Hướng dẫn - Gỡ bỏ CMC Antivirus/Internet Security triệt để - Không lỗi 5 - Access is Denied | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Gỡ bỏ CMC Antivirus/Internet Security triệt để - Không lỗi 5 - Access is Denied

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Lướt qua bài viết CMC Internet Security/Antivirus - Huyền thoại một thời tái xuất và một số bài đăng trên Facebook thì mình thấy rất nhiều bạn khi gỡ bỏ CMC dù là dùng control panel hay dùng chính file uninstaller của phần mềm đều bị Lỗi 5: Access is Denied. Sau một thời gian tìm hiểu mình đã tìm ra được vì sao lại bị lỗi đó.

NGUYÊN NHÂN KHÔNG GỠ ĐƯỢC CMC - LỖI 5: ACCESS IS DENIED​

Nguyên nhân mình tìm ra được là do khi các bạn dù đã thoát CMC dưới khay taskbar của hệ thống thì CMC vẫn để chạy ngầm 1 loạt các tiến trình khác. Mà muốn người dùng không gỡ được thì phải để nó ở ẩn. Các bạn muốn thấy thì vào
Task manager => process => show processes from all users (mình lấy trên win7).
Các bạn bấm tiếp vào cột "Name" để xếp thứ tự alphabet sẽ thấy hãng ẩn mình đến 5-6 cái process. 😂😂

LÀM THẾ NÀO ĐỂ GỠ CMC TRIỆT ĐỂ?​

Đơn giản, bạn chỉ cần End Process từng tiến trình 1 của phần mềm là sẽ gỡ được thôi.. Hoặc gọi tổng đài nhờ hỗ trợ. Quả là nước đi rất dễ hiểu của hãng liên doanh đúng không? 😆😆

CÁCH NHANH HƠN?​

Dĩ nhiên là có rồi. 😄. Sau một thời gian nghiền ngẫm và sắp xếp. Mình đã code tool nhỏ để gỡ ông diệt virus ẩm ương không khác gì BKAV này một cách trọn vẹn nhất. Do thời gian gấp rút, nên mình chưa xoá được registry của phần mềm, kính mong mọi người thông cảm và tiếp tục ủng hộ.

CÁCH LÀM:​

• Bước 1 - Tải và chạy tool: Các bạn tải công cụ theo liên kết dưới về. Chạy theo số bản windows bạn đang dùng ( x64 hay x86). Công cụ sẽ tự động End Process toàn bộ Process của CMC ( bao gồm cả chương trình dưới thanh taskbar ). Sau đó, sẽ chạy chương trình gỡ bỏ mặc định của phần mềm. Kết thúc, các bạn có thể khởi động lại máy ( có thể bỏ qua) và làm tiếp bước 2.
  • Bước 2 - Chạy tool: Công cụ sẽ tự động dọn rác còn sót sau khi gỡ bỏ.

LƯU Ý:​

Các bạn cài cả CMC AV lẫn CMC IS thì phải chạy tool 4 lần nhá. ( Nên chạy trên máy ảo để thử :v )

VIRUSTOTAL:​

LINK DOWNLOAD:​

View hidden content is available for registered users!
( Pass giải nén: 1 )​

VIDEO​

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
:confused: mịa cái gì ngon thì hẵn giới thiệu cho anh em. thằng cha CMC này ngày xưa xài còn chả bằng AvastFree nữa là.
thời đó ai ít kiến thức thì hay dùng AviraFree | AVG (tù hơn và lag hơn)

quán net thì hay dùng thằng CMC này vì nó có tính năng chặn cắm usb ngoài, chỉ có cắm usb vào nó mới báo gì đó, những lúc còn lại im re như thể nó không hề chạy.

một thứ ương ương dở dở như thế này release v2020 đã mạnh dạn bán 250k, bán cho cơm sườn xài trong trường học nghe còn có người dám mua (vì đâu phải tiền của nó)

vậy mà lên viết bài mời anh em vnzoom xài, giới thiệu điên hoa loạn chụy, hay lắm tốt lắm, nhiều anh foreigner khen lắm................................thất đức vãi nồi. y như mấy mống bên tinhte, học nghệ thì không tinh, lý thuyết văn vở thì vũ trụ

buianhcuongit

Búa Đá Đôi
:confused: mịa cái gì ngon thì hẵn giới thiệu cho anh em. thằng cha CMC này ngày xưa xài còn chả bằng AvastFree nữa là.

quán net thì hay dùng thằng CMC này vì nó có tính năng chặn cắm usb ngoài, chỉ có cắm usb vào nó mới báo gì đó, những lúc còn lại im re như thể nó không hề chạy.

một thứ ương ương dở dở như thế này release v2020 đã mạnh dạn bán 250k, bán cho cơm sườn xài trong trường học nghe còn có người dám mua (vì đâu phải tiền của nó)

vậy mà lên viết bài mời anh em vnzoom xài, giới thiệu điên hoa loạn chụy, hay lắm tốt lắm, nhiều anh foreigner khen lắm................................thất đức vãi nồi. y như mấy mống bên tinhte, học nghệ thì không tinh, lý thuyết văn vở thì vũ trụ

Trước đúng là CMC không tốt mạnh thật nhưng thời điểm hiện tại nó cũng có cải thiện tốt hơn nhiều rồi bác :3 ai lúc đầu cũng phải marketing để có nhiều người sài rồi mới biết mình thiếu xót cần cải thiện gì chứ bác :3.

Hamano Kaito

Moderator
Trước đúng là CMC không tốt mạnh thật nhưng thời điểm hiện tại nó cũng có cải thiện tốt hơn nhiều rồi bác :3 ai lúc đầu cũng phải marketing để có nhiều người sài rồi mới biết mình thiếu xót cần cải thiện gì chứ bác :3.
Gở bỏ bình thường mà ko cho thì chỉ có malware mới làm như vậy. Chứng tỏ đây là Malware chứ ko phải AntiVirus {rofl}{rofl}

thanhnguyenit

Rìu Sắt
mình thấy dùng revo uninstall cũng được mà?
Lúc được lúc không bác ạ, hứng lên là nó cho gỡ kể cả dùng Control Panel. Không thì á, "Lỗi 5: Acccess is denied" hân hạnh xuất hiện. :))
Gở bỏ bình thường mà ko cho thì chỉ có malware mới làm như vậy. Chứng tỏ đây là Malware chứ ko phải AntiVirus {rofl}{rofl}
Thế BKAV là phế malware rồi sếp nhẩy :))

thanhnguyenit

Rìu Sắt

Bác hơi gắt rồi. Em viết là em viết, các bác có thể dùng hoặc không mà. :'(