Hỏi/ Thắc mắc - HELP! Lỗi mở ứng dụng Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc HELP! Lỗi mở ứng dụng Windows 10?

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Bạn xem nó có chạy trong task manager ko?
Trong tab process nha, nếu có thì end nó rồi chạy lại thử.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Bác mở Task Manager lên chụp màn hình hết mấy ứng dụng tab process lại cho dễ

lucky5

Gà con
Bác mở Task Manager lên chụp màn hình hết mấy ứng dụng tab process lại cho dễ

Đây bác ơi

lucky5

Gà con
Em thử end task mấy cái của adobe luôn mà không được
Em vô Even Viewer thì thấy báo lỗi thế này :
"
Faulting application name: Adobe Premiere Pro.exe, version: 13.0.0.225, time stamp: 0x5bb4594d
Faulting module name: Registration.dll, version: 13.0.0.225, time stamp: 0x5bb45fa3
Exception code: 0xc0000409
Fault offset: 0x00000000001ce48c
Faulting process id: 0x634
Faulting application start time: 0x01d5c3d3275a6461
Faulting application path: C:\Program Files\Adobe\Adobe Premiere Pro CC 2019\Adobe Premiere Pro.exe
Faulting module path: C:\Program Files\Adobe\Adobe Premiere Pro CC 2019\Registration.dll
Report Id: 7c74ead4-544d-408e-ba1b-143630d29687
Faulting package full name:
Faulting package-relative application ID: "

Em thử chép đè file Registration mà vẫn ko được. Mà quái lạ là em đăng nhập bằng Standard Account thì vẫn mở được

wiliamnewman

Bạn thử xóa thư mục config của Premiere rồi mở lại thử : "username" là tên máy của bạn
C:\Users\username\Application Data\Adobe\Premiere Pro\x.x\Adobe Premiere Pro Prefs
Hoặc gỡ ra cài lại thử xem nha.
Nếu vẫn ko dc thì mình chịu rồi. !!

lucky5

Gà con
Bạn thử xóa thư mục config của Premiere rồi mở lại thử : "username" là tên máy của bạn
C:\Users\username\Application Data\Adobe\Premiere Pro\x.x\Adobe Premiere Pro Prefs
Hoặc gỡ ra cài lại thử xem nha.
Nếu vẫn ko dc thì mình chịu rồi. !!
Cái này em thử rồi ko được bác ạ
Thôi đành chuyển sang user khác làm vậy

wiliamnewman

À, window có chức năng chạy chương trinh bằng user khác đó bạn thử chưa?
Vd bạn đsng là admin bạn chạy premiere bằng quyền của standard user thử xem có dc ko.
Nhấn giữ Shift rồi click chuột phải vào icon PE(premiere) rồi chọn run as different user.
Nếu ko có lựa chọn này bạn vào thư mục chứa PE rồi làm như trên với file exe của PE nha.

lucky5

Gà con
À, window có chức năng chạy chương trinh bằng user khác đó bạn thử chưa?
Vd bạn đsng là admin bạn chạy premiere bằng quyền của standard user thử xem có dc ko.
Nhấn giữ Shift rồi click chuột phải vào icon PE(premiere) rồi chọn run as different user.
Nếu ko có lựa chọn này bạn vào thư mục chứa PE rồi làm như trên với file exe của PE nha.
Em lập tk admin khác xoá cái cũ rồi bác. Cảm ơn bác nhoeeuf