Nhờ tư vấn - Dùng VMware để tạo máy ảo nhưng gặp 1 vấn đề? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Dùng VMware để tạo máy ảo nhưng gặp 1 vấn đề?

quangminhgli

Gà con
Chào các bác ạ.
Các bác cho mình hỏi vấn đề này 1 chút. Tức là mình có cài vài con máy ảo để đăng ký tài khoản. Mình dùng Vnware 15 để tạo máy ảo. Nhưng sáng nay mấy tài khoản của mình chết sạch. Mình có hỏi vài ae thì nói là có thể do con Vnware của mình. Tức là phần cứng trong máy ảo nó giống nhau hay sao đó nên bị review xong sút luôn ạ. Mình có chụp hình máy ảo lên đây. Nhờ các bác chỉ giúp mình vấn đề này với ạ. Mình cảm ơn.

paulscholes0258

Rìu Sắt
ngoài máy ảo còn IP nữa. bạn dùng mấy phần mềm ẩn Ip nhưng nó lại thay Ip liên tục. còn máy giống nhau là bt. 1 cấu hình máy người ta bán cho cả trăm nghìn người mà. mình nghỉ là do IP
nên dùng VPS thì an toàn hơn.

quangminhgli

Gà con
ngoài máy ảo còn IP nữa. bạn dùng mấy phần mềm ẩn Ip nhưng nó lại thay Ip liên tục. còn máy giống nhau là bt. 1 cấu hình máy người ta bán cho cả trăm nghìn người mà. mình nghỉ là do IP
nên dùng VPS thì an toàn hơn.
Về IP thì mình mình nghĩ không phải. Do mình sử dụng điện thoại để phát 3G rồi bác ạ.

paulscholes0258

Rìu Sắt
Về IP thì mình mình nghĩ không phải. Do mình sử dụng điện thoại để phát 3G rồi bác ạ.
bạn dùng nhiều máy ảo ( trên máy tính ) nhưng dùng chung 1 mạng 3G phải ko.?
nếu vậy thì nhưng dịch vụ quy định 1 người chỉ 1 tài khoản sẻ biết bạn lách luật.
nếu ko thì mình cũng chịu. nhờ cao thủ khác.
bạn lên Fb của dịch vụ bạn dùng hỏi xem. chứ ở đây cũng ko nhiều đâu.

quangminhgli

Gà con
bạn dùng nhiều máy ảo ( trên máy tính ) nhưng dùng chung 1 mạng 3G phải ko.?
nếu vậy thì nhưng dịch vụ quy định 1 người chỉ 1 tài khoản sẻ biết bạn lách luật.
nếu ko thì mình cũng chịu. nhờ cao thủ khác.
bạn lên Fb của dịch vụ bạn dùng hỏi xem. chứ ở đây cũng ko nhiều đâu.
Đúng rồi b. Mình dùng 1 mạng 3G cho tất cả máy ảo. Ý mình muốn hỏi là làm sao để cùng 1 file cài win đó. Sau khi cài xong thì mình có thể làm gì hoặc dùng phần mềm gì để mỗi máy khác nhau hoàn toàn ấy ạ.

paulscholes0258

Rìu Sắt
Đúng rồi b. Mình dùng 1 mạng 3G cho tất cả máy ảo. Ý mình muốn hỏi là làm sao để cùng 1 file cài win đó. Sau khi cài xong thì mình có thể làm gì hoặc dùng phần mềm gì để mỗi máy khác nhau hoàn toàn ấy ạ.
mình cũng ít vọc máy ảo. chỉ test win, tạo gmail thôi nên cũng ko rỏ lắm.
việc tạo 1 máy ảo 1 ip thì dùng các soft fake Ip là đc. nhưng ngày hôm sau bạn mở lại và lại fake Ip thì bên máy chủ trang web bạn dùng lại thấy bạn thay đổi Ip liên tục là ko đc, là trái quy định nên họ nghi ngờ ngay.
các phần mêm fake ip nhưng ko lưu giữ đc Ip đó thì phải.
nên nếu muốn lâu dài thì bạn phải dùng VPS, có chi phí nhưng an toàn hơn. mãi mãi 1 máy,1Ip như là bạn dùng máy ở nhà thật.
1vps nếu chỉ chạy tác vụ văn phòng, web cơ bản thì 50-100k là đc rôi

quangminhgli

Gà con
mình cũng ít vọc máy ảo. chỉ test win, tạo gmail thôi nên cũng ko rỏ lắm.
việc tạo 1 máy ảo 1 ip thì dùng các soft fake Ip là đc. nhưng ngày hôm sau bạn mở lại và lại fake Ip thì bên máy chủ trang web bạn dùng lại thấy bạn thay đổi Ip liên tục là ko đc, là trái quy định nên họ nghi ngờ ngay.
các phần mêm fake ip nhưng ko lưu giữ đc Ip đó thì phải.
nên nếu muốn lâu dài thì bạn phải dùng VPS, có chi phí nhưng an toàn hơn. mãi mãi 1 máy,1Ip như là bạn dùng máy ở nhà thật.
1vps nếu chỉ chạy tác vụ văn phòng, web cơ bản thì 50-100k là đc rôi
Vâng, chắc chỉ còn cách đó thôi. cảm ơn bác ạ.