Review Software - Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review Software Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
chào cả nhà
mình đã làm theo hướng dẫn nhưng đến bước này thì bị lỗi
link ảnh
do mình chèn ảnh bị lỗi mong cả nhà lượng thứ

mong nhận đc hướng dẫn của cả nhà

Lỗi cho biết bạn đã install một Dolby khác trong máy, có phải trong phần Apps bạn đã cài cả hai? Chỉ cài được một trong hai thôi bạn nhe. Bạn xem hình dưới đây, chỉ cài một cái thôi nha bạn:

apps 2020-01-29_150037.png

meowmeow0504

Rìu Sắt
Toi xin cam on . Cho hoi giua dfx voi phan mem nay cai nao tot hon ?
Tuy mình không rõ lý do nhưng lần sau bạn chú ý sự nhắc nhở của Mod nhá ! Nếu bạn chưa cài đặt bộ gõ tiếng Việt thì có thể tham khảo cài đặt bộ gõ này :
https://evkeyvn.com/*Trình duyệt Cốc Cốc và Bchrome cũng có bộ gõ tích hợp,nhưng mình không khuyến khích bạn sử dụng cho lắm.Đó là ý kiến chân thành của mình,bạn thích thì vẫn có thể sử dụng theo sở thích cá nhân nhé.^^
*Về sự so sánh giữa 2 phần mềm thì trên bài viết mình đã nêu một chút "ý kiến cá nhân" để mọi người tham khảo rồi .Còn nói hơn thua thì mình không đặt thành vấn đề bình phẩm được bởi vì đó là chất xám của các nhà phát triển phần mềm .Thân gửi bạn !

Sửa lần cuối:

pmhaos

Búa Gỗ
Đã cài thành công, thao tác em thấy cũng khá dễ dàng, nhưng mà chết cái không hỗ trợ cho tai nghe Bluetooth như Dolby Atmos

Bác thớt có gợi ý nào cho em về app nào tương tự Dolby Atmos với , ngoài Windows Sonic ra ấy ạ {big_smile}

meowmeow0504

Rìu Sắt
Đã cài thành công, thao tác em thấy cũng khá dễ dàng, nhưng mà chết cái không hỗ trợ cho tai nghe Bluetooth như Dolby Atmos

Bác thớt có gợi ý nào cho em về app nào tương tự Dolby Atmos với , ngoài Windows Sonic ra ấy ạ
Thực ra nếu tham khảo về thể loại phần mềm này tưởng không nhiều nhưng nhiều không tưởng luôn ý ^^ .Nếu bạn có tính thích khám phá thì trên trang Youtube của người hướng dẫn họ chia sẻ khá nhiều phần mềm tương tự của DTS,Blaster,Dolby,...Nhưng gói gọn trong TOPIC mình không giới thiệu những phần mềm mình chưa trải nghiệm được.Nếu bạn cần tìm một phần mềm tương tự hỗ trợ cho tai nghe Bluetooth thì có thể search trên kênh Youtube ở trên với key word : "Boom3D".Còn link phần mềm thì mình không dẫn được vì "tiêu đề không hay lắm" và mình chưa có điều kiện trải nghiệm ,do tham khảo thì chỉ hỗ trợ tốt cho Window 10 và hệ sinh thái các thiết bị di động...
Xin lỗi bạn vì trả lời hơi chậm do đặc thù vào những ngày này mình không có nhiều thời gian.Thân gửi đến bạn nhá.Hì !

Sửa lần cuối:

pmhaos

Búa Gỗ
Thực ra nếu tham khảo về thể loại phần mềm này tưởng không nhiều nhưng nhiều không tưởng luôn ý ^^ .Nếu bạn có tính thích khám phá thì trên trang Youtube của người hướng dẫn họ chia sẻ khá nhiều phần mềm tương tự của DTS,Blaster,Dolby,...Nhưng gói gọn trong TOPIC mình không giới thiệu những phần mềm mình chưa trải nghiệm được.Nếu bạn cần tìm một phần mềm tương tự hỗ trợ cho tai nghe Bluetooth thì có thể search trên kênh Youtube ở trên với key word : "Boom3D".Còn link phần mềm thì mình không dẫn được vì "tiêu đề không hay lắm" và mình chưa có điều kiện trải nghiệm ,do tham khảo thì chỉ hỗ trợ tốt cho Window 10 và hệ sinh thái các thiết bị di động...
Xin lỗi bạn vì trả lời hơi chậm do đặc thù vào những ngày này mình không có nhiều thời gian.Thân gửi đến bạn nhá.Hì !
Thank bác, em đã tìm thấy soft, thấy nhiều nhận xét tích cực trên Steam và hỗ trợ tốt tai nghe bluetooth

CẢM ƠN BẠN!!!

meowmeow0504

Rìu Sắt
Do thời gian này mình có nhiều thời gian rảnh hơn nhờ virus ^^ ,nên mình đã edit lại thời gian đọc và note cẩn thận một số bình luận khá chu đáo của Bác Hoàng Đức và bạn Hamano Kaito .Một số ý mình cho là cần thiết nên mình để cỡ chữ hơi to và font khác một chút nên nếu khó nhìn thì mọi người cứ góp ý để mình chỉnh sửa lại nhé ! Mọi người một đêm ngon giấc.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Vai trò nó tương tự như SRS Audio Sandbox không ad
Sorry bạn vì dạo này mình hơi bận tí với do comment của bạn hơi trôi nên mình cũng hông để ý lắm.Qua tra Google thì mình nghĩ là tương tự.Tất nhiên còn phụ thuộc vào nguồn âm thanh bạn đang play nữa. Vd : nếu bạn xem video hoặc phim có hỗ trợ công nghệ âm thanh của Dolby thì có thể cảm nhận rõ rệt sự khác biệt hơn,đơn giản hơn thì play một bản nhạc ưa thích không sành lắm mà để ý chút chắc cũng thấy khác rõ rệt á.Mình chỉ gợi ý nhỏ vậy,bạn thích sự ổn định , ưa vọc vạch và đang dùng phần mềm trên thì mình nghĩ nên giữ vậy vì theo một số ảnh review trên mạng thì mình thấy hình như phần mềm bạn nói có nhiều tuỳ chỉnh hơn cho âm,...Còn bạn chỉ cần âm lượng lớn và không quan trọng tuỳ chỉnh lắm thì mình nghĩ phần mềm mình giới thiệu khá đơn giản và hợp với bạn hơn.Một lần nữa xin lỗi vì trả lời trễ nhé!!!

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Tại cái máy của mình nó cũng cùi mía thôi, nên cài DFX thấy cũng nhẹ và tuỳ chỉnh đơn giản, rãnh để test thử coi sao :D

Dolby nhẹ lắm bạn, cũng y chang như DFX vậy thôi, nhưng có điều nó xài ổn hơn DFX nhiều
Mình trước cũng xài DFX, cái thời mà tai nó còn trâu (chưa biết thưởng thức nhạc là gì). Giờ ta đã khác xưa rồi diễm (tai hết trâu rồi chuyển sang nghé). Nghe nhạc tạm tạm được nên đua đòi đủ thứ mặc dầu vẫn chưa vào đâu ! Ahahah {band}

meowmeow0504

Rìu Sắt
Cho mình hỏi giữa hai bản Dolby Digital Plus Home Theater và Dolby Digital Plus Advanced Audio thì bản nào ngon hơn ạ?
Vâng,đầu tiên cả hai bản....đều không ăn được nên mình không biết có ngon không :v .Thực sự thì mình rất ngại trả lời những câu như thế này khi mở TOPIC vì bạn cũng thấy một số các bình luận ở trên sẽ có rất nhiều sự so sánh,...giữa các phần mềm tương tự nhau về mặt chức năng nhưng mình không thể giới thiệu hết những phần mềm mình chưa trải nghiệm được và mình nghĩ tuỳ sở thích của mỗi người về phần tinh chỉnh âm sao cho hợp ý nữa.Tuy nhiên bạn đã có câu hỏi mình sẽ trả lời theo sự tìm hiểu và dựa trên một chút lý thuyết mặc dù hông đúng hoàn toàn nhé ! Theo mình tham khảo thì đại đa số sẽ chọn Dolby Digital Plus Home Theater.Nếu muốn so sánh thêm giữa phần mềm mình giới thiệu và Dolby Home Theater V4 (phần mềm này khác nhé), thì mình sẽ gợi ý rằng Dolby Home Theater V4 dành cho sở thích âm trầm và vừa,còn Dolby Digital Plus Home Theater dành cho bạn nào có sở thích âm to rõ và cao á.Mình để link công nghệ âm thanh của Dolby cho bạn tham khảo(không đúng hoàn toàn trong trường hợp phần mềm,lưu ý):
https://www.dolby.com/us/en/technologies/dolby-home-theater-v4.html