Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer! | Page 279 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer!

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
mong các bác hỗ trợn em nâng từ win 11 pro lên win 11 enterprise và active luôn mong các bác hỗ trợ em sớm
Nào online gởi team vào ib cho mình

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Có bác nào giúp em kích hoạt visio 2016 với ạ. Em cảm ơn
Visio 2016 Retail hay VL.
Ai biết chỉ dùm.
Mình đang ở bên W11 TV chẳng có công cụ gì hỗ trợ.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Mong các mod hỗ trợ em vấn đề này.

Chẳng là có nhiều dạng office 2016 2019 và cả bản 365 mới ra.

Việc back up bằng key thì mình cũng ít dùng.

Nên nếu có cách nào synce key office vào tài khoản thì hay quá?

Mình cũng tính thử login nhưng quả thật key word cũng như chưa có bài nào hoàn chỉnh giáp đáp thắc mắc cặn kẽ cả.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Mình cũng tính thử login nhưng quả thật key word cũng như chưa có bài nào hoàn chỉnh giáp đáp thắc mắc cặn kẽ cả.
Key office ăn vào acc chỉ có thể mua = tiền và loại này rất đắt , key này rất hiếm thấy .
Theo tôi biết trên rum này chỉ có vài người có loại key này .
Tôi có 1 key 2016 key này nó ăn chết vào 1 email khi đăng ký lấy acc (được 1 bạn tốt bụng giúp đăng ký thời dotcom)
Loại key này chỉ cần login vào tài khoản vào bất kỳ 1 máy nào là office trên máy đó sẽ được dùng với acc của tôi ( Acc này giới hạn được 20 máy )
========
Do đó các dạng key retail share trên forum chỉ dính vào ID của máy chứ ko dính được vào acc

bbkim

Mỗi người một câu chuyện

Office 365 quản lý bản quyền bằng tài khoản. Bạn có thể xem nó trong cài đặt tài khoản.
Office VL (2010-2019) quản lý cục bộ bạn không thể quản lý bằng tài khoản.
Office Retail bạn có thể kích hoạt sau đó có thể thêm key đó vào tài khoản MS (setup.office.com). Như vậy sau này cài đặt bạn đăng nhập tài khoản MS đó thì Office sẽ được kích hoạt lại bằng key bạn đã thêm vào.

Nói là nói vậy nhưng kiểu này cũng khá hên xui. Khi cài đặt lại bạn nên tải file cài đặt của nó để cài (vì file cài đặt đó đã được cấu hình để chèn key bạn đã thêm vào máy được cài).
Bạn có thể thử xem sao nha. Chúc bạn may mắn.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Key office ăn vào acc chỉ có thể mua = tiền và loại này rất đắt , key này rất hiếm thấy .
Tôi có 1 key 2016 key này nó ăn chết vào 1 email khi đăng ký lấy acc (được 1 bạn tốt bụng giúp đăng ký thời dotcom)
Loại key này chỉ cần login vào tài khoản vào bất kỳ 1 máy nào là office trên máy đó sẽ được dùng với acc của tôi ( Acc này giới hạn được 20 máy )
========
Do đó các dạng key retail share trên forum chỉ dính vào ID của máy chứ ko dính được vào acc
Key Retail thì vẫn add vào acc được nhưng nó không được như loại key gắn vào acc như loại bác có. Add key retail vào acc thì giống như kiểu backup key.

BINGOCAT

Rìu Chiến
Office 365 quản lý bản quyền bằng tài khoản. Bạn có thể xem nó trong cài đặt tài khoản.
Office VL (2010-2019) quản lý cục bộ bạn không thể quản lý bằng tài khoản.
Office Retail bạn có thể kích hoạt sau đó có thể thêm key đó vào tài khoản MS (setup.office.com). Như vậy sau này cài đặt bạn đăng nhập tài khoản MS đó thì Office sẽ được kích hoạt lại bằng key bạn đã thêm vào.

Xem phần đính kèm 25210
Nói là nói vậy nhưng kiểu này cũng khá hên xui. Khi cài đặt lại bạn nên tải file cài đặt của nó để cài (vì file cài đặt đó đã được cấu hình để chèn key bạn đã thêm vào máy được cài).
Bạn có thể thử xem sao nha. Chúc bạn may mắn.

========
Cám ơn những thông tin từ các bác. Nhờ đây mà mình được biết thêm nhiều điều bổ ích.
Ước gì có được một key add account để đỡ phải backup.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Cám ơn những thông tin từ các bác. Nhờ đây mà mình được biết thêm nhiều điều bổ ích.
Ước gì có được một key add account để đỡ phải backup.
Nếu để backup thì key retail nào bạn đã kích hoạt trên máy của bạn đều có thể add vào account MS để backup key.