Hỏi/ Thắc mắc - Hạ phiên bản Baseband như nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hạ phiên bản Baseband như nào?

taihdhpu2

Rìu Vàng
Em có con Samsung mới mua hồi tháng 7. Lúc đó bản cập nhật phần mềm của nó là ngày 1.6.2019. Sau đó em có cập nhật lên phiên bản mới nhất. Nhưng cảm giác rất nặng máy, dùng chậm hẳn. Vậy có cách nào làm cho nó trở lại bản ban đầu lúc mới mua không ạ?

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
samsung gì bạn? có knox k? nếu có thì nên chờ bản nâng cấp sau, hoặc bạn có thể reset máy lại, chứ hạ xuống thì có thể gg dùng odin, nhưng k biết làm thì khả năng nhảy knox rất cao, bị hủy bảo hành

taihdhpu2

Rìu Vàng
samsung gì bạn? có knox k? nếu có thì nên chờ bản nâng cấp sau, hoặc bạn có thể reset máy lại, chứ hạ xuống thì có thể gg dùng odin, nhưng k biết làm thì khả năng nhảy knox rất cao, bị hủy bảo hành
của em là samsung A10 bác ạ

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
của em là samsung A10 bác ạ
bạn có thể xem lại việc máy cài những gì, sau khi nâng cấp lên có reset lại lần nào chưa? Chứ mình k cầm máy nên k rõ, riêng với samsung thì nó cập nhật chỉ là cập nhật bảo mật, ít khi nào nó nâng android, nên nếu nói nâng cấp bảo mật mà chậm là k phải do cập nhật, còn khi nâng android thì nó chậm cũng chịu, bạn mà hạ về k đúng cách thì khả năng mất bảo hành rất cao, còn mang ra hãng thì hên xui, có khi nó nhận hạ giùm, khi lại từ chối mà chỉ khuyên reset