Hỏi/ Thắc mắc - Edge bị lỗi không xem được 1 link có file pdf | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Edge bị lỗi không xem được 1 link có file pdf

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Đã tìm ra nguyên nhân. Do nó lọc chứng chỉ cho nên mới bị vậy đó bạn
Mình dùng firefox cũng bị luôn. Edge này hay hơn chrome ở chỗ có phần bảo mật tích hợp giống firefox
Edit: Thanks bác. Em làm thử và đã thành công Tuy nhiên cùng 1 nguồn cafef mà 1 số báo cáo khác nhau (link khác nhưng cùng của cafef) thì lại cần click tắt cái đó lại chứ ko set cho toàn bộ web cafef được bác nhỉ?

Eddie Phan

Búa Gỗ

Tui cũng xài Edge này

Hamano Kaito

Moderator
Edit: Thanks bác. Em làm thử và đã thành công Tuy nhiên cùng 1 nguồn cafef mà 1 số báo cáo khác nhau (link khác nhưng cùng của cafef) thì lại cần click tắt cái đó lại chứ ko set cho toàn bộ web cafef được bác nhỉ?
Vào cài đặt chính mà loại trừ domain thử xem. Mỗi ảnh hoặc mỗi trang nó sẽ có định danh khác nhau
Nếu bạn chọn như vậy thì nó chỉ loại trừ mỗi trang đó thôi. Trang khác sẽ bị lại ngay, làm như bên trên mình nói chắc được
Hình tham khảo

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Vào cài đặt chính mà loại trừ domain thử xem. Mỗi ảnh hoặc mỗi trang nó sẽ có định danh khác nhau
Nếu bạn chọn như vậy thì nó chỉ loại trừ mỗi trang đó thôi. Trang khác sẽ bị lại ngay, làm như bên trên mình nói chắc được
Hình tham khảo
Cảm ơn bác đã nhiệt tình hỗ trợ! {beauty}

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Tui cũng xài Edge này
À chắc do mình để chế độ Tracking prevention là Strict loại cao nhất nên bị thế. Nhưng chrome cũng chế độ cao nhất mà không sao.
p/s: mình thử đổi về chế độ bớt nghiêm ngặt hơn thì được rồi. vậy là có 2 cách xử lý. 1 là cách của bác Hamano ở trên, 2 là chỉnh giảm bớt nghiêm ngặt trong Tracking prevention privacy là được.

Sửa lần cuối: