[Hỏi kinh nghiệm] Thẻ ngân hàng được hoàn tiền nhiều nhất tại các nhà hàng/quán ăn/cafe | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Hỏi kinh nghiệm] Thẻ ngân hàng được hoàn tiền nhiều nhất tại các nhà hàng/quán ăn/cafe

longht

Gà con
Chào anh em
Do đặc thù công việc mình phải gặp gỡ đối tác, do đó chi phí phục vụ cho việc này (ăn uống, cafe) cũng là 1 khoản tương đối. Trước giờ mình toàn xài thẻ Debit chứ không dám dùng Credit do tính hay quên (vì thấy lãi nộp trễ của nó kinh quá).
Tuy nhiên giờ thấy nhiều bên họ có chính sách hoàn tiền cũng khá ưu đãi nên muốn tìm hiểu, mà cách nhanh nhất là hỏi kinh nghiệm anh em đi trước vì nhiều khi có những điểm quan trọng mà chỉ người từng xài mới biết, còn mình ngáo ngơ mà đi hỏi Ngân hàng thì thể nào cũng bị "thuốc" :D
Vì vậy nhờ anh em tư vấn giúp mình nhé, nhu cầu của mình như sau:
  • Địa điểm sử dụng thẻ: 90% là ở Sài Gòn, thỉnh thoảng mình mới có nhu cầu dùng ở Bình Dương hoặc Đồng Nai (10%)
  • Loại sản phẩm, dịch vụ mình dùng: tại các nhà hàng, quán ăn, quán cafe (do mình phải đi tiếp khách)
  • Ngân sách dùng trung bình hàng tháng: khoảng từ 6-12 triệu tùy tháng
  • Phí thường niên: miễn Phí thường niên là ưu tiên 1, còn không thì càng thấp càng tốt
  • Hoàn tiền: tỷ lệ hoàn càng cao càng tốt.
  • Danh sách nhà hàng, quán ăn, cafe mà thẻ có: càng đa dạng càng tốt, vì không thể nào chỉ có vòng vòng mấy quán cũ mà mời khách đi hoài thì cũng kỳ.
  • Thông tin bổ sung: mình chỉ cần thẻ cho đúng nhu cầu ở trên thôi chứ không cần đi spa, trung tâm mua sắm, gym, resort...... gì khác. Ngoài ra mình cần loại thẻ nào có chính sách hoàn tiền cao chứ mình không cần giảm giá nhé.
Nhờ anh em ai đã và đang xài thẻ credit có thể chia sẻ thêm kinh nghiệm cho mình.
Cảm ơn anh em rất nhiều.

P/S: cái này mình có nhu cầu thật chứ không phải dân seeder, do đó anh em ai có lòng hỗ trợ thì có thể comment ngay post này hoặc inbox mình cách nào cũng được ạ.

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đang dùng của TP-Bank thấy ổn lắm, đầy đủ các tiêu chí trên, riêng khoản hoàn tiền thì mình không chắc.

sonha

Búa Đá Đôi
Có 2 thẻ cho b chọn theo nhu cầu của b
1: Thẻ shinhan cashback
2: thẻ VIB cashback chọn danh mục chi tiêu là ẩm thực

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
TCB Visa Credit, mình đang dùng thấy cũng ok lắm, chuỗi Winmart/Win là mặc định hoàn 2% trên hóa đơn

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đang dùng của TP-Bank thấy ổn lắm, đầy đủ các tiêu chí trên, riêng khoản hoàn tiền thì mình không chắc.
chuẩn rồi, TP với Techcom là 2 ngân hàng có dịch vụ khách hàng và các công nghệ này nọ mình thấy là khá ok, giao dịch nhanh hơn và dễ dàng hơn

longht

Gà con
Thẻ thì nhiều nhưng vấn đề chủ pic hỏi là yêu cầu riêng b ơi

Có bạn này là hiểu mình ;)

Mình chia sẻ thêm 1 chút thông tin là hiện tại mình đã và đang sử dụng (thường xuyên) 4 tài khoản ở 4 NH khác nhau (trong đó đã có TPBank) nên mình cũng nắm được phần nào về chất lượng dịch vụ và công nghệ của các bên.

Tuy nhiên ở đây mình làm phiền anh em tư vấn giúp vì mình chỉ muốn xoáy vào đúng 2 cái quyền lợi đó là:
  • Hoàn tiền (cashback)
  • Phí thường niên (ưu tiên free hoặc càng thấp càng tốt, có điều kiện cũng được)
Những quyền lợi khác như giảm giá, khuyến mãi siêu thị, rạp chiếu phim...... gì đó mình hoàn toàn không cần vì mình sẽ dùng thẻ khác với benefit cao hơn cho những dịch vụ đó.

sonha

Búa Đá Đôi
Có bạn này là hiểu mình ;)

Mình chia sẻ thêm 1 chút thông tin là hiện tại mình đã và đang sử dụng (thường xuyên) 4 tài khoản ở 4 NH khác nhau (trong đó đã có TPBank) nên mình cũng nắm được phần nào về chất lượng dịch vụ và công nghệ của các bên.

Tuy nhiên ở đây mình làm phiền anh em tư vấn giúp vì mình chỉ muốn xoáy vào đúng 2 cái quyền lợi đó là:
  • Hoàn tiền (cashback)
  • Phí thường niên (ưu tiên free hoặc càng thấp càng tốt, có điều kiện cũng được)
Những quyền lợi khác như giảm giá, khuyến mãi siêu thị, rạp chiếu phim...... gì đó mình hoàn toàn không cần vì mình sẽ dùng thẻ khác với benefit cao hơn cho những dịch vụ đó.
Theo như mình nói thì nhu cầu của b nên tìm hiểu thẻ VIB cashback và chọn mục ẩm thực nhé.