Chia sẻ - Ghost Win 7 Ultimate : Bản Full Soft và Driver Mới Nhất 2019 by 21AK22 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Ghost Win 7 Ultimate : Bản Full Soft và Driver Mới Nhất 2019 by 21AK22

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xin phép bác chủ thớt cho em xin công cụ tinh chỉnh tối ưu win 7 với,,,em dùng win 10 tweaker tỉnh chỉnh bản win 10 thì rất ok nhưng kh biết có win 7 tweaker không nhỉ,,mong nhận đc sự giúp đỡ cửa bác và các cao nhân,em cảm ơn
Mình chủ yếu tối ưu bằng công cụ có sẵn của Windows, vào từng phần trong cài đặt rồi tinh chỉnh. Chứ không dùng phần mềm thứ 3, vì nó rất dễ xung đột.

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
Chào bạn, trước hết tôi cảm ơn bạn đã bỏ công sức tạo bản ghost và bài viết rất chi tiết, sau nữa thì tôi có test trên máy desktop UEFI, i7, chipset Kaby Lake thì bị màn hình xanh. Có thể bản này chỉ phù hợp với các máy đời khác. Không biết bạn có cách nào chỉnh sửa để boot vào bình thường không? Máy của tôi cũng đã cài một số bản Win 7, các bản này đã có đầy đủ driver cho usb 3.0 nên mới boot thành công.
thím cho em hỏi là của thím là i7 đầu 7 mà vẫn cài được win 7 ạ ?

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
Tôi không thích cách bạn gọi tôi là thím, bạn sửa lại xưng hô được không? Tôi năm nay 64 tuổi rồi, bạn sẽ xưng hô như thế nào đây?
dạ,cháu xin lỗi ạ có gì chú bỏ qua cho cháu,tại cháu không biết diễn đàn mình có người lớn tuổi nên xưng hô hơi quá ạ {pudency}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
dạ,cháu xin lỗi ạ có gì chú bỏ qua cho cháu,tại cháu không biết diễn đàn mình có người lớn tuổi nên xưng hô hơi quá ạ {pudency}

Bạn biết lỗi là tốt rồi, tôi cũng không để bụng làm chi. Về câu hỏi của bạn thì một lát tôi sẽ vào bản Win 7 trên máy đời mới này chụp hình từ Properties cho bạn xem nhe. Bạn có xem lại các cmt trước thì tôi vẫn cài được trên máy I7-7700, chipset là Kaby Lake, dĩ nhiên bộ cài phải có thêm driver cho USB 3.0. Máy của bạn cấu hình ra sao vậy?

Update: Tôi có xem lại từ trang #1 và cmt #4, bắt đầu từ đó tôi đã gửi hình và thông tin về cái máy đời mới và đã cài Win7 thành công, bạn xem lại nhe.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi không thích cách bạn gọi tôi là thím, bạn sửa lại xưng hô được không? Tôi năm nay 64 tuổi rồi, bạn sẽ xưng hô như thế nào đây?
Các bạn ấy sinh hoạt bên voz forum rồi quen cái từ xưng hô ko hay tí nào !!

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
Bạn biết lỗi là tốt rồi, tôi cũng không để bụng làm chi. Về câu hỏi của bạn thì một lát tôi sẽ vào bản Win 7 trên máy đời mới này chụp hình từ Properties cho bạn xem nhe. Bạn có xem lại các cmt trước thì tôi vẫn cài được trên máy I7-7700, chipset là Kaby Lake, dĩ nhiên bộ cài phải có thêm driver cho USB 3.0. Máy của bạn cấu hình ra sao vậy?

Update: Tôi có xem lại từ trang #1 và cmt #4, bắt đầu từ đó tôi đã gửi hình và thông tin về cái máy đời mới và đã cài Win7 thành công, bạn xem lại nhe.
dạ máy của cháu là laptop, cpu i5 8300h nếu có cách gì cài được win 7 thì mong chú giúp đỡ cháu với ạ {pudency}

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
Bạn cài bản uefi hay bản thường. Máy mình cài win7 uefi thì ko được nhưng chuyển về dạng thường thì chạy tốt (chuyển ổ GPT về dạng MBR)
máy tính của bạn sử dụng cpu gen mấy nhỉ, mình cố gắng tìm tòi trên mạng đều vô vọng, nghe nói gen 7 có 1 số cài được còn gen 8 thì bó tay

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
máy tính của bạn sử dụng cpu gen mấy nhỉ, mình cố gắng tìm tòi trên mạng đều vô vọng, nghe nói gen 7 có 1 số cài được còn gen 8 thì bó tay

Tôi cũng nghe nói như vậy, gen 8 thì bó tay, tiếc là tôi không có máy gen 8 để test. Bạn đã thử chuyển sang MBR, boot Legacy chưa?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
dạ cháu đã thử ở dạng MBR nhưng vẫn không được ạ

Bác có thấy cái video này, ông này vẫn cài được Win 7 trên gen 8, ông ấy làm cái usb với Gigabyte usb tool, cháu click vào phần show more mà xem link. Bác không biết cháu có thử bản Win7 kèm usb 3.0 drive của Anhdv hay chưa?

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
Bác có thấy cái video này, ông này vẫn cài được Win 7 trên gen 8, ông ấy làm cái usb với Gigabyte usb tool, cháu click vào phần show more mà xem link. Bác không biết cháu có thử bản Win7 kèm usb 3.0 drive của Anhdv hay chưa?

lúc trước cháu có thử nhưng cài thì khởi động được lần đầu tiên,nhưng k có driver gì cho win 7 cả còn những lần sau thì không thể khởi động nữa ạ