DLC Boot 2019 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

DLC Boot 2019

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
MÌnh có tải về và test thử mấy hôm trước, tuần trước thì phải, thì bản này khá nhiều lỗi, lỗi đến mức không thể chấp nhận được. Mình đã boot vào usb 2,3 lần thì mới thanhf công, còn boot UEFI thì ko thể boot lên được.
DLC còn phải thay đổi nhiều và phải có đột phá, chứ cứ thế này cũng không khá hơn mấy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
MÌnh có tải về và test thử mấy hôm trước, tuần trước thì phải, thì bản này khá nhiều lỗi, lỗi đến mức không thể chấp nhận được. Mình đã boot vào usb 2,3 lần thì mới thanhf công, còn boot UEFI thì ko thể boot lên được.
DLC còn phải thay đổi nhiều và phải có đột phá, chứ cứ thế này cũng không khá hơn mấy.

Bên cháu thì bị như thế trong khi bên Bác tạo xong là boot vào UEFI và Legacy không có vấn đề gì, nó bị lỗi ở một số soft ngoài menu UEFI, đang chờ tác giả chỉnh lại. Lần cháu load về test, có lẽ cháu load bản v3.5, đúng là bản này có lỗi nhưng Bác vẫn tạo boot được cháu à. Bây giờ thì tác giả đã up lên bản v 3.6, bản này tạo boot không còn bị lỗi NTLDR như trước nữa.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
có ai bị như mình ko nhỉ???

ko rõ virus nguy hiểm ko, vì bản thân trong DLC tích hợp các patch nên báo cũng bt, nhưng lần này thấy windows defend báo hình con chó kia thấy lạ, chưa thấy bao giờ

Tôi không dùng WD nên không biết đó bạn, tôi dùng Eset và Malwarebytes cùng với Gridinsoft, khi chạy thì không thấy báo, check từ virus total thì nó ra kết quả này:

3560

Còn đây là hình sau khi tôi gắn usb vào, soft Smadav báo như sau:

3561

mrJaden

Rìu Bạc
Tôi không dùng WD nên không biết đó bạn, tôi dùng Eset và Malwarebytes cùng với Gridinsoft, khi chạy thì không thấy báo, check từ virus total thì nó ra kết quả này:

Xem phần đính kèm 3560

Còn đây là hình sau khi tôi gắn usb vào, soft Smadav báo như sau:

Xem phần đính kèm 3561
mình dùng AV mặc định của win 10, thấy nó báo hình con chó to to nên thấy ngộ, vì trc giờ chưa thấy Windows Defender báo kiểu này bao giờ, còn quét bằng các AV khác thì mình cũng đc kq như bác

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Cháu xài bản 3.6, xài 1 lúc (khoảng 1 giờ) thì một số icon soft trên màn hình trở thành trắng tinh và không thể click được {canny}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu xài bản 3.6, xài 1 lúc (khoảng 1 giờ) thì một số icon soft trên màn hình trở thành trắng tinh và không thể click được {canny}

Bác chưa gặp tình trạng này, để Bác sẽ dùng thời gian giống như cháu xem sao, mà máy của cháu là BIOS\Legacy với bản Win10PEx86 đúng không cháu?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác đã thử rồi cháu, mở youtube video suốt một tiếng đồng hồ, không thấy gì bất thường xảy ra cả. Bên cháu đã thao tác gì, cháu cứ nói Bác sẽ test tiếp.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Bác đã thử rồi cháu, mở youtube video suốt một tiếng đồng hồ, không thấy gì bất thường xảy ra cả. Bên cháu đã thao tác gì, cháu cứ nói Bác sẽ test tiếp.
Cũng có thể do trời nóng quá, máy cháu bị nóng nên thế...
À với cháu xài Cent, mở tầm 6 cái Tab là nó hiện ra trang trắng với lỗi đại loại là hết Ram (cũng gặp trong bản DLC 2017).
Cháu muốn hỏi Win10 trên DlcBoot là xài bao nhiêu Ram vậy? Và có cách nào tăng lên đến max Ram của máy luông không ạ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cũng có thể do trời nóng quá, máy cháu bị nóng nên thế...
À với cháu xài Cent, mở tầm 6 cái Tab là nó hiện ra trang trắng với lỗi đại loại là hết Ram (cũng gặp trong bản DLC 2017).
Cháu muốn hỏi Win10 trên DlcBoot là xài bao nhiêu Ram vậy? Và có cách nào tăng lên đến max Ram của máy luông không ạ?
Trước khi nói về DLCboot, Bác muốn cháu xem mấy hình từ AnhDv boot, khi boot vào WinPE thì nó có phần Ram Disk, đây là cái mà Bác thích vì mình có thể mở ra rất nhiều soft và máy không bị tắt hay treo:

3618

Khi Bác mở nhiều chương trình thì part RamDisk vẫn còn y nguyên trên bản WinPE, nên không gặp vấn đề gì. Máy của Bác ram là 8GB, đây là máy BIOS\Legacy.

Bây giờ cháu xem hình từ DLC 2019, khi mới boot vào thì part RamDisk cũng hiện lên nhưng khi Bác mở CAD thì nó lại biến mất, cháu để ý bên máy cháu xem có giống vậy không nhé.

Hình dưới này có mở thêm Minitool và ATI2019

Ở trên desktop có phần Set Temp path, cháu thử tạo thêm vào bất cứ part nào còn trống trên máy tính xem khi mở nhiều như vậy thì còn bị lỗi nữa hay không? Máy Bác ram 8Gb nên chắc nó chưa bị vụ hết Ram. Mỗi lần dùng boot của ai, mở ra mà thấy có RamDisk thì Bác rất thích đó cháu.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Để cháu test lại coi sao.

À cháu chỉ cần vào được trình duyệt (vào face, làm việc trên Google Docs), xem được video, quét virus thì xài AnhDv Boot được không bác.
Cháu tính thử hết vài cái coi sao {ops}

Với bác biết bản Ghost Full Driver, No Soft Win7 dành cho máy tầm 2 GB của ai ổn không ạ. Giới thiệu cháu phát. Cháu công việc kiểu viết, thi thoảng quay ít video hướng dẫn về web xài phần mềm SnagIT, nên cũng không yêu cầu gì cao ạ.
Máy cháu đang xài cũng lâu rồi, cũng nhiều vấn đề, nhưng tính cháu xài cái gì đến lúc nào không xài được nữa mới bỏ, hơn nữa giờ nó vẫn đáp ứng được công việc, nên giờ vẫn chưa có ý định mua máy mới.

Cảm ơn bác.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Để cháu test lại coi sao.

À cháu chỉ cần vào được trình duyệt (vào face, làm việc trên Google Docs), xem được video, quét virus thì xài AnhDv Boot được không bác.
Cháu tính thử hết vài cái coi sao {ops}

Với bác biết bản Ghost Full Driver, No Soft Win7 dành cho máy tầm 2 GB của ai ổn không ạ. Giới thiệu cháu phát. Cháu công việc kiểu viết, thi thoảng quay ít video hướng dẫn về web xài phần mềm SnagIT, nên cũng không yêu cầu gì cao ạ.
Máy cháu đang xài cũng lâu rồi, cũng nhiều vấn đề, nhưng tính cháu xài cái gì đến lúc nào không xài được nữa mới bỏ, hơn nữa giờ nó vẫn đáp ứng được công việc, nên giờ vẫn chưa có ý định mua máy mới.

Cảm ơn bác.

Dùng boot của AnhDv theo yêu cầu của cháu thì tốt cho cháu đó, cháu đợi AnhDv ra bản mới nhất rồi dùng luôn. Của DLC thì nó có cái tiện là khi cháu mở cái menu DLC trên Windows, cháu có thể install ngay các soft portable, không cần phải boot vào WinPE mới làm việc được, chẳng hạn như bản Minitool Partition Wizard 11, click vào dấu tích là có dùng ngay trên Windows...
Rất lâu rồi Bác không dùng các bản ghost từ Win 7 nên không nhớ chính xác bản nào tốt để giới thiệu cho cháu, để từ từ Bác lục lại trong kho xem còn bản nào không nha cháu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@rs_lyly2009, Bác có tìm ra hai bản Win 7 x64 và x86 Luxury của bạn Khat_mausr, không thấy soft đính kèm, Bác đã làm thử trên máy ảo với bản x86 và dùng boot cứu hộ của AnhDv. Bài này không liên quan đến topic này nên Bác sẽ tạo một topic chia sẻ cách làm luôn cho bạn nào chưa biết. Cháu đợi nhé, Bác sẽ gửi bài viết lên, đồng thời upload lên GGD hai bản GHO của bạn ấy.

P/s: Link bài viết đây cháu, chắc phải đợi Admin duyệt rồi mới public:

https://vn-z.vn/threads/chia-se-cac...y-ao-vmware-voi-tools-cuu-ho-cua-anhdv.11648/

Sửa lần cuối:

dtlklk

Búa Gỗ
Cách tạo boot ấn tượng quá, chỉ còn lại 1 file DLCBoot.exe.
Mình đang tạo nhiều multiboot 1trong 1 usb để trải nghiệm, thì bác cho 1 hỏi file bắt đầu khởi chạy menu là file nào (thường ở những usb boot khác là BOOTMGR hoặc grldr.

dtlklk

Búa Gỗ
Cách tạo boot ấn tượng quá, chỉ còn lại 1 file DLCBoot.exe.
Mình đang tạo nhiều multiboot 1trong 1 usb để trải nghiệm, thì bác cho 1 hỏi file bắt đầu khởi chạy menu là file nào (thường ở những usb boot khác là BOOTMGR hoặc grldr.
À mình kiếm đc file dlc ở folder chính khi creart iso r.
Cảm ơn bác bản dlc này, rất ấn tượng khi tạo usb boot chỉ còn lại 1 file.