Chia sẻ - Download các phiên bản Office - Hỗ trợ lấy mã xác nhận (CID) kích hoạt Office Retail bằng get CID Pro (dùng tài khoản có tín dụng) | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Download các phiên bản Office - Hỗ trợ lấy mã xác nhận (CID) kích hoạt Office Retail bằng get CID Pro (dùng tài khoản có tín dụng)

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bạn có để ý 2 cái IID giống nhau ko?
Handmade bạn xem lại cách nhập key để lấy IID nhé.
Thảo nào tôi không get được cid cho bạn ý, toàn báo key bị khóa. Cảm ơn bác, tôi không để ý.
p/s: bạn ấy cài bản Office VL và dùng key GRACE, nên khi nhập key mới nó không nhận, nhưng vẫn cứ lấy IDD nên không thể get CID được. Tôi vừa trợ giúp qua Ultraview, gỡ bỏ Office cũ, cài Office 2019 Retail, gỡ bỏ key GRACE trong máy bạn ấy rồi mới active được bác ạ.

Sửa lần cuối:

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Em tìm ra key rồi mà không biết active như nào cả, có thể giúp em cụ thể được không ạ. Acitve online trong phần mềm không được ạ.
Nếu có key đúng phiên bản lấy IID thì nhập như ở đây
Nếu muốn chuyển qua bản standa thì ở đây. (online)

itech9x

Búa Đá Đôi
Em tìm ra key rồi mà không biết active như nào cả, có thể giúp em cụ thể được không ạ. Acitve online trong phần mềm không được ạ.
Bạn tìm được key thì nên vào web khoatoantin để check key xem key còn sống hay k hay có đúng phiên bản hay k sau đó dùng app MS active 2.0 hoặc các app tương tự để hỗ trợ nạp key và xuất IID chính xác rồi gửi IID lên đây để trợ giúp call ák! Các app này nó sẽ block k nhận key đã chết hoặc key không đúng phiên bản vì vậy sẽ k có việc nhầm nhẫn khi xuất IID đâu ạ!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Dạ, em xin lỗi nếu có hỏi không đúng topic ạ.
Với trường hợp Office kích hoạt bằng tài khoản 365 thì khi check license sẽ hiện như nào ạ? Hình dưới là chụp từ máy em đang dùng, trong đó Windows kích digital license, Project 2019 kích bằng key retail, còn Office thì dùng tài khoản 365. Em thấy phần Office đang để Grace edition, tức là dùng thử có thời hạn đúng không ạ?

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Dạ, em xin lỗi nếu có hỏi không đúng topic ạ.
Với trường hợp Office kích hoạt bằng tài khoản 365 thì khi check license sẽ hiện như nào ạ? Hình dưới là chụp từ máy em đang dùng, trong đó Windows kích digital license, Project 2019 kích bằng key retail, còn Office thì dùng tài khoản 365. Em thấy phần Office đang để Grace edition, tức là dùng thử có thời hạn đúng không ạ?

Xem phần đính kèm 45925
Đúng rồi bạn. Office của bạn là bản quyền dùng thử (Grace edition).
Khi nào là LICENSE mới là bản quyền đầy đủ.

itech9x

Búa Đá Đôi
bác nào get hộ giúp em, em get không được
win 11 enter 64 bit
key 3N87C
389788371348650990651613580145998362761020981448517944660701440
IID k đúng r bạn! Bạn nên check key và nạp key theo hướng dẫn của mình ở bình luận phía trên ạ! E gọi 2 lần đều IID k đúng làm con bot tổng đài nó chửi e 🤣

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
IID k đúng r bạn! Bạn nên check key và nạp key theo hướng dẫn của mình ở bình luận phía trên ạ! E gọi 2 lần đều IID k đúng làm con bot tổng đài nó chửi e 🤣
Key thì tôi chỉ cho bạn ấy, và tôi đã check mã vẫn còn C020. Vậy có thể do bạn ấy đã lấy sai IID ở một nhóm nào đó. Tôi get không được nên tôi nghĩ là tài khoản của tôi chỉ get cid cho Office thôi. Bạn @Connect xem lại IID nhé!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Đúng rồi bạn. Office của bạn là bản quyền dùng thử (Grace edition).
Khi nào là LICENSE mới là bản quyền đầy đủ.
Dạ, em đang không rõ là trường hợp kích bằng tài khoản Office 365 thì phần license khi check sẽ hiển thị như nào ạ. Vì cái Office em đang dùng là lâu lắm rồi đó thầy, và check status thì đã hết thời hạn dùng thử nhưng không có bị khoá tính năng gì cả.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Dạ, em đang không rõ là trường hợp kích bằng tài khoản Office 365 thì phần license khi check sẽ hiển thị như nào ạ. Vì cái Office em đang dùng là lâu lắm rồi đó thầy, và check status thì đã hết thời hạn dùng thử nhưng không có bị khoá tính năng gì cả.
Vậy có thể Office đó của bạn đã dùng tool kích hoạt KMS tự gia hạn sau mỗi 180 ngày. Còn tài khoản Office 365 thì bản quyền đi kèm với tài khoản Microsoft của bạn, và Office 365 cũng như Microsoft 365 là thuê bao chứ đâu có kích hoạt vĩnh viễn như Office bán lẻ (Retail).

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Vậy có thể Office đó của bạn đã dùng tool kích hoạt KMS tự gia hạn sau mỗi 180 ngày. Còn tài khoản Office 365 thì bản quyền đi kèm với tài khoản Microsoft của bạn, và Office 365 cũng như Microsoft 365 là thuê bao chứ đâu có kích hoạt vĩnh viễn như Office bán lẻ (Retail).
Dạ, em cảm ơn thầy. Em quên mất là cái Office365 bản chất nó là dạng thuê bao nên chắc sẽ không hiển thị theo kiểu Licensed như Retail hay VL.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bạn tìm được key thì nên vào web khoatoantin để check key xem key còn sống hay k hay có đúng phiên bản hay k sau đó dùng app MS active 2.0 hoặc các app tương tự để hỗ trợ nạp key và xuất IID chính xác rồi gửi IID lên đây để trợ giúp call ák! Các app này nó sẽ block k nhận key đã chết hoặc key không đúng phiên bản vì vậy sẽ k có việc nhầm nhẫn khi xuất IID đâu ạ!
Vấn đề là bạn ấy cài bản Office VL và dùng key GRACE, nên khi nhập key mới nó không nhận, nhưng vẫn cứ lấy IDD nên không thể get CID được. Tôi vừa trợ giúp qua Ultraview, gỡ bỏ Office cũ, cài Office 2019 Retail, gỡ bỏ key GRACE trong máy bạn ấy rồi mới active được. Ca này "phẫu thuật" hơi lâu. Giờ thì bạn ấy đã có Office 2019 Pro plus Retail bản quyền rồi.{big_smile}