Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách tạo SSL Free cho web chạy Apache trên WInserver 2012 R2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách tạo SSL Free cho web chạy Apache trên WInserver 2012 R2

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Ý bác là muốn web bác chạy HTTPS và cần có chứng chỉ SSL? Nếu đúng vậy thì bác qua trang https://letsencrypt.org/ Cái trang này cho bác tạo chứng chỉ SSL miễn phí và được rất nhiều công ty khủng tài trợ nên bác ko phải mất một xu nào. Hơn thế thì cái hệ thống này phát chứng chỉ nhanh, gọn, nhẹ, và tất cả đều tự động hóa.

Edit: Ko biết cái trang này nó có chạy được qua Windows Server ko nhưng em có chạy qua Apache trên Linux và nó chạy rất nhanh. Nếu bác cần thêm thông tin thì cứ báo em để em tìm thêm.

Edit 2: Nó có cho bên Windows Server! Có một nhược điểm của hệ thống này là 1 - 2 tháng bác lại phải chạy lại để nó làm mới chứng chỉ.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Nếu bác cần trợ giúp bác cứ tl bên dưới.

donaltqt89

Búa Đá
Ko quen có thể dùng SSL của Cloudflare cũng ok mà

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Mình xài free bửa giờ, cũng khá tốt. Nhưng nếu chú trọng seo thì ko nên xài CloudFlare
Thì bác này cũng ko nói rõ nên thôi, càng nhiều lựa chọn càng tốt. Em cũng ko có xây website 2 năm nay nên cũng ko dùng SSL nữa, chả biết giờ có bn dv miễn phí.