This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc [HỎI] Cách nào để dịch tự động video English (chưa có sub)

dodamlinh

Búa Gỗ
Hi các bác, nhờ các bác cao nhân chỉ giáo giúp mình trường hợp này:
- Mình có nhiều video chuyên ngành cần học, nhưng đều bằng Tiếng Anh, giờ muốn tìm phần mềm nào (hoặc cách nào) để nó dịch tự động Video ra subtitle Việt (kiểu giống như trên Youtube có chức năng Dịch tự động)

- Mình đã thử 1 số cách như sau nhưng chưa thành công:
1. upload lên Youtube để tạo subtitle xong dùng các trang web như DownSub để tải về file sub .srt, nhưng lại bị vấn đề là: Nếu upload public thì bị quét và xóa. Nếu upload private thì lại không DownSub được.
2. đã thử chức năng Live Caption của trình duyệt Chrome nhưng nó dịch chậm quá, video chạy trước gần 1 phút mới thấy text caption

#auto translate video caption, #auto translate subtitle for video

MaThanHoangPhongTu

Búa Gỗ Đôi
Không biết chủ thớt học ngành gì. Tuy nhiên đối với mình học ngành IT thì khi học các khoá học thì nên để tiếng anh để nghe cho quen để mình có thể rèn tiếng anh là thứ nhất. Thứ hai là một số thuật ngữ chuyên ngành dịch ra nó sẽ không sát nghĩa nên không cần dùng sub. Và cuối cùng một điều đặc biệt nữa là mình có thể vừa học được từ chuyên ngành vừa hiểu được nó. Lúc đầu mình cũng như bạn chỉ nghe họ đọc, sau này có từ gì không hiểu mình note lại ra giấy. Cứ như vậy mình giờ có thể nghe và hiểu được kha khá các khoá học bằng tiếng anh rồi. Chúc bạn học tốt