Review Software - Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review Software Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi may mắn có làm việc cho 1 ông chủ , ông này nghiện nhạc thính phòng .
Vào phòng nghe nhạc của ông tôi bị ngộp . bởi vì lần đầu tiên trong đời mới thấy .
Vui vui tôi hỏi ông món nào là đắt giá nhất trong dàn này , ông nói là cặp loa .
Tôi thấy cái dây gắn vào loa nó to đùng đường kính đến 5cm . thắc mắc tôi hỏi thì ông nói mua 6M dây loa hết gần 8K$ . Ô hô 8K$ chỉ để mua cặp dây loa , đầu dây gắn vào loa siết = cái bulong 1.5cm chứ ko phải ghim = jack :D

Trong khi ở nhà có dàn sony HT-DDW7600 là tôi cưng nó lắm rồi . Hồi 10 năm trước bóp ruột mua nó 17tr , quy đổi vàng thì giờ này có lẽ mua được nhiều hơn :p

Sửa lần cuối:

linhktu

Búa Gỗ
Nếu mình không nhầm thì theme metro bản window bạn đang sử dụng là window 8.1 . Có lẽ bạn chưa vô hiệu hóa kiểm chứng driver nên báo lỗi như vậy.Do window 8.1 mình không rõ có develop mode giống như window 10 trên video không nên mình sẽ gợi ý một cách khác để cài driver nhé !

Cách cài driver :
1. Dùng tổ hợp phím Window + R . Rồi nhập cmd vào hộp thoại Run . (Bước này bạn cứ làm sao mở nhanh cmd là được )
2.Bấm chuột phải vào cmd.exe trong Chương trình, sau đó bấm Chạy với tư cách quản trị viên.
3. Tại cmd, gõ văn bản sau rồi nhấn ENTER:

bcdedit /set TESTSIGNING ON

4. Đóng cửa sổ cmd , sau đó khởi động lại máy tính của bạn.

*Sau khi cài thành công driver và phần mềm,bạn khoan dùng mà hãy lặp lại các bước để bật Test mode ở trên,nhưng nhập lệnh này để tắt Test mode ở bước 3 nếu bạn không có nhu cầu thao tác nhiều với chế độ này :

bcdedit /set TESTSIGNING OFF
vẫn chưa tìm ra lỗi bạn ạ
https://www.upsieutoc.com/images/2020/01/28/Untitled63ad472fa9e70836.png

meowmeow0504

Rìu Sắt
Sửa lần cuối:

linhktu

Búa Gỗ
Nhìn tên driver mình không nhầm thì bạn đang cài driver Dolby Atmos phải không ạ ? Nếu bạn đang định cài phần mềm khác trên kênh Youtube thì bạn có thể gửi link video ấy để mình xem thử qua xem.Do laptop mình không hỗ trợ Dolby Atmost nên khó kiểm tra giúp bạn .
mình thử dùng dolby digital plus vs atmost nhưng nó cũng như nhau mà mình vẫn chưa ìm ra lỗi

meowmeow0504

Rìu Sắt
mình thử dùng dolby digital plus vs atmost nhưng nó cũng như nhau mà mình vẫn chưa ìm ra lỗi
Bạn có thể gửi link video Dolby Atmos mà bạn xem hướng dẫn được không ạ?Chứ nói chung chung thì mình khó gỡ vấn đề giúp .Do tuy hai phần mềm mình nghĩ cách cài thì có thể tương tự nhau nhưng ví dụ bạn có thể nhầm ở bước thêm thư mục cài đặt nhầm hoặc do Dolby Atmos không hỗ trợ Window 8.1 chẳng hạn (do mình không có điều kiện thể kiểm tra) . ^^
Edit :Cũng vì dolby digital plus mình thấy hỗ trợ đa dạng cả 3 bản window (7,8.1&10) nên mình mới quyết định dùng lâu dài.Do Dolby Atmos khá mới nên mình nghĩ sẽ hỗ trợ tốt Window 10 là nhiều nhất.

linhktu

Búa Gỗ
Bạn có thể gửi link video Dolby Atmos mà bạn xem hướng dẫn được không ạ?Chứ nói chung chung thì mình khó gỡ vấn đề giúp .Do tuy hai phần mềm mình nghĩ cách cài thì có thể tương tự nhau nhưng ví dụ bạn có thể nhầm ở bước thêm thư mục cài đặt nhầm hoặc do Dolby Atmos không hỗ trợ Window 8.1 chẳng hạn (do mình không có điều kiện thể kiểm tra) . ^^
Edit :Cũng vì dolby digital plus mình thấy hỗ trợ đa dạng cả 3 bản window (7,8.1&10) nên mình mới quyết định dùng lâu dài.Do Dolby Atmos khá mới nên mình nghĩ sẽ hỗ trợ tốt Window 10 là nhiều nhất.
mình mắc chỗ này:
mình đã bật test mod ....https://www.upsieutoc.com/images/2020/01/28/1.png

meowmeow0504

Rìu Sắt
Để mình tìm hiểu về Develop mode trên window 8.1 thử xem sao.Do Window 7 của mình không vô hiệu hoá kiểm chứng driver dễ được nên khi dùng Test mode ,laptop mình cài đặt bình thường . Bạn cũng có thể tự thân vận động trước bằng key word "Develop mode trên window 8.1" trên Google trước !

meowmeow0504

Rìu Sắt
Nếu vẫn không được thì bạn có thể xem phần mềm hỗ trợ này trên trang web của một tình nguyện viên người Trung duy trì do bạn @Hamano Kaito giới thiệu .Trước mình cũng có đọc được trên Cộng đồng J2team có một bạn đã dùng APO Driver cài đặt thành công Dolby Atmos mà lâu rồi mình không nhớ rõ lắm .Hình như bạn ấy tên Triết hay sao ấy ^^ .Để mình tìm hiểu thêm .Bạn cứ bình tĩnh,đừng hoảng nếu không dễ dẫn đến lỗi khác !
https://puresoftapps.blogspot.com/2018/04/realtek-apo-driver.html

meowmeow0504

Rìu Sắt
Tôi may mắn có làm việc cho 1 ông chủ , ông này nghiện nhạc thính phòng .
Vào phòng nghe nhạc của ông tôi bị ngộp . bởi vì lần đầu tiên trong đời mới thấy .
Vui vui tôi hỏi ông món nào là đắt giá nhất trong dàn này , ông nói là cặp loa .
Tôi thấy cái dây gắn vào loa nó to đùng đường kính đến 5cm . thắc mắc tôi hỏi thì ông nói mua 6M dây loa hết gần 8K$ . Ô hô 8K$ chỉ để mua cặp dây loa , đầu dây gắn vào loa siết = cái bulong 1.5cm chứ ko phải ghim = jack

Trong khi ở nhà có dàn sony HT-DDW7600 là tôi cưng nó lắm rồi . Hồi 10 năm trước bóp ruột mua nó 17tr , quy đổi vàng thì giờ này có lẽ mua được nhiều hơn
Dạ qua cách nói chuyện cháu thấy chắc Bác cũng lớn hơn cháu nhiều về trải nghiệm cuộc sống,còn về t*ổi Bác cháu mình đừng bàn nhé .Cháu sợ già lắm ý. ^^ . Do Bác nói nghe chỉ để có mà nghe dzậy cháu đoán chắc cải lương khi đi lai rai với mấy ông bạn về của phu nhân chắc không vui tai lắm nhỉ . :v

Âm thanh xuất ra loa hay thì cần hội đủ tất thảy các điều kiện .
1/ - File âm thanh
2/ - Phần cứng
3/ - thứ yếu là đến phần mềm
4/ - Cách config
===========
Người thưởng thức âm thanh chuyên thì tốn kém về mọi mặt . Cả công sức lẫn tiền của
================
Người nghe chỉ để có mà nghe thì ko phải đầu tư sâu , vì vậy mà ko bị MỆT
============
Tôi thuộc dạng nghe chỉ có để mà nghe !!
Đọc thấy thú vị quá

meebo

Rìu Vàng Đôi
Âm thanh xuất ra loa hay thì cần hội đủ tất thảy các điều kiện .
1/ - File âm thanh
2/ - Phần cứng
3/ - thứ yếu là đến phần mềm
4/ - Cách config
===========
Người thưởng thức âm thanh chuyên thì tốn kém về mọi mặt . Cả công sức lẫn tiền của
================
Người nghe chỉ để có mà nghe thì ko phải đầu tư sâu , vì vậy mà ko bị MỆT
============
Tôi thuộc dạng nghe chỉ có để mà nghe !!
hồi cách đây 2 năm em đọc 1 bài viết về dân chơi nghe nhạc là một cụ ông bên Nhật, đồ chơi của ông siêu bén nhưng có một thứ khiến ông không hài lòng đó là...điện. Ông yêu cầu trồng cột điện và lắp bình hạ thế từ đường dây chính dẫn vào nhà vì lý do xài điện thường khiến âm bị nhiểu, ông không hài lòng. Sau khi lắp xong ông cảm thấy thỏa mãn vô cùng.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã cài được Dolby trên bản Win 8.1 rồi các bạn, bước chủ chốt là cái hình dưới đây, tôi ít khi vào settings của Win 8.1 nên bị lấn cấn ở chổ này, tôi gửi cái video bên dưới cho bạn nào chưa biết thi làm theo:

Trước đó tôi đã làm thử các thao tác khác đều không có hiệu lực, ở Win 8.1 thì khi vào được như hình trên nó khác với Win 10 có một chút xíu thôi, tôi tìm thấy cái video này, bạn nào chưa biết thì xem, chỉ cần nhấn F7.

Link video dành riêng cho Win 8.1, bạn chỉ cần xem cách ngưới ta vào được giống cái hình ở trên thôi rồi tiếp tục làm theo video ở #1 của bạn chủ topic là thành công nhe.

Hình lỗi trước đó khi chưa nhấn F7:

dolby 8164 2020-01-28_130017.png

Còn dưới đây là một số hình ảnh khi tôi cài driver thành công:

dolby 2020-01-28_133821.png

dolby-2  2020-01-28_133821.png

dolby-3  2020-01-28_133821.png

dolby-4  2020-01-28_133821.png

Sau khi cài thêm apps:

Như vậy tôi đã cài thành công trên Win10, 8.1 và 7 rồi đó các bạn. Cảm ơn bạn chủ topic rất nhiều và tôi thân chúc tât cả các bạn cài đặt thành công.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Tôi đã cài được Dolby trên bản Win 8.1 rồi các bạn, bước chủ chốt là cái hình dưới đây, tôi ít khi vào settings của Win 8.1 nên bị lấn cấn ở chổ này, tôi gửi cái video bên dưới cho bạn nào chưa biết thi làm theo:

Trước đó tôi đã làm thử các thao tác khác đều không có hiệu lực, ở Win 8.1 thì khi vào được như hình trên nó khác với Win 10 có một chút xíu thôi, tôi tìm thấy cái video này, bạn nào chưa biết thì xem, chỉ cần nhấn F7.

Link video dành riêng cho Win 8.1, bạn chỉ cần xem cách ngưới ta vào được giống cái hình ở trên thôi rồi tiếp tục làm theo video ở #1 của bạn chủ topic là thành công nhe.

Hình lỗi trước đó khi chưa nhấn F7:

Còn dưới đây là một số hình ảnh khi tôi cài driver thành công:

Sau khi cài thêm apps:

Như vậy tôi đã cài thành công trên Win10, 8.1 và 7 rồi đó các bạn. Cảm ơn bạn chủ topic rất nhiều và tôi thân chúc tât cả các bạn cài đặt thành công.

Dạ cháu cám ơn góp ý chi tiết của Bác . Khi nào có thời gian cháu sẽ Note lại lên bài viết ạ ! Do ở dưới bình luận nên sợ mọi người không để ý .