Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Dùng thẻ ẩn tăng tương tác và giá trị cho bài viết

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Cảm ơn bác, không có trực quan nên hơi khó thao tác! Để em mày mò học vậy! :D

Phiên bản nâng cấp diễn đàn sau của diễn đàn sẽ fix lỗi này. Chịu khó chút thôi mà thực ra không mất nhiều thời gian quá đâu bạn, bạn có thể tổng hợp lại và copy ra notepad rồi copy paste cho nhanh.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Phiên bản nâng cấp diễn đàn sau của diễn đàn sẽ fix lỗi này. Chịu khó chút thôi mà thực ra không mất nhiều thời gian quá đâu bạn, bạn có thể tổng hợp lại và copy ra notepad rồi copy paste cho nhanh.
Có thể đưa vào bảng gõ tắt của unikey, chỉ cần gõ 1 vài ký tự sau đó ấn phím cách [SPACE] hoặc [TAB] là xong. ^_^

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hiện tại tính năng vẫn đang thử nghiệm, nhưng các bạn có thể sử dụng một cách bình thường trên diễn đàn VN-Zoom.org. Tính năng này sẽ nâng cao giá trị bài chia sẻ của bạn, và tài khoản thành viên sẽ ngày càng chất lượng hơn thông qua việc tương tác tài khoản.

Một số chức năng chính của tính năng ẩn nội dung:
  • Trả lời chủ đề để thấy nội dung
  • Like và trả lời để thấy nội dung
  • Chọn ID để hiện thị nội dung
  • Chọn số lượt thành viên có số lượt Like để hiển thị nội dung (Ví dụ: Thành viên phải có 10 lượt thích mới thấy nội dung)
  • Chọn số lượt thành viên có số lượt bài viết để hiển thị nội dung (Ví dụ: Thành viên phải có 10 bài viết mới thấy nội dung)
--- Còn nhiều sẽ cập nhật dần.

Hướng dẫn sử dụng:

- Chọn mắt thần như hình hướng dẫn, chọn tính năng muốn ẩn:
Các tính năng khuyên dùng:
  • Like để thấy được nội dung
  • Trả lời để thấy được nội dung
  • Bạn phải được bao nhiêu bài viết, bao nhiêu comment, bao nhiêu points, bao nhiêu like...vv để thấy được nội dung.
Còn nhiều nhưng mình sẽ update sau.

Lưu ý: Nên dùng cho các chia sẻ về link tải, key,...

Sử dụng BBcode thủ công
No quote [LIKE =[B]100[/B]]...[/LIKE} [THANKSANDREPLYT]......[/THANKSANDREPLY] No quote USERSID=[B]12345,5678,90[/B]]......[/USERSID]
Tôi thử nhưng không được cái này:
[THANKSANDREPLYT]......[/THANKSANDREPLY]

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cái code đầu nó dư ra một chữ T cháu à : [THANKSANDREPLYT]. Cháu sửa lại là [THANKSANDREPLY] xem sao, mà Bác thấy lúc này theo rules mới không cho cài code này nữa vì sợ rác diễn đàn, chỉ cần có chữ là đủ.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT

Đúng của nó là:
Mã:
[REPLYANDTHANKS][/REPLYANDTHANKS]
Như bác Hoang Duch 2 nói, do bạn thừa chữ T và lộn ngược code nên không được :D

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái code đầu nó dư ra một chữ T cháu à : [THANKSANDREPLYT]. Cháu sửa lại là [THANKSANDREPLY] xem sao, mà Bác thấy lúc này theo rules mới không cho cài code này nữa vì sợ rác diễn đàn, chỉ cần có chữ No quote là đủ.
Bỏ chữ T cũng không được.
Lúc nào thử lại:

như bạn @phj4nhpr09xx nói xem sao sau vậy.
Thử và thấy được luôn rồi.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Mình không hiểu ẩn nội dung, yêu cầu like và ấn f5 để xem nội dung thì làm như thế nào vậy?
[LIKE =100]...[/LIKE}
bạn dùng thẻ THANKS nhé, thẻ LIKES kia chỉ dùng khi bạn muốn người xem đc nhận bn like mới đủ đk xem

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Dạ không bạn ạ. Ý mình là dùng cho người bao nhiêu tin rồi bình luận... thì xem được nội dung ấy.

Với yêu cầu bạn đang nói, bạn dùng code bên dưới:
Mã:
[posts=N]Nội dung ẩn[/posts]
Trong đó N là số bài viết bạn yêu cầu người khác cần có để xem nội dung ẩn bên trong.
Ví dụ: N = 100 thì chỉ ai có lớn hơn hoặc bằng 100 bài viết mới có thể xem link.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Với yêu cầu bạn đang nói, bạn dùng code bên dưới:
Mã:
No quote
Trong đó N là số bài viết bạn yêu cầu người khác cần có để xem nội dung ẩn bên trong.
Ví dụ: N = 100 thì chỉ ai có lớn hơn hoặc bằng 100 bài viết mới có thể xem link.
Theo mình 4rum nên làm lại như trước vì không phải ai cũng biết và nhớ được cái code đó.