[HELP]•••CÁCH KIỂM TRA SỐ GIỜ ĐÃ HOẠT ĐỘNG CỦA SONY X8000 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[HELP]•••CÁCH KIỂM TRA SỐ GIỜ ĐÃ HOẠT ĐỘNG CỦA SONY X8000

Fishcake

Gà con
Em xin chào cả nhà. Em sắp mua tivi ở cái siêu thị gần nhà em, giá con sonyx8000 này rẻ hơn điện máy xanh 800k nên em quyết định mua. Nhưng mà vẫn hơi sợ vụ hàng cũ. Qua tìm hiểu thì em biết cách check time đã hiển thị màn hình bằng hai cách ,đó là
1. Tắt tivi , nhấn tổ hợp <i+> <5> <volume down> <power on> rồi sẽ thấy thông số .
2. Vào cài đặt- giới thiệu- trạng thái tivi thì cũng thấy phần time đã hiển thị.
Vậy mọi người cho em hỏi là nếu chủ siêu thị người ta reset lại thiết bị thì những thông số về thời gian đã sử dụng của tivi có mất không?
Mọi người có thêm cách kiểm tra nào không cho em xin với ạ
Em xin cảm ơn mọi người.
UPDATE :
EM đã mua con này. xem rất đã. cảm ơn cô bác ủng hộ :D D:

Sửa lần cuối:

Movie2016

Rìu Sắt
Khi họ reset về chế độ mặc định của nhà máy thì mọi cài đặt cá nhân sẽ mất nhưng thời gian màn hình hoạt động sẽ không mất, trừ khi họ đã tháo máy, tháo smost bên trong

Vz007

Gà con
Nếu họ dùng firmware của hãng (Factory Engineer), reset máy lại thì máy sẽ như mới, tất cả ngày giờ đã sử dụng sẽ trở thành mới, không có cách nào để coi lại.

Fishcake

Gà con
Nếu họ dùng firmware của hãng (Factory Engineer), reset máy lại thì máy sẽ như mới, tất cả ngày giờ đã sử dụng sẽ trở thành mới, không có cách nào để coi lại.
Vậy thì quá đơn giản bác nhỉ ???

Fishcake

Gà con
Khi họ reset về chế độ mặc định của nhà máy thì mọi cài đặt cá nhân sẽ mất nhưng thời gian màn hình hoạt động sẽ không mất, trừ khi họ đã tháo máy, tháo smost bên trong
Mông lung vãi chưỡng