Em không chỉnh được độ sáng màn hình. MacOS Catalina ạ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Em không chỉnh được độ sáng màn hình. MacOS Catalina ạ.

kdcr131

Búa Gỗ
Trời ơi bạn, chắc mình hơi khó khăn nhưng mà không lẽ bạn tham gia vào diễn đàn lớn và câu hỏi đầu tiên bạn hỏi là câu này, câu có thể tìm được trên google hoặc các trang tìm kiếm khác trong vòng chưa đầy vài giây, mình gửi lại bạn link google để bạn tham khảo :

1. Tiếng Anh : "https://support.apple.com/en-vn/guide/mac-help/mchlp2704/mac"

2. Tiếng Việt : "https://fptshop.com.vn/tin-tuc/phan...-sang-cua-man-hinh-tren-macos-catalina-109213"

KKhung

Gà con
Trời ơi bạn, chắc mình hơi khó khăn nhưng mà không lẽ bạn tham gia vào diễn đàn lớn và câu hỏi đầu tiên bạn hỏi là câu này, câu có thể tìm được trên google hoặc các trang tìm kiếm khác trong vòng chưa đầy vài giây, mình gửi lại bạn link google để bạn tham khảo :

1. Tiếng Anh : "https://support.apple.com/en-vn/guide/mac-help/mchlp2704/mac"

2. Tiếng Việt : "https://fptshop.com.vn/tin-tuc/phan...-sang-cua-man-hinh-tren-macos-catalina-109213"
Bạn ơi, mình xin lỗi vì là người dùng windows lâu năm mới chuyển sang MacOs. Nhưng mình thừa biết phải làm như vậy, mình đã tìm hiểu nhưng màn hình không có hiện thanh adjust, phím tắt cũng không hđ. Mình cũng đã biết là màn hình ko chính hãng nên bị như vậy. Cảm ơn bạn đã quan tâm.

kdcr131

Búa Gỗ
Bạn ơi, mình xin lỗi vì là người dùng windows lâu năm mới chuyển sang MacOs. Nhưng mình thừa biết phải làm như vậy, mình đã tìm hiểu nhưng màn hình không có hiện thanh adjust, phím tắt cũng không hđ. Mình cũng đã biết là màn hình ko chính hãng nên bị như vậy. Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Vậy sao bài đăng của bạn không ghi rõ như vậy ?

Để người khác đọc hiểu ra như vậy rồi mới giải thích, thế là mất công cả 2, bạn nên rút kinh nghiệm hiện tại và cho tương lai để đăng bài có đủ hiện trạng và ngữ cảnh hơn.

Fusin

Rìu Sắt
MacOs nói riêng hay hệ sinh thái Mac (Macbook, Ipad, Iphone) có một tính năng rất hay là All in one. Nghĩa là Bạn có thể đồng bộ các thiết bị (hiệu chỉnh các tính năng) trên từng thiết bị bằng một thiết bị còn sử dụng được. Còn hiệu chỉnh thế nào thì tham khảo thêm trên GG nhé! Giờ thì mượn cái Ipad của cô nàng hàng xóm về chỉnh cái màn hình ... rồi mời nàng đi uống cafe trả công. Hết.

Cách hai Bác dẫn đường chúng cháu hành quân... Đến các điểm có thể Setup hay Restore lại hệ điều hành MacOs để auto tự nhận dạng lại. Vì HĐH MacOs thiết kế đóng, nên "ngu thấy mẹ", nó chỉ biết nhận dạng thiết bị ban đầu khi xuất xưởng, đầy bộ nhớ là nó "miễn" tiếp em... dù xinh đẹp. Dùng hàng 2end thì chịu thôi, như con người vậy đó...lì rồi, dễ gì nghe lời như "thằng" lần đầu.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Lúc mua bạn phải test kỹ, để nói test hết thì rất dài, muốn biết zin chỉ có mở bên trong ra xem thôi. Còn không bạn nên chọn cửa hàng uy tín có bảo hành 6 tháng - 1 năm, tuy giá hơi cao nhưng mình cũng yên tâm phần nào.

1. Test màn hình 📺 Độ sáng và sắc nét (mở setting - wallpaper - colors, chọn màu đỏ hay bất kỳ màu nào xem màn hình có điểm chết hay hở sáng không) rồi test những thứ như chỉnh độ sáng qua lại
Bạn tham khảo thêm:

2. Test loa 🔈 Nghe thử loa xem có hay không, mở max âm lương nghe kỹ xem có rè không? rồi test chỉnh âm lượng qua lại

3. Test pin 🔋 Cái này thì cứ mở đa nhiệm nhiều chương trình xài 2-3 tiếng xem nó xuống nhanh không?

4. Test bàn phím ⌨️ Gõ nhanh tất cả nút xem có ổn hết hay phím nào không gõ được? đèn phím có sáng không?

5. Test touchpad: Lướt bằng touchpad xem có mượt mà qua lại không...

6. Test touchbar, các cổng kết nối và kết nối Bluetooth, Wifi, v.v...

Nói chung rất nhiều thứ để test khi mua máy cũ, trên đây chỉ là những cái thường xuyên sử dụng. Và không có gì rẻ mà ngon, chỉ có người mua lầm chứ người bán không lầm. Nên nếu bạn không tìm hiểu kỹ thì nên chọn các cửa hàng uy tín có bảo hành lâu.

Trường hợp của bạn không thể chỉnh độ sáng màn hình, bạn thử cài sạch lại MacOS theo những bài hướng dẫn này, trang maclife tổng hợp rất đầy đủ bạn có thể kiếm thêm.