Chia sẻ - Ghost Win 10 Pro Lite 22H2 – No Soft & Full Soft – Nhanh, Mượt, Nhẹ – 2023 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Ghost Win 10 Pro Lite 22H2 – No Soft & Full Soft – Nhanh, Mượt, Nhẹ – 2023

visaothe

Rìu Chiến
Thông Tin
  • Ghost Win 10 Lite được rebuild từ bộ cài Windows 10 Pro Lite 22H2 Build 19045.2546 Bởi FBConan
  • lược bỏ Defender, Update,… giữ lại Store (chi tiết ở cuối bài viết).
  • Bản no soft chỉ cài đặt Google Chrome và WinRaR.
  • Bản ghost đã được tối ưu, tinh chỉnh, service,… trước khi backup.
  • Sau khi cài đặt các bạn có thể vào thư mục C:\soft_visaothe.net để sử dụng các công cụ kích hoạt bản quyền digital, Windows Update , Active IDM Script

Hình Ảnh Ghost Win 10 Lite 22H2

Download Windows 10 22H2 Pro Lite

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mấy cái bản của bạn làm ra, sao bản nào mình cũng thấy na ná của bạn Lê Hà nhỉ :D từ cách đặt tên file, tên phiên bản, nội dung bài viết, và cả bộ cài luôn, mình cũng là dân thích xài mấy bản của Lê Hà nên nhìn phát nhận ra ngay, bạn Rebuild lại bộ cài chắc luôn.

Sửa lần cuối:

visaothe

Rìu Chiến
Mấy cái bản của bạn làm ra, sao bản nào mình cũng thấy na ná của bạn Lê Hà nhỉ :D từ cách đặt tên file, tên phiên bản, nội dung bài viết, và cả bộ cài luôn, mình cũng là dân thích xài mấy bản của Lê Hà nên nhìn phát nhận ra ngay, bạn Rebuild lại bộ cài chắc luôn.

mình ra trước lehait nha bạn . bộ ghost này có nguồn từ fbconan nha bạn... hình thức có thể giống nhưng bản ghost thì hoàn toàn khác ... nếu bạn phát hiện trong bộ cài mà mình ăn cắp của lehait mình sẽ xoá bài .

mình post bài ngày 27/02 . lehait post bài ngày 01/03/2023 bạn nói mình lấy của lehait thì mình cũng không hiểu !

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình ra trước lehait nha bạn . bộ ghost này có nguồn từ fbconan nha bạn... hình thức có thể giống nhưng bản ghost thì hoàn toàn khác ... nếu bạn phát hiện trong bộ cài mà mình ăn cắp của lehait mình sẽ xoá bài .

mình post bài ngày 27/02 . lehait post bài ngày 01/03/2023 bạn nói mình lấy của lehait thì mình cũng không hiểu !
Nói chung tôi không nói bạn ăn cắp gì cả, đơn giản diễn đàn là nơi chia sẽ công khai, bạn chia sẽ free là 1 điều rất tuyệt vời, chủ yếu tôi thấy sao bất kỳ bản ghost nào của bạn cũng y chang của Lê Hà, thật ra cũng chẳng có gì to tát cả, ví dụ bản Rebuild lại thì bạn cứ ghi rõ ra, tôi không rõ bạn làm ghost từ khi nào, nhưng có lý nào các bản ghost của bạn lại giống với Lê Hà như vậy, nếu vô tình có giống thì giống bản cài đặt thôi, đằng này giống từ A đến Z luôn, hỏi sao người xem không nghi ngờ.:rolleyes:

visaothe

Rìu Chiến
Nói chung tôi không nói bạn ăn cắp gì cả, đơn giản diễn đàn là nơi chia sẽ công khai, bạn chia sẽ free là 1 điều rất tuyệt vời, chủ yếu tôi thấy sao bất kỳ bản ghost nào của bạn cũng y chang của Lê Hà, thật ra cũng chẳng có gì to tát cả, ví dụ bản Rebuild lại thì bạn cứ ghi rõ ra, tôi không rõ bạn làm ghost từ khi nào, nhưng có lý nào các bản ghost của bạn lại giống với Lê Hà như vậy, nếu vô tình có giống thì giống bản cài đặt thôi, đằng này giống từ A đến Z luôn, hỏi sao người xem không nghi ngờ.:rolleyes:
như mình trả lời . hình thức thì giống vì mình cũng là người đam mê ghost và học hỏi từ nhiều người . còn bạn nói mình rebuild của lehait là sai . vì bản ghost này bản gốc là của fbconan . ngay cả cái hình xlite mình cũng không bỏ để tôn trọng tác giả . và mình cũng có ghi rõ nguồn là từ đâu . và bên lehait cũng lấy từ fbconan nhưng lượt bỏ hết cá nhân hoá . 2 bản ghost hoàn toàn khác nhau . lehait làm ghost lâu năm nên bản ghost chuẩn không có gì bàn cãi . mình rất tộn trọng những gì người ta làm ra nên nếu mình rebuild từ người khác mình sẽ ghi rõ . hình thức hình ảnh để giới thiệu bản ghost của lehait mình thấy rút gọn thì mình làm theo. còn rebuild đến bản ghost thì hoàn toàn không bắt trước gì từ đó cả . trả lời cho bạn hiểu rõ và khỏi thắc mắc về sau . !

Dungx110

Búa Gỗ
Mình thấy bác Visaothe có tâm mod lại và đã để lại nguồn mod. Các bản ghost khác mình không dám nói vì chưa xem qua, nhưng bản này thì đúng là chủ tus đã đăng trước cả bác LeHa. Một số phần mềm cũng là khác biệt. Nói chung bản này có sự giống vì cả 2 cùng mod 1 nguồn. Cảm ơn bác vì sự đóng góp cho cộng đồng! Và xin phép các bác đừng gây war ở đây khi chưa có căn cứ, chỉ là cảm giác. Còn mình vẫn chờ đợi các phiên bản mới của cả 2 bác ấy để được hưởng thành quả!
Một lời cảm ơn đến bác @visaothe !

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình thấy bác Visaothe có tâm mod lại và đã để lại nguồn mod. Các bản ghost khác mình không dám nói vì chưa xem qua, nhưng bản này thì đúng là chủ tus đã đăng trước cả bác LeHa. Một số phần mềm cũng là khác biệt. Nói chung bản này có sự giống vì cả 2 cùng mod 1 nguồn. Cảm ơn bác vì sự đóng góp cho cộng đồng! Và xin phép các bác đừng gây war ở đây khi chưa có căn cứ, chỉ là cảm giác. Còn mình vẫn chờ đợi các phiên bản mới của cả 2 bác ấy để được hưởng thành quả!
Một lời cảm ơn đến bác @visaothe !
Bạn hiểu từ gây war là gì không? bình luận linh tinh.

henxui25

Búa Đá
B @moitinhdaukiss thì thấy cách post bài, nội dung + ảnh chụp đều giống b LeHaIT nên mới hỏi thôi.
Mình thì thấy b visaothe có phải b Hiếu ngày trước k nhỉ? Bản nào cũng có thông tin visaothe dù rằng nói k cá nhân hoá ttin :))
Bác LeHaIT thì bản ghost các icon hay bỏ mũi tên :))

Sao không thấy link tải vậy pro, cần bản nhẹ này vọc vạch.

ducanhct

Gà con
Bạn tác giả cho mình hỏi chút, làm cách tạo có thể để mặc định phần gõ tiếng Việt trong phần mềm EVKEY cho toàn người dùng, khi đăng nhập vào cùng một máy tính nhưng khác tài khoản. Cũng như mình muốn định dạng ngày tháng theo DD/MM/YYY cho toàn người dùng, khi đăng nhập vào cùng một máy tính nhưng khác tài khoản. Mình thấy các bản ghost đều tính năng này, mình muốn áp dụng vào hệ thống của bên mình mà chưa biết cách làm.

genritkhan

Gà con
như mình trả lời . hình thức thì giống vì mình cũng là người đam mê ghost và học hỏi từ nhiều người . còn bạn nói mình rebuild của lehait là sai . vì bản ghost này bản gốc là của fbconan . ngay cả cái hình xlite mình cũng không bỏ để tôn trọng tác giả . và mình cũng có ghi rõ nguồn là từ đâu . và bên lehait cũng lấy từ fbconan nhưng lượt bỏ hết cá nhân hoá . 2 bản ghost hoàn toàn khác nhau . lehait làm ghost lâu năm nên bản ghost chuẩn không có gì bàn cãi . mình rất tộn trọng những gì người ta làm ra nên nếu mình rebuild từ người khác mình sẽ ghi rõ . hình thức hình ảnh để giới thiệu bản ghost của lehait mình thấy rút gọn thì mình làm theo. còn rebuild đến bản ghost thì hoàn toàn không bắt trước gì từ đó cả . trả lời cho bạn hiểu rõ và khỏi thắc mắc về sau . !
Mình cũng hay dùng bản của Lê Hà và cũng có thắc mắc như moitinhdaukiss, nay đc thớt giải đáp như này đã giải toả đc thắc mắc và rất hài lòng. Tks thớt đã chia sẻ bản Ghost và giải đáp thắc cho mọi người!

Fox Khang

Rìu Sắt

hồi tháng 1/2022, mình cũng xài bản của Lehait nè