Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết

thanhbac86

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
đã hiểu nhưng chưa dám dùng

thanhbac86

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
ai rảnh gửi cho mình cái BBcode gì đó đi, đã làm thử mà không theo ý muốn, híc.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
ai rảnh gửi cho mình cái BBcode gì đó đi, đã làm thử mà không theo ý muốn, híc.

Dùng hoàn toàn bình thường, có gì mà không dám dùng hả bạn?
BBCode gì đó mà bạn đang nói ở đây là cái nào? Thường sau đây là 2 code được sử dụng phổ biến nhất tại diễn đàn:
Mã:
1. [replythanks]Nội dung ẩn[/replythanks]
2. [hide]Nội dung ẩn[/hide]
Còn các thẻ like, userid thì mod thahtrung đã giải thích cho bạn, và đây là code của chúng:
Mã:
1. [likes=?]Nội dung ẩn
[/likes]
Với ? là số lượng like mà bạn yêu cầu người ta phải đạt được để xem nội dung ẩn. 
2.
[USERS=tên user]Nội dung ẩn
[/USERS]
3. [USERSID=?]Nội dung ẩn[/USERSID]
Với ? là số ID của thành viên đó.
Bạn paste mấy đoạn code bên trên vào notepad, sau này đỡ phải gõ lại cho tiện.

thanhnam167hv

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
Dùng hoàn toàn bình thường, có gì mà không dám dùng hả bạn?
BBCode gì đó mà bạn đang nói ở đây là cái nào? Thường sau đây là 2 code được sử dụng phổ biến nhất tại diễn đàn:
Mã:
1. No quote
2. No quote
Còn các thẻ like, userid thì mod thahtrung đã giải thích cho bạn, và đây là code của chúng:
Mã:
1. No quote
Với ? là số lượng like mà bạn yêu cầu người ta phải đạt được để xem nội dung ẩn.
2.
No quote
3. No quote
Với ? là số ID của thành viên đó.
Bạn paste mấy đoạn code bên trên vào notepad, sau này đỡ phải gõ lại cho tiện.
cảm ơn bạn

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Mod ơi sau cách tính like để xem được nội dung nó hơi kì, like rồi mà bấm like 1 lần nữa thì người được like lại bị mất like, như vậy các mem nào đàng hoàng thì không nói, nhằm mấy người hay đi leak, lấy xong những thứ họ cần rồi unlike ra đi không ai biết, như vậy thiệt thoài cho người có công tìm kiếm và chia sẻ quá Mod, Ý kiến cá nhân có gì không phải xin bỏ qua nhe.

Hamano Kaito

Moderator
Mod ơi sau cách tính like để xem được nội dung nó hơi kì, like rồi mà bấm like 1 lần nữa thì người được like lại bị mất like, như vậy các mem nào đàng hoàng thì không nói, nhằm mấy người hay đi leak, lấy xong những thứ họ cần rồi unlike ra đi không ai biết, như vậy thiệt thoài cho người có công tìm kiếm và chia sẻ quá Mod, Ý kiến cá nhân có gì không phải xin bỏ qua nhe.

Đáng lý ra là like rồi sẽ ko thể đổi được. Nhưng do tính năng này chưa được hoàn thiện nên giờ đành sống chung thôi bạn.
Chờ admin fix hoàn tất lúc đó sẽ ổn thỏa thôi.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT

Cái này do nhân lực của diễn đàn còn thiếu, chưa thể fix được lỗi này, tuy nhiên trong thời gian tới sẽ tìm cách khắc phục. Nhưng theo mình, vấn đề ở đây không phải là thiệt hay không, quan trọng mình tham gia diễn đàn, phục vụ cho người khác một cách vô vị lợi, và quan trọng nhất là họ nhận được những cái mà họ cần, những thứ khác, có hay không, mình nghĩ không quan trọng đâu.
Tập trung cống hiến vào những thứ tốt đẹp nhất!

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Các thẻ ẩn tương tác này kha hay và hiện tại được sử dụng hầu hết các post trong diễn đàn. Tuy nhiên vẫn còn lỗi đó là một số thành viên có thể xem được thông tin ẩn dưới các thẻ này mong admin có thể fix sớm. Chi tiết vần đề mình không trình bày ở đây. sẽ PM tin nhắn trao đổi

6779

6780

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Các thẻ ẩn tương tác này kha hay và hiện tại được sử dụng hầu hết các post trong diễn đàn. Tuy nhiên vẫn còn lỗi đó là một số thành viên có thể xem được thông tin ẩn dưới các thẻ này mong admin có thể fix sớm. Chi tiết vần đề mình không trình bày ở đây. sẽ PM tin nhắn trao đổi

Xem phần đính kèm 6779

Xem phần đính kèm 6780

Các Admin đều đã nhận được thông báo về lỗi này, tuy nhiên do nhân lực hiện tại của diễn đàn chưa có, các DEV, chuyên gia, chuyên ngành chưa có ai, với lại các Admin đang bận một số công chuyện về việc xoay quanh vấn đề xin giấy phép hoạt động cho diễn đàn nên vấn đề này sẽ fix lại trong thời gian sớm nhất :)

chipsteps

Rìu Vàng
hiện tại thì các tính năng này vẫn chưa cho vào phần viết bài ạ? vì em không giỏi viết code nên cảm giác lúc muốn viết bài hơi bất tiện! :(

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
hiện tại thì các tính năng này vẫn chưa cho vào phần viết bài ạ? vì em không giỏi viết code nên cảm giác lúc muốn viết bài hơi bất tiện! :(
Không phải chưa cho vào thanh công cụ soạn thảo, trước đã có trong mục công cụ soạn thảo rồi, nhưng vì 1 vài lý do nào đó mà từ version 12 trở lên Admin ẩn bộ BBcode này đi.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT

Để tiết kiệm thời gian và đỡ rắc rối cho bạn thì bạn có thể copy các mã vào trong file notepad để ngoài màn hình desktop, khi nào cần dùng bạn chỉ việc copy paste là xong. Diễn đàn sẽ bổ sung tính năng này vào thanh công cụ bài viết sau, vì một số lý do liên quan đến fix lỗi diễn đàn :)

chipsteps

Rìu Vàng
Không phải chưa cho vào thanh công cụ soạn thảo, trước đã có trong mục công cụ soạn thảo rồi, nhưng vì 1 vài lý do nào đó mà từ version 12 trở lên Admin ẩn bộ BBcode này đi.
Để tiết kiệm thời gian và đỡ rắc rối cho bạn thì bạn có thể copy các mã vào trong file notepad để ngoài màn hình desktop, khi nào cần dùng bạn chỉ việc copy paste là xong. Diễn đàn sẽ bổ sung tính năng này vào thanh công cụ bài viết sau, vì một số lý do liên quan đến fix lỗi diễn đàn :)
cám ơn các bác! sau một lúc mày mò, em cũng đã làm được rồi! hy vọng lên version sau Ad sẽ tích hợp để anh em viết bài cho thuận tiện!

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
cám ơn các bác! sau một lúc mày mò, em cũng đã làm được rồi! hy vọng lên version sau Ad sẽ tích hợp để anh em viết bài cho thuận tiện!
Nếu bạn dùng Unikey bạn có thể sử dụng gõ tắt, mình cũng làm vậy, chủ yếu là mấy BBcode mình hay xài.
7052