Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer! | Page 42 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer!

zzaliaszz

Rìu Chiến
em chờ đến nửa năm nay rồi, anh chị nào giúp em kích hoạt Office 2019 retail pro với.
Em cám ơn nhiều ( em mới chỉ kích hoạt bằng key có hạn dùng thôi)
Done

Máy bạn này bị gì ấy, key kiểm tra:
Mã:
0xC004C008 - The activation server determined that the specified product key cannot be used
=== !!! The product can be activated by phone !!! ===
Mà cài cứ báo Blocked IID, gỡ ra cài lại mấy lần mới thành công. thật khó hiểu

bacsilam

Rìu Sắt
Done
Xem phần đính kèm 2109
Mã:
0xC004C008 - The activation server determined that the specified product key cannot be used
Tuy anh đã chỉ cho em cách kích hoạt lại khi phải cài lại Win . Vẫn biết key là bí mật nếu không xẽ nhanh bị khóa - Nhưng em vẫn muốn được biết key Offiice mà anh đã kích hoạt cho em - khi nào key đó bị khóa không thể dùng để kích hoạt trực tuyến và qua điện thoại được nữa thì anh cho em xin nhé!

chubinhphuong

Nhận không thì cũng cho không.
Tuy anh đã chỉ cho em cách kích hoạt lại khi phải cài lại Win . Vẫn biết key là bí mật nếu không xẽ nhanh bị khóa - Nhưng em vẫn muốn được biết key Offiice mà anh đã kích hoạt cho em - khi nào key đó bị khóa không thể dùng để kích hoạt trực tuyến và qua điện thoại được nữa thì anh cho em xin nhé!
Tuy key 2019 có giá rất cao, nhưng cũng ko đủ để một bác sĩ quân y gọi người đáng tuổi con em mình là anh xưng em như thế. o_Oo_Oo_O

Sửa lần cuối:

zzaliaszz

Rìu Chiến
Nào key ra đi sẽ gửi lại cho Chú :D

chubinhphuong

Nhận không thì cũng cho không.
Gửi @chubinhphuong
Đầu tiên Nick @bacsilam lúc tôi hỗ trợ chưa hiện tuổi thì phải sau này mới hiên hoặc có thể do tôi chưa xem kỹ nên xưng hô chưa đúng đó là lỗi của tôi.
Thứ 2, nhắc nhỡ là 1 điều tốt nhưng nếu bạn cũng biết nick @bacsilam đáng tuổi cha chú thì câu từ bạn dùng có hợp lý, có giống đang mỉa mai. Nếu đây là lời nhắc của Chú/Bác @dinhchungcm @vuhahuydan hay @thuwowngr thì khác.
Cuối cùng, thời gian gần đây tôi khá ít vào vnz chỉ vì Chú @dinhchungcm giúp tôi nhiều nên tôi vào topic chú ấy giúp lại thanh viên khác xem như trả ơn 1 phần nào đó, nhưng thực sự tôi không muốn vào VNZ nữa.

Văn bản ẩn cho người dùng: zzaliaszz

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tuy key 2019 có giá rất cao, nhưng cũng ko đủ để một bác sĩ quân y gọi người đáng tuổi con em mình là anh xưng em như thế. o_Oo_Oo_O
Bắt buộc phải khai tuổi , thì khi khai muốn kê lên bao nhiêu tuổi cũng là hợp lệ, do đó có khi kê man nhưng cmt thì theo quán tính cứ thế mà Xưng với Hô

Vấn đề tuổi tác kê khai đã xảy ra tranh luận trong rum này quá nhiều luôn

Sửa lần cuối:

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Gửi @chubinhphuong
Đầu tiên Nick @bacsilam lúc tôi hỗ trợ chưa hiện tuổi thì phải sau này mới hiên hoặc có thể do tôi chưa xem kỹ nên xưng hô chưa đúng đó là lỗi của tôi.
Thứ 2, nhắc nhỡ là 1 điều tốt nhưng nếu bạn cũng biết nick @bacsilam đáng tuổi cha chú thì câu từ bạn dùng có hợp lý, có giống đang mỉa mai. Nếu đây là lời nhắc của Chú/Bác @dinhchungcm @vuhahuydan hay @thuwowngr thì khác.
Cuối cùng, thời gian gần đây tôi khá ít vào vnz chỉ vì Chú @dinhchungcm giúp tôi nhiều nên tôi vào topic chú ấy giúp lại thanh viên khác xem như trả ơn 1 phần nào đó, nhưng thực sự tôi không muốn vào VNZ nữa.
Tay @bacsilam này đã nhờ kích hoạt ở VNZ rất nhiều lần rồi thì phải ngay cả @dinhchungcm cũng đã hỗ trợ thì phải(nếu không lầm) , bên nsane cũng nhờ hỗ trợ không dưới 2 lần. Đôi lúc lòng tốt sẽ bị lợi dụng những ai không quan tâm mình bị lợi dụng thì tôi xin lỗi, cảm ơn!

bacsilam

Rìu Sắt
Ngữ pháp Việt Nam nó phong phú quá - Chúng ta chỉ mới biết nhau qua mạng ,thôi thì xưng hô thế nào cũng được : bạn, anh. chị hay em -Miễn làm sao không quá thiếu tôn trọng người khác là tốt rồi. Tuy mình là 1 Bác sĩ Quân y đã nghỉ hưu xong với công nghệ đặc biệt là về máy tính mình còn là học trò của các bạn. Còn nhiều cái mình mong các bạn chỉ giáo.
Thôi nhé háy dừng tranh luận về tuổi tác ở đây được không các bạn. Không nó lại sai với chủ đề của trang.

bacsilam

Rìu Sắt
Tay @bacsilam này đã nhờ kích hoạt ở VNZ rất nhiều lần rồi thì phải ngay cả @dinhchungcm cũng đã hỗ trợ thì phải(nếu không lầm) , bên nsane cũng nhờ hỗ trợ không dưới 2 lần. Đôi lúc lòng tốt sẽ bị lợi dụng những ai không quan tâm mình bị lợi dụng thì tôi xin lỗi, cảm ơn!
Đúng tôi lên đây nhờ nhiều lần xong vẫn chưa được - Bạn @dinhchungcm đã cố gắng giúp xong do lúc mình lên trang thì bạn đó lại chưa có key lúc bạn đó có thì mình lại bận không lên - điều này có thể @dinhchungcm chứng nhận - Mình xin lỗi đã làm các bạn bận tâm ,xong mình không bao giờ lại đi lợi dụng lòng tốt của người khác như bạn nhận xét đâu. ( bạn có thể kiểm tra xem mình đã được ai giúp thành công trong việc kích hoạt Office 2019 pro retail chưa - trước khi bạn zzaliaszz giúp chưa ?Còn 1 lần mình được 1 bạn DAKEHA hay gì đó tên gần như thế giúp là giúp kích hoạt bằng key có hạn dùng,do Office 2019 mới ra key còn quá hiếm.Do thế mình mới ghi rõ là " nửa Năm " tuy hơi quá. Bạn hãy xem kỹ rồi hãy đưa ra nhận xét đó chứ)

Sửa lần cuối:

bacsilam

Rìu Sắt
:D:D mình chưa bao giờ giúp ai đó key có hạn dùng cả.
Nói cho trúng nha bạn.
Không biết có phải chính xác là bạn đã giúp kích hoạt lần đó không ? Nhưng mình đã sao lưu file spp lại. Khi Win bị lỗi mình cài lại , mình đã khôi phục bản quyền Office theo đúng hướng dẫn khi kiểm tra lại thấy hiện key có hạn dùng (NMMKJ-6RK4F-KMJVX-8D9MJ-6MWKP) dù sao thì vẫn xin lỗi và cám ơn bạn vì nhờ có sự kích hoạt đó mà mình được dùng Office 2019 pro retail từ đó đến giờ.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Chào tất cả các bạn!
Xin các bạn dừng các cuộc tranh luận về cách xưng hô, nhờ kích hoạt.
Thanks!

Còn về Backup có thể dùng Dism++ mà không phụ thuộc vào KEY.
Tham khảo thêm:
https://docs.google.com/document/d/...hvSB8oU67Yf7TAA2KF6eoog7cDy-g8ePMopIY-0OA0_Pc
Hoặc dùng MSActBackup thì xoá hết xxxxx - chừa lại - và 5 ký tự nhóm cuối của KEY Retail là được.

Have fun!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Done
Xem phần đính kèm 2109
Mã:
Trường hợp này có thể do License O365 hiện đang Active.
Mặc dù đã gỡ O365 nhưng chưa Deactive trên Acc, không gỡ license khi gở Office.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dạ,
Actool này gồm 2 phần:
- phần gửi cho người nhận hỗ trợ, phần này sẽ nhận key mình gửi, install key, activate nếu là key online, gửi lại máy cháu IID nếu là key byphone. Rồi nhận lại CID từ máy cháu để kích hoạt. Kiêm luôn kiểm tra license trên máy người cần hỗ trợ từ máy cháu.
- Phần trên máy cháu: sẻ chuyển key qua bên kia, nếu key online thì không cần làm gì nữa, nếu byphone thì nhận về IID, sau đó chuyển CID qua bên kia.
Khi activate xong sẽ có thông báo ngắt kết nối 2 máy.
Các thao tác chỉ thực hiện trên máy cháu, không làm gì trên máy bên kia.
cái này chắc có server trung gian gửi và nhận phải không?