Review Software - Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review Software Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh

meowmeow0504

Rìu Sắt
DFX ko có tuổi để so sánh với Dolby đâu !
Bạn thử cài đi, nghe sẽ thấy khác liền. Âm thanh từ Dolby nghe dịu hơn DFX
Đầu tiên bạn nói đúng là cả hai phần mềm đều không có "tuổi" để so sánh gì với nhau cả.Theo ý kiến riêng của mình thì mình nghĩ tuỳ nhu cầu và sở thích mỗi người sẽ khác nhau nữa,theo trải nghiệm từng dùng vào giai đoạn trước thì DFX nhất nhì về phần mềm loại này thời Window Xp á chứ,tuy nhiên thì về giai đoạn sau này thì có cầu tất sẽ có cung nên khá nhiều phần mềm âm thanh vòm ảo ra đời nên không như trước nữa.Chất xám của các nhà phát triển bỏ ra là rất tuyệt vời rồi,mình chỉ là người dùng sản phẩm cuối nên không bình phẩm được.Tóm lại tất cả cũng chỉ là "ảo".Hì ^^

Một câu châm ngôn mà mình rất thích ,tặng bạn: "Các điều chúng ta biết chỉ là một giọt nước. Các điều chúng ta không biết là cả một đại dương" (Isaac Newton)

giahuyck

Rìu Sắt
Cám ơn bạn đã chia sẻ. Mình trước giờ cũng mới chỉ dùng dfx và fxsound nhưng cảm giác mình thấy âm thanh của 2 soft này nghe vẫn khá chói. Mình thấy win 10 có thêm thằng Nahimic nữa ko biết có ai xài chưa. Cho mình xin tí review so với Dolby luôn nha. ?

Hamano Kaito

Moderator
@meowmeow0504 | DFX thực sự ko có tuổi so sánh với Dobly nhưng sẽ ko bao giờ có chuyện ngược lại.
Vì !? vì Dobly được tích hợp vào rất nhiều nền tảng, trong đó có game, tivi, máy nghe nhạc,......... DFX chỉ là một trình ảo hóa âm thanh ko hơn ko kém <== ko thể phát triển thêm được nữa, họ chỉ có ảo hóa. Ko có thực hóa vấn đề đó
Trong khi Dobly đã có phần cứng riêng kèm theo App để điều hướng âm thanh trung thực hơn. Việc các bạn chạy cài driver cũng chỉ là vượt qua bảo mật check driver để cài app của Dobly và nghe thôi. Chứ thực chất muốn xài hết tính năng của Apps thì phải có đúng Driver và phần cứng của Dobly thì nghe mới gọi là CHẤT.
Sau khi mình ghi 1 đóng giải thích như vậy thì bạn có thể hiểu DFX ko có tuổi gì với Dobly nhưng ngược lại thì ko bao giờ có.
--------------
Ảo hóa âm thanh bây giờ rất nhiều soft đã làm được chuyện này. Và có 1 số còn nổi trội hơn DFX nhiều

meowmeow0504

Rìu Sắt
Thank bác, em đã tìm thấy soft, thấy nhiều nhận xét tích cực trên Steam và hỗ trợ tốt tai nghe bluetooth
Oh@@,xin lỗi bạn chút,do hôm nay có thời gian mới xem kĩ lại thì video trên kênh Youtube ở trên có vẻ video về Boom3D đã bị xoá ,chắc do cũng một phần tiêu đề không tốt cho kênh của họ lắm (vì bản chất phần mềm hông "chùa" theo cách nói dân dã :v )
P/s: Bạn có thể cho mình một vài cảm nhận cá nhân sau khi sử dụng được hem?Do tính mình thì dù tốt hay xấu thì cũng rất mong nhận được một vài góp ý về những gì mình giới thiệu,nhất là phần mềm mà không miễn phí thì mình có thể tham khảo về Malware,Virus,Coin,... có thể gặp trên các trang web giả mạo để trường hợp bạn bào cần thì khi đọc thấy sẽ có nguồn lựa chọn phù hợp hơn ! Cảm ơn bạn trước nhé.Đừng giận vì mình hơi "bao đồng" chút,tính mình thích rõ ràng.Hì^^

pmhaos

Búa Gỗ
Oh@@,xin lỗi bạn chút,do hôm nay có thời gian mới xem kĩ lại thì video trên kênh Youtube ở trên có vẻ video về Boom3D đã bị xoá ,chắc do cũng một phần tiêu đề không tốt cho kênh của họ lắm (vì bản chất phần mềm hông "chùa" theo cách nói dân dã :v )
P/s: Bạn có thể cho mình một vài cảm nhận cá nhân sau khi sử dụng được hem?Do tính mình thì dù tốt hay xấu thì cũng rất mong nhận được một vài góp ý về những gì mình giới thiệu,nhất là phần mềm mà không miễn phí thì mình có thể tham khảo về Malware,Virus,Coin,... có thể gặp trên các trang web giả mạo để trường hợp bạn bào cần thì khi đọc thấy sẽ có nguồn lựa chọn phù hợp hơn ! Cảm ơn bạn trước nhé.Đừng giận vì mình hơi "bao đồng" chút,tính mình thích rõ ràng.Hì^^

bằng cách nào đó em đã tìm được link của nó về và cài vào PC, tất nhiên là như bác biết đấy, là link bản xóa đói giảm nghèo {big_smile}
Về cảm nhận của người nghe nhạc phổ thông tai trâu như em thì nó nhiều preset equalizer hơn, giao diện tương đối thân thiện với người dùng so cới Dolby Atmos
Cảm nhận về chất âm trên Backbeat Go 3 và XB950B1 của em thì âm thanh vòm rõ ràng, nhạc từ EDM, các thể loại như nhạc trẻ nhạc vàng nhạc đỏ và cả nhạc cổ điển đều nghe hay hơn với các preset có sẵn, tuy tai trâu nhưng tắt đi nghe e nó khác hẳn nên giờ mỗi lần nghe e đều bật Boom 3D {big_smile}
Về Malware,Virus,Coin,... thì em tin Windows Defender bác ạ {big_smile}

philonganhvu

Búa Gỗ
Em này install khá cực khổ trên window 10. Install lúc đầu được nghe rất hay. Restart lại máy thì máy tính máy âm thanh. Install lại thì nghe được nhưng đồ thị sóng âm trên App không hiển thị. Xin link hướng dẫn install trên Window 10 pro.

Hamano Kaito

Moderator
Boom3D (dịch tạm sang tiếng việt là bủng nổ như đêm 30 tết). @pmhaos | Boom3D này trước mình có đăng cách trialreset nhưng ko thấy ai đụng tới. Toàn là thấy tìm crac_k trên mạng thôi.
Bài đó của mình, mình đã tiễn nó đi tây thiên rồi nên ko bàn tới nữa. Chỉ muốn cho bạn biết là có cách xài mãi mãi như vậy thôi {bye}

philonganhvu

Búa Gỗ
Boom3D (dịch tạm sang tiếng việt là bủng nổ như đêm 30 tết). @pmhaos | Boom3D này trước mình có đăng cách trialreset nhưng ko thấy ai đụng tới. Toàn là thấy tìm crac_k trên mạng thôi.
Bài đó của mình, mình đã tiễn nó đi tây thiên rồi nên ko bàn tới nữa. Chỉ muốn cho bạn biết là có cách xài mãi mãi như vậy thôi
MÌnh muốn xin link hướng dẫn install
Dolby Digital Plus
trên Window 10 pro

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bằng cách nào đó em đã tìm được link của nó về và cài vào PC, tất nhiên là như bác biết đấy, là link bản xóa đói giảm nghèo {big_smile}
Về cảm nhận của người nghe nhạc phổ thông tai trâu như em thì nó nhiều preset equalizer hơn, giao diện tương đối thân thiện với người dùng so cới Dolby Atmos
Cảm nhận về chất âm trên Backbeat Go 3 và XB950B1 của em thì âm thanh vòm rõ ràng, nhạc từ EDM, các thể loại như nhạc trẻ nhạc vàng nhạc đỏ và cả nhạc cổ điển đều nghe hay hơn với các preset có sẵn, tuy tai trâu nhưng tắt đi nghe e nó khác hẳn nên giờ mỗi lần nghe e đều bật Boom 3D {big_smile}
Về Malware,Virus,Coin,... thì em tin Windows Defender bác ạ {big_smile}
Bạn đã súc phạm đến loài trâu chúng nó rồi

tai tr_u.jpg

pmhaos

Búa Gỗ
Bài đó của mình, mình đã tiễn nó đi tây thiên rồi nên ko bàn tới nữa. Chỉ muốn cho bạn biết là có cách xài mãi mãi như vậy thôi
Hôm đó em cũng search diễn đàn trước ;)) nhưng không thấy có thì mới đi lụm hàng ngoài đó bác

Bạn đã súc phạm đến loài trâu chúng nó rồi

Các cụ chả bảo "Đàn gảy tai trâu" em chỉ dùng lại thôi bác {big_smile}

meowmeow0504

Rìu Sắt
Hôm đó em cũng search diễn đàn trước ) nhưng không thấy có thì mới đi lụm hàng ngoài đó bác

Các cụ chả bảo "Đàn gảy tai trâu" em chỉ dùng lại thôi bác
Theo cách dùng ngôn ngữ hông lẫn vào đâu được bạn cũng đến từ miền Trung hay Nam dzạ ? ><

Hamano Kaito

Moderator
@pmhaos | Bạn search từ lúc nào vậy ? Vì bài mình xóa trước tết, mà bài đó là bài tổng hợp <= tức là mình gom thành 1 đóng trong 1 topic (tổng hợp lại toàn bộ soft mà mình yêu thích, và fix nữa)
Nên search có thể sẽ ko ra được. {rofl}{rofl}

meowmeow0504

Rìu Sắt
MÌnh muốn xin link hướng dẫn install
Dolby Digital Plus
trên Window 10 pro
Đầu tiên bạn cho mình xin hình về tên driver âm thanh nhé ! Có thể vào hộp thoại Device manager như trên video hoặc mở hộp thoại Run (Window+R),nhập devmgmt.msc->ENTER rồi vào mục Sound driver sau đó chụp ảnh màn hình bằng các công cụ sẵn có của Window hoặc bất kì phần mềm chụp ảnh màn hình nào mà bạn biết .Nếu được thì bạn nói sơ một chút về quá trình cài đặt để mình dễ tìm hướng giúp đỡ nhá.{smile}

philonganhvu

Búa Gỗ
Đầu tiên bạn cho mình xin hình về tên driver âm thanh nhé ! Có thể vào hộp thoại Device manager như trên video hoặc mở hộp thoại Run (Window+R),nhập devmgmt.msc->ENTER rồi vào mục Sound driver sau đó chụp ảnh màn hình bằng các công cụ sẵn có của Window hoặc bất kì phần mềm chụp ảnh màn hình nào mà bạn biết .Nếu được thì bạn nói sơ một chút về quá trình cài đặt để mình dễ tìm hướng giúp đỡ nhá.
Mình sẽ gửi lại bạn thông tin nếu có thể là 6h30 chiều nay (14/02/2020). Cảm ơn bạn đã trợ giúp

meowmeow0504

Rìu Sắt
Cám ơn bạn đã chia sẻ. Mình trước giờ cũng mới chỉ dùng dfx và fxsound nhưng cảm giác mình thấy âm thanh của 2 soft này nghe vẫn khá chói. Mình thấy win 10 có thêm thằng Nahimic nữa ko biết có ai xài chưa. Cho mình xin tí review so với Dolby luôn nha. ?
Khi một người đã có rồi thì luôn muốn tìm thêm nữa^^ .Mình sẽ trả lời bạn theo sự tìm hiểu mang tình tương đối nhé (do không có điều kiện thực nghiệm).Đầu tiên phần mềm bạn đề cập hỗ trợ tốt nhất cho dòng Laptop của hãng MSI.Về tác dụng thực tế thì Nahimic và một phần mềm khác là Sound BlasterX 720 ° đều chủ yếu giới thiệu thiết kế dành cho game thủ,hỗ trợ rất đa dạng game : PUBG,các trò chơi FPS... Còn phần mềm mình giới thiệu nghiêng về giải trí,xem phim,nghe nhạc hơn(tất nhiên trong phần mềm vẫn có cấu hình cho trò chơi nhưng mình nghĩ sẽ không đầy đủ như hai phần mềm trên,... bù lại điểm cộng là nếu bạn thường xuyên chơi các trò chơi có hỗ trợ chuẩn âm thanh của Dolby thì có lẽ phần mềm của mình sẽ lợi thế hơn một chút,theo mình thấy thì khá nhiều các trò chơi nổi tiếng đều hỗ trợ chuẩn âm thanh của Dolby).

***Sau một lúc đọc góp ý cho bài viết trên diễn đàn của MSI mình có thêm ý kiến cho bạn tham khảo.Nếu bạn là người chơi trò chơi theo hơi hướng chơi vui vẻ thư giãn(cảm nhận đồ hoạ,âm thanh sống động...)thì nên cài đặt Nahimic hoặc Sound BlasterX 720 ° ,còn bạn chơi theo xu hướng tập trung yêu cầu độ chính xác cao(tỉ thí 1vs1 trong các trò chơi sinh tồn,FPS), lời khuyên mình đọc thấy khá hữu ích là không nên dùng vì âm thanh đem lại tuy hay,nhưng không mang sự chính xác cao (ví dụ: tiếng bước chân của đối thủ,tiếng súng từ xa... ).Tóm lại phần mềm đem cho bạn âm thanh "vòm ảo" mà. :p

Hy vọng sau những góp ý của mình bạn sẽ có lựa chọn hợp với mình nhất,chúc bạn vui vẻ nhé! Mình để link bài viết giới thiệu Nahimic 3 trên diễn đàn của MSI để bạn tham khảo :

Sửa lần cuối:

pmhaos

Búa Gỗ
Theo cách dùng ngôn ngữ hông lẫn vào đâu được bạn cũng đến từ miền Trung hay Nam dzạ ? ><

Em Hà Nội bác ạ ??

@pmhaos | Bạn search từ lúc nào vậy ? Vì bài mình xóa trước tết, mà bài đó là bài tổng hợp <= tức là mình gom thành 1 đóng trong 1 topic (tổng hợp lại toàn bộ soft mà mình yêu thích, và fix nữa)
Nên search có thể sẽ ko ra được.

Ý em là tìm VN-Zoom không có, rồi mới đi tìm ở ngoài đó bác, nếu bác còn tút thì có thể share riêng tư em được không ạ ? qua khi bác bảo là reset dùng thử được e cùng google xem mà không có hướng dẫn cụ thể.