Góp ý công cụ tìm kiếm trong diễn đàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Góp ý công cụ tìm kiếm trong diễn đàn

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Nhờ Mod/Admin xem lại thanh tìm kiếm giúp mình. Tìm kiếm 1 thông tin mà google thì nằm ở top 1 còn trên diễn đàn thì nằm ở đâu đâu.
Sắp xếp kết quả tìm kiếm của diễn đàn mình thấy không hợp lý lắm. Thật sự muốn tìm mà ra kết quả như này không biết tìm sao luôn.

Từ khóa mình tìm liên quan gì đến "Chuyện tình nợ nần?" mà lại được lên top 1???
Trân trọng!

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
Bạn tìm ở đâu vậy .vào
Thông Báo - Nội Quy
tìm đến mục (Thông báo về điểm thăng hạng thành viên (chính thức)) sẽ thấy thôi .Hoạc vào mục Tìm kiếm của diện đàn tìm sẽ thấy thôi.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Nhờ Mod/Admin xem lại thanh tìm kiếm giúp mình. Tìm kiếm 1 thông tin mà google thì nằm ở top 1 còn trên diễn đàn thì nằm ở đâu đâu.
Sắp xếp kết quả tìm kiếm của diễn đàn mình thấy không hợp lý lắm. Thật sự muốn tìm mà ra kết quả như này không biết tìm sao luôn.

Từ khóa mình tìm liên quan gì đến "Chuyện tình nợ nần?" mà lại được lên top 1???
Trân trọng!
Xem phần đính kèm 49291
Xem phần đính kèm 49292
Từ lâu công cụ tìm kiếm này không được hoàn hảo cho lắm, nên đặt bộ lọc cụ thể hơn, hoặc tìm bằng google rồi thêm domain diên đàn vào.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bạn tìm ở đâu vậy .vào
Thông Báo - Nội Quy tìm đến mục (Thông báo về điểm thăng hạng thành viên (chính thức)) sẽ thấy thôi .Hoạc vào mục Tìm kiếm của diện đàn tìm sẽ thấy thôi.
Mình chỉ lấy từ khóa minh họa thôi. Vấn đề mình gặp phải là công cụ tìm kiếm của diễn đàn mình không thân thiện lắm. Tìm kiếm không tập trung vào từ khóa. Nó tìm tất cả các chữ có trong từ khóa rồi liệt kê ra theo thứ tự không hợp lý. Kết quả ra nhiều nhưng không trọng tâm. Lại mất công đi tìm.
Từ lâu công cụ tìm kiếm này không được hoàn hảo cho lắm, nên đặt bộ lọc cụ thể hơn, hoặc tìm bằng google rồi thêm domain diên đàn vào.
Vậy nên mình mới muốn các ad nâng cấp lên. Ngày xưa 4rum cũ dùng api của google luôn thì phải. Không ngầu lắm nhưng kết quả ra cũng ổn. Chứ mình thử tìm kiếm nhiều lần rồi và khá là khó chịu với kết quả tìm được.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Công cụ search của diễn đàn đúng là chưa hiệu quả, nhiều lúc bài có đó mà tìm key abc nó vẫn báo không kết quả

Trong Le

Rìu Vàng
Mình chỉ lấy từ khóa minh họa thôi. Vấn đề mình gặp phải là công cụ tìm kiếm của diễn đàn mình không thân thiện lắm. Tìm kiếm không tập trung vào từ khóa. Nó tìm tất cả các chữ có trong từ khóa rồi liệt kê ra theo thứ tự không hợp lý. Kết quả ra nhiều nhưng không trọng tâm. Lại mất công đi tìm.

Vậy nên mình mới muốn các ad nâng cấp lên. Ngày xưa 4rum cũ dùng api của google luôn thì phải. Không ngầu lắm nhưng kết quả ra cũng ổn. Chứ mình thử tìm kiếm nhiều lần rồi và khá là khó chịu với kết quả tìm được.
Đúng là ô tìm kiếm của diễn đàn chuối thật sự, tìm ra thông tin lung tung lắm.
nhiều lúc mình gõ đúng tiêu đề bài viết của mình mà nó không tìm ra, toàn ra chủ đề khác không liên quan, theo kiểu nó tách từ khóa của mình ra sau đó tìm riêng lẻ.

pTalent

Búa Gỗ Đôi

Trân trọng!
Xem phần đính kèm 49291
Xem phần đính kèm 49292
nếu bạn muốn search chính xác 1 cụm từ thì bọc trong ""
vd :
Mã:
"điểm thăng hạng"

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Ghi nhận là chức năng tìm kiếm mặc định của diễn đàn rất kém.
Các bạn có thể sử dụng chức năng tìm kiếm nâng cao có tích hợp Google sẽ cho ra kết quả tốt hơn

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Mình thì ít dùng chức năng tìm kiếm diễn đàn, cứ bác Google cho nhanh :D Tính năng tìm kiếm thời gian tới các Admin sẽ hoàn thiện thêm :p