bạn đã mua 365 Personal thì giải pháp bảo vệ tối ưu nhất vẫn là backup dữ liệu thường xuyên lên Onedrive và dùng một AV nhẹ nhàng như Eset

vuhung10393

Búa Đá
không có một AV nào là bắt và diệt được 100%, kể cả khi bạn kết hợp nhiều loại với mức bảo vệ cao nhất. bạn đã mua 365 Personal thì giải pháp bảo vệ tối ưu nhất vẫn là backup dữ liệu thường xuyên lên Onedrive và dùng một AV nhẹ nhàng như Eset
Mình cảm ơn. Mình đã chọn Norton, vì thấy dùng cùng chiếm ít ram hơn

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Avira hay Norton thì sao các bác nhỉ? Mình đang phân vân
Avira và Norton hơi yếu về hiệu suất phản xạ. Mình đã test norton trên máy phòng net và cả avira và cảm giác không có điểm 6 khả quan

hoangtuyen928

Búa Đá
Cũng giống bạn một phần chỉ khác là mình ngay lập tức bỏ luôn AV và hệ điều hành có AV mặc định cùi mía và chuyển sang không cần đến
có lúc cũng ngựa ngựa sài thử KIS được thời gian xong thì chắc là do 80% xài hàng cờ rắc nên mình để AV win mặc định, mà thật sự là cũng không cần tới nó thật

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
có lúc cũng ngựa ngựa sài thử KIS được thời gian xong thì chắc là do 80% xài hàng cờ rắc nên mình để AV win mặc định, mà thật sự là cũng không cần tới nó thật
Nếu bạn hiểu rằng các công ty an ninh mạng và sản xuất phần mềm diệt virus có đội ngũ tạo virus ( tạo vấn đề) để rồi bán giải pháp diệt virus thì quả thật bạn sẽ thấy nó có vấn đề dữ lắm đấy. Nói chung nếu vấn đề là do một đội ngũ trên toàn thế giới tạo ra vấn đề thì có nghĩa người dùng đang bị dắt mũi rất nhiều đấy

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn hiểu rằng các công ty an ninh mạng và sản xuất phần mềm diệt virus có đội ngũ tạo virus ( tạo vấn đề) để rồi bán giải pháp diệt virus thì quả thật bạn sẽ thấy nó có vấn đề dữ lắm đấy. Nói chung nếu vấn đề là do một đội ngũ trên toàn thế giới tạo ra vấn đề thì có nghĩa người dùng đang bị dắt mũi rất nhiều đấy
Và ko dùng windows như bạn sẽ giải quyết được vấn đề nhỉ ^^

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Và ko dùng windows như bạn sẽ giải quyết được vấn đề nhỉ ^^
Chính xác là mình từ bỏ Windows thấy nhẹ nhàng dũ lắm bạn ạ. Bớt suy ngẫm suy tư virus này nọ. bớt chuyên gia bảo mật lỗ hổng này nọ