Hỏi/ Thắc mắc - Help về viết Tiếng Việt có dấu trên phần mềm ProShow Producer | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Help về viết Tiếng Việt có dấu trên phần mềm ProShow Producer

trannam88

Búa Gỗ
Chào mọi người,
Chuyện là em muốn viết Tiếng Việt có dấu trên phần mềm ProShow Producer bằng bảng mã Unicode kiểu gõ Telex cho fonts Việt Hóa.
Em đã có font Việt Hóa nhưng không hiểu sao không gõ được Tiếng Việt có dấu trên phần mềm ProShow Producer, còn gõ VNI cho font VNI thì em biết nhưng VNI không có nhiều font đep.
Cao nhân nào biết chỉ em với ạ
Thank all.

helpme85

Rìu Bạc Đôi
Đơn giản là nó ko hỗ trợ mã unicode thôi bạn. Có 1 phương án là viết chữ với nền trong suốt trong PS rồi xuất ra dạng hình ảnh và đáp vào ProShow.

trannam88

Búa Gỗ
Đơn giản là nó ko hỗ trợ mã unicode thôi bạn. Có 1 phương án là viết chữ với nền trong suốt trong PS rồi xuất ra dạng hình ảnh và đáp vào ProShow.
Cảm ơn bác, Cách này thì em biết. Bác biết phần mềm làm video nào hỗ trợ tiếng việt mã unicode không bác?

helpme85

Rìu Bạc Đôi
Cảm ơn bác, Cách này thì em biết. Bác biết phần mềm làm video nào hỗ trợ tiếng việt mã unicode không bác?
AE, PR, Sony VEGA có 3 soft này mình biết là có gõ được unicode

Biglion

Búa Gỗ Đôi
Ủa, mình thấy gõ tiếng việt trong Proshow Producer bình thường mà.