Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Theo mình 4rum nên làm lại như trước vì không phải ai cũng biết và nhớ được cái code đó.

Thực ra phiên bản trước của diễn đàn là nó hiển thị danh sách các tính năng đó rồi, bạn chỉ việc bấm vào là code đó sẽ tự hiện ra và không cần phải nhớ, chỉ cần nhét nội dung ẩn vào khe giữa 2 code cho chuẩn thôi. Tuy nhiên sau phiên bản nâng cấp diễn đàn thì tính năng này hiện bị ẩn ở thanh công cụ post bài, và có một số lỗi khi phải F5 lại web hay like đi like lại vài lần mới hiển thị nội dung.
Lỗi này BQT đã tiếp nhận và sẽ fix lỗi trong thời gian sớm nhất, ở các phiên bản nâng cấp, hoặc các bản fix nhẹ tiếp theo cho diễn đàn :)

guest11

Rìu Chiến Chấm
Thực ra phiên bản trước của diễn đàn là nó hiển thị danh sách các tính năng đó rồi, bạn chỉ việc bấm vào là code đó sẽ tự hiện ra và không cần phải nhớ, chỉ cần nhét nội dung ẩn vào khe giữa 2 code cho chuẩn thôi. Tuy nhiên sau phiên bản nâng cấp diễn đàn thì tính năng này hiện bị ẩn ở thanh công cụ post bài, và có một số lỗi khi phải F5 lại web hay like đi like lại vài lần mới hiển thị nội dung.
Lỗi này BQT đã tiếp nhận và sẽ fix lỗi trong thời gian sớm nhất, ở các phiên bản nâng cấp, hoặc các bản fix nhẹ tiếp theo cho diễn đàn :)
"Bạn cần đăng ký hoặc và xác nhận tài khoản để có thể xem liên kết. Đăng nhập ngay"

Thừa chữ hoặc hoặc chữ trong câu trên.

MrChef

No longer available on earth
Không biết sao nữa. Em như ngôi sao cô đơn sau vụ chuyển đổi user group.
Lúc thì em không có cái này, lúc thì không có chức năng kia. Giờ em còn chẳng sửa được chữ ký :(
Và dĩ nhiên em cũng không thấy những BBCode trên trong khung soạn thảo của em :( *Mặc dù không xài*
Anh @Cloud fix cho em đi :(

Cloud

Administrator
Không biết sao nữa. Em như ngôi sao cô đơn sau vụ chuyển đổi user group.
Lúc thì em không có cái này, lúc thì không có chức năng kia. Giờ em còn chẳng sửa được chữ ký :(
Và dĩ nhiên em cũng không thấy những BBCode trên trong khung soạn thảo của em :( *Mặc dù không xài*
Anh @Cloud fix cho em đi :(
BB Code nào em trai?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cái thẻ ẩn ấy anh :(

Nội dung ẩn với thẻ Spoiler hay là thẻ Hide hả bạn? Spoiler thì mình vẫn hiện, còn thẻ Hide thì trước giờ không thấy. Nhưng cơ bản cũng toàn tự gõ thôi, hoặc copy các mã thông dụng mà mình hay dùng trên Notepad rồi copy paste cho tiện :D
Mà bạn Mr.Chef là Smod hay là thuộc nhóm nào của BQT thế nhỉ? Thấy màu nick khác :D

MrChef

No longer available on earth
Nội dung ẩn với thẻ Spoiler hay là thẻ Hide hả bạn? Spoiler thì mình vẫn hiện, còn thẻ Hide thì trước giờ không thấy. Nhưng cơ bản cũng toàn tự gõ thôi, hoặc copy các mã thông dụng mà mình hay dùng trên Notepad rồi copy paste cho tiện :D
Mà bạn Mr.Chef là Smod hay là thuộc nhóm nào của BQT thế nhỉ? Thấy màu nick khác :D
Ồ hoá ra BBcode ẩn like phải tự gõ ạ? Vậy mà cứ tưởng mình không có do trong ảnh nó có cái nút để nhấn luôn :(
Còn về vụ Mod thì em không có phải là Smod hay mod gì đâu. Hồi trước có ở quản lý chút xíu boxgame sau thì em bận quá giờ mới vào lại forum được. :(

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Ồ hoá ra BBcode ẩn like phải tự gõ ạ? Vậy mà cứ tưởng mình không có do trong ảnh nó có cái nút để nhấn luôn :(
Còn về vụ Mod thì em không có phải là Smod hay mod gì đâu. Hồi trước có ở quản lý chút xíu boxgame sau thì em bận quá giờ mới vào lại forum được. :(

Đúng rồi bạn ơi, ẩn link bằng số lượng like, số lượng post, hay ẩn cho 1 số người dùng nhất định... là phải gõ bằng tay. Cũng không mất thời gian lắm, chờ đợi bản fix tiếp theo của diễn đàn thôi :D

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Các Bác cho mình hỏi sao mà mình dùng thẻ như thế này mà nó không ẩn được ạ!
[THANKSANDREPLY]86747470733a2f2f7777772e6673686172652e766e2f666f6c6465722f4f4238595458315a4e315556a[/THANKSANDREPLY]
đúng của nó là REPLYANDTHANKS
Nhưng khuyên bạn nên dùng REPLYTHANKS.

REPLYANDTHANKS

REPLYTHANKS

thanhnam167hv

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
sao máy tính của mình không thấy con mắt đó nhỉ? hay diễn đàn mình bỏ đí rồi?

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
sao máy tính của mình không thấy con mắt đó nhỉ? hay diễn đàn mình bỏ đí rồi?
Đó là phiên bản trước đây của diễn đàn. Hiện, diễn đàn đã được nâng cấp với nhiều tính năng mới và ổn định hơn. Mình thấy việc dùng thẻ ẩn rất hữu ích nhưng cũng không nên quá lạm dụng nó, bạn có thể nghiên cứu một số thẻ ẩn ở #1, nếu có thẻ nào bạn chưa rõ thì hãy đăng câu hỏi lên đây để mình và các thành viên khác hướng dẫn bạn nhé!

thanhnam167hv

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
ẩn key phần mềm chẳng hạn thì dùng cái nào: Media, Trích dẫn, Nội dung ẩn, Inline spoiler, Mã, Inline code?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
ẩn key phần mềm chẳng hạn thì dùng cái nào: Media, Trích dẫn, Nội dung ẩn, Inline spoiler, Mã, Inline code?

Ẩn key phần mềm hay ẩn link tải phần mềm bản quyền thì mình khuyên bạn sử dụng 1 trong 2 code sau:
Mã:
1. [replythanks]Nội dung ẩn[/replythanks]
2. [hide]Nội dung ẩn[/hide]
Đơn giản vậy đi :D

thanhbac86

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Hiện tại tính năng vẫn đang thử nghiệm, nhưng các bạn có thể sử dụng một cách bình thường trên diễn đàn VN-Zoom.org. Tính năng này sẽ nâng cao giá trị bài chia sẻ của bạn, và tài khoản thành viên sẽ ngày càng chất lượng hơn thông qua việc tương tác tài khoản.

Một số chức năng chính của tính năng ẩn nội dung:
  • Trả lời chủ đề để thấy nội dung
  • Like và trả lời để thấy nội dung
  • Chọn ID để hiện thị nội dung
  • Chọn số lượt thành viên có số lượt Like để hiển thị nội dung (Ví dụ: Thành viên phải có 10 lượt thích mới thấy nội dung)
  • Chọn số lượt thành viên có số lượt bài viết để hiển thị nội dung (Ví dụ: Thành viên phải có 10 bài viết mới thấy nội dung)
--- Còn nhiều sẽ cập nhật dần.

Hướng dẫn sử dụng:

- Chọn mắt thần như hình hướng dẫn, chọn tính năng muốn ẩn:
Các tính năng khuyên dùng:
  • Like để thấy được nội dung
  • Trả lời để thấy được nội dung
  • Bạn phải được bao nhiêu bài viết, bao nhiêu comment, bao nhiêu points, bao nhiêu like...vv để thấy được nội dung.
Còn nhiều nhưng mình sẽ update sau.

Lưu ý: Nên dùng cho các chia sẻ về link tải, key,...

Sử dụng BBcode thủ công
No quote [LIKE =[B]100[/B]]...[/LIKE} [THANKSANDREPLY]......[/THANKSANDREPLY] No quote USERSID=[B]12345,5678,90[/B]]......[/USERSID]
có 3 dòng này mình không hiểu ai giải thích dùm

[LIKE =100]...[/LIKE}
Văn bản ẩn cho người dùng: UserName

USERSID=12345,5678,90]......[/USERSID]

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
có 3 dòng này mình không hiểu ai giải thích dùm

[LIKE =100]...[/LIKE}
No quote
USERSID=12345,5678,90]......[/USERSID]
Thẻ [LIKES] tức là yêu cầu thành viên phải đạt đến số like nhấn định mà bạn yêu cầu thì mới có thể xem được nội dung.
Ví dụ: Thẻ [USERSname] chỉ dành riêng có thành viên có njck name bạn chỉ định mới có thể xem được nội dung bạn chia sẻ.
Ví dụ njck name của bạn là thanhbac86:
Văn bản ẩn cho người dùng: thanhbac86
Thẻ [USERSID] chỉ dành riêng cho thành viên có id bạn đưa ra mới có thể xem được nội dung bạn chia sẻ. Ví dụ, id của bạn là 82083