Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer! | Page 280 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer!

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Nếu để backup thì key retail nào bạn đã kích hoạt trên máy của bạn đều có thể add vào account MS để backup key.
mod giúp mình làm sao check được bản office đã cài vào máy có phải bản reail không vậy? mình check phần about thì chung chung quá. Với phần là không còn giữ được file cài đặt nên mình cũng không biết làm sao check lại.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Dạ vâng chắc e chờ thêm ạ. Cáp quang đang có vấn đề e tải mấy tiếng mới xong.
Hiện đang có key Visio 2016 Retail bên topic:
Bạn chay code > chuyển VL to Retail rồi add key lấy IID và CID được thì tự làm ha!

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
mod giúp mình làm sao check được bản office đã cài vào máy có phải bản reail không vậy? mình check phần about thì chung chung quá. Với phần là không còn giữ được file cài đặt nên mình cũng không biết làm sao check lại.

MỞ CMD VỚI QUYỀN ADMIN VÀ COPY/PASTE MẤY DÒNG LỆNH SAU (TÙY PHIÊN BẢN).​

copy trên mạng nên cũng không tiện lắm

Kiểm tra bản quyền Micosoft Office 2019 và 2016

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript.exe OSPP.vbs /dstatus

Kiểm tra bản quyền Micosoft Office 2013

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office15"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office15"

Kiểm tra bản quyền Micosoft Office 2010

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office14\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office14"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office14\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office14"

• LICENSE NAME: Tên phiên bản (Office 2003, 2007, 2010, 2013, 2016 hay 2019) và chủng loại (Office Home, Business hay Pro)
  • LICENSE DESCRIPTION: Mô tả chi tiết hơn cho thông tin License Name ở trên

Như hình là office 2019 retail đã kích hoạt (ảnh mạng nên không được như ý lắm)

Còn cái là VL

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Dạ vâng chắc e chờ thêm ạ. Cáp quang đang có vấn đề e tải mấy tiếng mới xong.
Key vl của projec hay visso 16 giờ nó hiếm lắm mình cũng ko còn nữa, tối 7h30-8h bạn gởi team vào inbox cho mình mình kích retail cho nếu đồng ý
+++++++++++++++++
Đã trợ giúp và sao lưu

Sửa lần cuối:

herodevimu

Búa Gỗ

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Nhờ AD active windows 11 dùm qua utraviewer, cảm ơn nhiều.
Gởi team vào inbox cho mình
++++++++++++++++++++++++++
Đã trợ giúp

Sửa lần cuối:

sytuanvn

Gà con
Phiền Admin thêm 1 lần nữa được ko, Nhờ admin adtive office giúp mình với. Cảm ơn admin nhiều.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Phiền Admin thêm 1 lần nữa được ko, Nhờ admin adtive office giúp mình với. Cảm ơn admin nhiều.
Lát tối 7h30-8h bạn gởi team vô inbox cho mình nếu ko gấp, giờ mình ko ngồi máy

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT

tacunguma

Búa Gỗ
Mình mới cài Office 2019 Proplus retail, nhờ các Bạn teamview active giúp mình nhé, xin cám ơn.