Review Software - Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review Software Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh

meowmeow0504

Rìu Sắt
Đầu tiên bạn thực hiện Roll back driver âm thanh cũ của máy bạn giúp mình:
1. Mở Device Manager. Làm như vậy thông qua Control Panel.

Mẹo: Nếu bạn đang sử dụng Windows 10 hoặc Windows 8 thông qua tổ hợp phím WINDOWS + X , cho phép bạn truy cập nhanh hơn.

2. Trong Device Manager , xác định vị trí thiết bị mà bạn muốn quay lại Driver cho.

Lưu ý: Điều hướng qua các loại phần cứng bằng cách nhấp vào biểu tượng >hoặc [+], tùy thuộc vào phiên bản Windows của bạn. Bạn có thể tìm thấy các thiết bị cụ thể mà Windows nhận ra trong các loại phần cứng chính bạn thấy trong Device Manager.

3. Sau khi tìm ra phần cứng, bạn sẽ quay lại Driver , bấm và giữ hoặc nhấp chuột phải vào tên hoặc biểu tượng của thiết bị và chọn Properties .

4. Trong cửa sổ Properties cho thiết bị, bấm hoặc nhấp vào tab Driver .

5. Từ tab Driver , nhấp vào nút Roll Back Driver .

6. Nhấn hoặc nhấp vào nút Yes vào câu hỏi: “Are you sure you would like to roll back to the previously installed driver software?”

Driver đã cài đặt trước đó sẽ được phục hồi. Bạn sẽ thấy nút Roll Back Driver bị tắt sau khi hoàn tất.

7. Nhấn hoặc nhấp vào nút Close ở cuối màn hình thuộc tính thiết bị.

8. Nhấn hoặc nhấp vào Yes trên hộp thoại System Settings Change cho biết “Your hardware settings have changed. You must restart your computer for these changes to take effect. Do you want to restart your computer now?”

9. Nếu thông báo này được ẩn, việc đóng cửa sổ Control Panel có thể giúp ích. Bạn sẽ không thể đóng Device Manager .

Lưu ý: Tùy thuộc vào Driver thiết bị mà bạn đang quay trở lại, bạn có thể không phải khởi động lại máy tính.

10. Máy tính của bạn bây giờ sẽ tự động khởi động lại.

Long G

Rìu Sắt
Đầu tiên bạn thực hiện Roll back driver âm thanh cũ của máy bạn giúp mình:
1. Mở Device Manager. Làm như vậy thông qua Control Panel.

Mẹo: Nếu bạn đang sử dụng Windows 10 hoặc Windows 8 thông qua tổ hợp phím WINDOWS + X , cho phép bạn truy cập nhanh hơn.

2. Trong Device Manager , xác định vị trí thiết bị mà bạn muốn quay lại Driver cho.

Lưu ý: Điều hướng qua các loại phần cứng bằng cách nhấp vào biểu tượng >hoặc [+], tùy thuộc vào phiên bản Windows của bạn. Bạn có thể tìm thấy các thiết bị cụ thể mà Windows nhận ra trong các loại phần cứng chính bạn thấy trong Device Manager.

3. Sau khi tìm ra phần cứng, bạn sẽ quay lại Driver , bấm và giữ hoặc nhấp chuột phải vào tên hoặc biểu tượng của thiết bị và chọn Properties .

4. Trong cửa sổ Properties cho thiết bị, bấm hoặc nhấp vào tab Driver .

5. Từ tab Driver , nhấp vào nút Roll Back Driver .

6. Nhấn hoặc nhấp vào nút Yes vào câu hỏi: “Are you sure you would like to roll back to the previously installed driver software?”

Driver đã cài đặt trước đó sẽ được phục hồi. Bạn sẽ thấy nút Roll Back Driver bị tắt sau khi hoàn tất.

7. Nhấn hoặc nhấp vào nút Close ở cuối màn hình thuộc tính thiết bị.

8. Nhấn hoặc nhấp vào Yes trên hộp thoại System Settings Change cho biết “Your hardware settings have changed. You must restart your computer for these changes to take effect. Do you want to restart your computer now?”

9. Nếu thông báo này được ẩn, việc đóng cửa sổ Control Panel có thể giúp ích. Bạn sẽ không thể đóng Device Manager .

Lưu ý: Tùy thuộc vào Driver thiết bị mà bạn đang quay trở lại, bạn có thể không phải khởi động lại máy tính.

10. Máy tính của bạn bây giờ sẽ tự động khởi động lại.
có cách nào dùng cả dolby và driver cũ ko b. Vì dolby ko cho kết nối thiết bị khác chứ mình rất thích nghe khi có dolby ấy@@

meowmeow0504

Rìu Sắt
Mình định viết cho nhanh mà sợ gọn bạn không tìm được nên copy một bài trên google chi tiết cho bạn.Còn đơn giản(với Window 7 của mình) thì bạn mở Run (Win+R) nhập devmgmt.msc rồi vào mục Sound (Tương tự video trên) rồi nháy đúp chuột vào các Driver Sound,sang Tab Driver =>Nhấp vào Roll Back.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Nếu bạn muốn dùng song song thì mình sẽ thử dùng APO Driver xem.Do hiện tại không có HDMI mình cũng chưa kiểm tra trước cho bạn được,nhưng mình nghĩ sẽ được.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Thôi mình nói từng chút mất thời gian mình sẽ nói ra hết những gì cần thiết bạn cài đặt xong xuôi hết rồi mình sẽ nói hết luôn cách thức dùng.Các điều cần chuẩn bị:
+Đầu tiên bạn cài đủ bộ Visual C ++ Redistributable Runtimes giúp mình.Nếu chưa cài thì bạn tải và cài đặt : https://github.com/abbodi1406/vcredist/releases/download/v0.29.0/VisualCppRedist_AIO_x86_x64_29.zip

+Tiếp theo thì do bạn nói HĐH là Window 10 nên Net Framework bản mới 4.5 trở lên đã có sẵn,do mình dùng Window 7 nên mới cần cài thêm bản mới.Nếu bạn chưa cài Net Framwork Ver 3.5 thì cài đặt như thế này :Nhập dường dẫn Control Panel\All Control Panel Items\Programs and Features vào và nhìn bên phía trái nhấn vào dòng
Turn Windows features on or off.Trong hộp thoại Window Features chọn dòng Microsoft .NET Framework 3.5.1,máy sẽ tự cài cho bạn.Sau khi cài xong thì Restart.

+Tải APO Driver về : http://www.mediafire.com/file/4nes7p0x5txa9fc/APO_Driver_2.6.8.7z/file

+Nếu bạn còn giữ file nén trên video thì không cần tải,còn đã xoá thì bạn tải file cài này về :
P/s: Xong xuôi hết rồi mình sẽ hướng dẫn các bước dùng.Còn nếu bạn có máu vọc vạch và học hỏi nhanh thì có thể vào Blog này tìm hiểu trước(mình không khuyên tự xử nha :v).Nguồn đây,mình cũng không giấu gì cả :
Cảm ơn bạn Hamano Kaito vì cho mình biết thêm nhé.Hihi ^^

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
b ơi mình cài xong xong bộ c++ và tải về hết r bạn hướng dẫn mình tiếp với. Sr bạn nãy mình đi có việc giờ mới về. Bạn rảnh thì giúp mình tiếp nha

Vào đây coi mà tự làm lấy | https://www.youtube.com/channel/UCjHbswhPWfui_tocvnKQnOA
Cứ ko biết là nhờ thì sau này bị lỗi làm sao mà tự làm được. Tự vận động đầu óc để nó còn có chất XÁM nữa
Nói chung thì cũng ko vận động gì, vì có sẵn hết rồi

Long G

Rìu Sắt

meowmeow0504

Rìu Sắt
tks taị video hướng dẫn em cũng kb cái bản đó vs dolby cũ bạn thread chỉ giống nhau không nên ms hỏi ạ
Sorry mình vừa tỉnh dậy nghĩ lại thấy sai sai vào xem kĩ lại thì thấy mình gửi nhầm link bản Dolby home theater Ver 4 mình đang dùng.Mình đã sửa lại link! ><

meowmeow0504

Rìu Sắt
b ơi mình cài xong xong bộ c++ và tải về hết r bạn hướng dẫn mình tiếp với. Sr bạn nãy mình đi có việc giờ mới về. Bạn rảnh thì giúp mình tiếp nha
Do mod Hamano Kaito đã gửi giúp link video nên mình không rõ bạn đã vọc vạch những gì rùi.Nếu bạn chỉ mới tải các tài nguyên mà chưa làm gì thì mình nói thêm,còn đã ổn hết rồi thì thắt nút tại đâu thì cứ hỏi nhé.

Long G

Rìu Sắt
Do mod Hamano Kaito đã gửi giúp link video nên mình không rõ bạn đã vọc vạch những gì rùi.Nếu bạn chỉ mới tải các tài nguyên mà chưa làm gì thì mình nói thêm,còn đã ổn hết rồi thì thắt nút tại đâu thì cứ hỏi nhé.
mình xem video nhma cài cái đó thì lỗi, với cả mình kb nó khác gì với cái b chỉ mình cài không ấy.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Video và APO có thay đổi 1 tí nhưng khi vào chỉnh nó cũng y chang nhau thôi.
À lỗi là do mình gửi nhầm phần mềm mình đang dùng,ý của bạn ấy đắn do là do thấy khác phiên bản trên video bài viết nên bạn ấy lo không sai đâu.Cảm ơn Mod đã quan tâm và gửi video giúp bạn ấy,mình cũng định làm một video quay lại nhưng do không có nhiều thời gian nên chỉ nói bằng lời trước. ^^

meowmeow0504

Rìu Sắt
mình xem video nhma cài cái đó thì lỗi, với cả mình kb nó khác gì với cái b chỉ mình cài không ấy.
Đầu tiên cho mình hỏi lại có phải bạn đã tải và cài file .msi Dolby home theater mình gửi nhầm lúc trưa không?Mình đã edit lại link phiên bản trên video vào bình luận tài nguyên lúc trưa rồi đó.