Hỏi Đi - Tui Trả Lời! Chuyên Mục Hỏi - Đáp Cuộc Sống | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi Đi - Tui Trả Lời! Chuyên Mục Hỏi - Đáp Cuộc Sống

AlexRus

Gà con
Xin chào! Tôi là người nước ngoài, đang hẹn hò với một cô gái Việt Nam nên việc tìm kiếm nội dung cho cô ấy gặp một số khó khăn. Tôi đã gãi đầu và quyết định quay sang cộng đồng địa phương. Có hai câu hỏi được đặt ra: người dân Việt Nam tải sách điện tử trên Amazon Kindle, hay các loại sách điện tử khác ở đâu?
Và câu hỏi thứ hai, tôi có thể lấy phụ đề tiếng Việt cho phim nước ngoài ở đâu? Ví dụ, bây giờ tôi muốn tìm phụ đề cho bộ truyện The Last Of Us, nhưng dù tìm ở đâu cũng không tìm thấy gì. Liên kết được đăng trên trang này không còn phù hợp nữa. Có lẽ một trong các bạn có thể giúp tôi?

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Cho mình hỏi chút, ngày xưa mình có tham gia diễn đàn vnmon thấy cũng vui lắm, bẵng đi thời gian mình không vào, bây giờ thì trang đó đâu mất tiêu rồi. Có ai biết trang đó giờ chuyển tên miền là gì thì chỉ dùm mình nhé (ib riêng cũng dc). Mình không có ý PR cho trang đó đâu chỉ là thắc mắc ko bit hỏi ai thôi (chứ giờ mất tiêu rồi PR cái gì nữa đâu). Các Mod nếu thấy mình vi phạm nội qui thì xóa bài dùm nhé, đừng uýnh em tậu nghiệp :):){beat_shot}
bay màu rồi.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Xin chào! Tôi là người nước ngoài, đang hẹn hò với một cô gái Việt Nam nên việc tìm kiếm nội dung cho cô ấy gặp một số khó khăn. Tôi đã gãi đầu và quyết định quay sang cộng đồng địa phương. Có hai câu hỏi được đặt ra: người dân Việt Nam tải sách điện tử trên Amazon Kindle, hay các loại sách điện tử khác ở đâu?
Và câu hỏi thứ hai, tôi có thể lấy phụ đề tiếng Việt cho phim nước ngoài ở đâu? Ví dụ, bây giờ tôi muốn tìm phụ đề cho bộ truyện The Last Of Us, nhưng dù tìm ở đâu cũng không tìm thấy gì. Liên kết được đăng trên trang này không còn phù hợp nữa. Có lẽ một trong các bạn có thể giúp tôi?
Câu 1: Vẫn tải trên đó nhưng còn nhiều nguồn free và share ebook offline khác. vd: dtv, tangthuvien,...
Câu 2: subscene dot com. Nếu không có tiếng việt thì dùng trans dịch sub tiếng anh qua tiếng việt xem đỡ.

Mola247

Gà con
Khu này vui ghê. Vậy hỏi vui sẵn kiếm tý tương tác luôn, có ai trông đây biết cách sống tri nhưng tiền vẫn vô ví ko?:)

Hello các bác, cứu em với, chuyện là vầy: em có quen 1 bé kia cũng lâu, vấn đề là quen 1 thời gian thì mới biết là họ hàng, cụ thể là bà Ngoại của em có sinh 2 đứa con gái, cô 5 và cô 6, em là con cô 6, cô 5 có đứa cháu nội hiện đang là bạn gái em, em gọi ba mẹ của hắn bằng anh/chị, Bà nội của hắn em gọi bằng dì...nếu vậy em hỏi là 2 đứa em có kết hôn được với nhau hay không? xin các cụ cho cao kiến ạ

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Khu này vui ghê. Vậy hỏi vui sẵn kiếm tý tương tác luôn, có ai trông đây biết cách sống tri nhưng tiền vẫn vô ví ko?:)
Dễ mà, đẩy tầm vài chục tỉ vào ngân hàng, mỗi tháng lấy tiền lời từ đó mà tiêu xài thôi. Không cần đi làm, không cần đau não, cứ nhàn hạ với đời, vô tư, vô âu...

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Hello các bác, cứu em với, chuyện là vầy: em có quen 1 bé kia cũng lâu, vấn đề là quen 1 thời gian thì mới biết là họ hàng, cụ thể là bà Ngoại của em có sinh 2 đứa con gái, cô 5 và cô 6, em là con cô 6, cô 5 có đứa cháu nội hiện đang là bạn gái em, em gọi ba mẹ của hắn bằng anh/chị, Bà nội của hắn em gọi bằng dì...nếu vậy em hỏi là 2 đứa em có kết hôn được với nhau hay không? xin các cụ cho cao kiến ạ
Theo như mình biết thì họ hàng trong phạm vi 4 đời trở lên thì được kết hôn với nhau. Nếu có họ trong phạm vi ba đời trở xuống thì không được kết hôn. Bạn cần xác định xem bạn và bạn ấy phạm vi quan hệ như thế nào.

Mola247

Gà con
Dễ mà, đẩy tầm vài chục tỉ vào ngân hàng, mỗi tháng lấy tiền lời từ đó mà tiêu xài thôi. Không cần đi làm, không cần đau não, cứ nhàn hạ với đời, vô tư, vô âu...
Hay quá trời, rất tiếc là t ko có đăng ký premium lúc đầu thai để có vài chục tỷ