{Góc nhờ cậy} Nhờ giúp đỡ về việc tạo lại khuôn mặt cho ảnh chụp nghiêng 1 bên. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

{Góc nhờ cậy} Nhờ giúp đỡ về việc tạo lại khuôn mặt cho ảnh chụp nghiêng 1 bên.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Xin chào các bạn!
Lời đầu tiên, mình cảm ơn các bạn đã quan tâm đến chủ đề này.

Hiện tại, mình có ảnh thẻ của người thân (đã mất từ rất lâu rồi) nhưng chỉ chụp nghiêng 1 bên khuôn mặt và chất lượng hình ảnh đã xuống cấp. Kiểu chụp tựa như hình bên dưới

Giờ mình có cách nào để có được 1 tấm hình với đầy đủ cả 2 phía của khuôn mặt không các bạn? (Mục đích là làm ảnh thờ).
Bạn nào biết phần mềm nào làm được hay làm giúp mình với, mình sẽ hậu tạ.

ducuong

Group Partner
Cái này thì mình khuyên thật là. Bạn nên đưa ảnh cho thợ vẽ truyền thần ý bạn. Chứ góc nghiêng như này thì rất khó, hoặc bạn có thể tìm một số App mà họ sử dụng ảnh để tạo khuôn mặt như đang chuyển động.
Nếu góc chụp 3/4 mặt thì may ra có thể ghép được, góc nghiêng như này dự là sẽ rất khó đấy.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
tôi là designer & tôi confirm là cái này rất khó. như làm được cũng chỉ 65% là hết cỡ.
thuê digital artist vẽ lại có thể được tới 85%
nhưng bạn phải chấp nhận là vẽ thì sẽ nhìn ra được không phải ảnh chụp nếu nhìn gần

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Có bạn nào đó khá nổi trên tiktok hay giúp mọi người khôi phục ảnh á.