PM Hệ thống - Disk Write Copy Pro Edition v1.5 + Key (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phần mềm đóng băng hệ thống! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống Disk Write Copy Pro Edition v1.5 + Key (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phần mềm đóng băng hệ thống!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Đóng băng hệ thống luôn là sự lựa chọn tối ưu để bảo vệ máy tính khỏi những thay đổi không mong muốn, hiện nay các phần mềm này được dùng rất phổ biến ở những nơi công cộng như tiệm Net, trường học và cả máy tính ở gia đình. Một số phần mềm thông dụng dạng này có thể kể đến như: DeepFreeze, ReturnilVirtualSystem, PowerShadow, ShadowCopy và mới đây là Windows SteadyState của Microsoft… Mỗi phần mềm đều có ưu điểm và khuyết điểm riêng nhưng đều có một điểm chung là sau khi máy khởi động lại thì mọi thay đổi sẽ bị xóa sạch. Tuy nhiên đối với các “vọc sĩ” thì việc xóa sạch mọi thay đổi sau khi restart đôi khi lại là chuyện không mong muốn bởi khi “vọc” một số phần mềm hay các thiết lập hệ thống, yêu cầu máy tính phải được restart. Trong trường hợp này bạn có thể sử dụng Disk Write Copy (DWC) là phần mềm đóng băng mà bạn cần.

Tính năng nổi bật của Disk Write Copy Professional Edition
  • Tốc độ làm việc rất nhanh, dễ sử dụng.
  • Dung lượng đĩa cứng sau khi đóng băng chỉ tăng khoảng 100MB.
  • Có thể đặt mật khẩu bảo vệ Windows khi khởi động.
  • Tùy chọn “phá băng” hệ thống ngay lúc khởi động.
  • Có thể restore lại hệ thống bất cứ lúc nào.
Thông tin thêm về Disk Write Copy Professional Edition

Sau khi cài đặt và khởi động lại máy tính, bạn chọn phân vùng cần đóng băng từ giao diện của DWC, nhấp chuột ở cột New mode ở ổ đĩa cần đóng băng và chọn một trong ba tính năng sau:
  • Off (mặc định): tắt tính năng đóng băng.
  • Normal: tương tự như các phần mềm đóng băng khác, lựa chọn này sẽ tự động restore lại hệ thống mỗi khi máy tính khởi động.
  • Incremental: tính năng này chỉ có ở phiên bản Pro. Mọi thay đổi vẫn được giữ nguyên bất chấp việc restart hay shutdown máy tính. Sau này khi đã “vọc” chán và muốn restore lại hệ thống về lúc ban đầu, bạn chỉ cần chuyển sang chế độ Normal hoặc Off, sau đó khởi động lại máy là xong.
Sau khi chọn xong, bạn nhấp nút Accept bên dưới và bấm Yes ở hộp thoại hiện ra để restart lại hệ thống, lúc này một bản sao của hệ thống sẽ được tạo, mọi thay đổi sẽ diễn ra trên bản sao này. Bạn có thể xem dung lượng đĩa cứng được DWC sử dụng (Used by shadow) và các thông tin khác ở biểu đồ hiển thị bên dưới màn hình giao diện.

Trước khi chỉnh sửa cấu hình của DWC, bạn cần phải tắt (Off) tính năng đóng băng của ổ đĩa cài hệ điều hành nếu nó đang ở chế độ Normal hay Incremental. Tiếp theo, bạn chọn mục Settings trên thanh menu, cửa sổ Settings có hai thẻ chính như sau:
  • Control Password: bạn đặt mật khẩu bảo vệ chương trình bằng cách chọn mục Specify Disk Write Copy control password hoặc bạn gán quyền truy cập DWC cho user trên máy tính bằng cách chọn mục Specify local user to control Disk Write Copy và nhập vào tên của user.
  • Control before OS boot: gồm các lựa chọn Allow OS boot password (đặt mật khẩu bảo vệ Windows), Allow DiskWriteCopy control before booting OS (cho phép người dùng “phá băng” hệ thống trước khi khởi động Windows), Allow DiskWriteCopy control password before booting OS (bảo vệ tùy chọn “phá băng” bằng mật khẩu).
Download Disk Write Copy Professional Edition 1.5 Full serial (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phần mềm đóng băng hệ thống!

Để hiển thị link download qua đoạn mã Hex bên trên, các bạn làm theo hướng dẫn topic bên dưới:

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình!

Sửa lần cuối:

tqthtxt

Rìu Vàng
Ad ơi vui lòng cho mình xin lại phần mền này với ạ, đang rất cần nó ạ

perucho

Búa Gỗ Đôi
cảm ơn, tôi không biết phần mềm này, tôi sẽ cài đặt nó và thử xem nó hoạt động như thế nào, liên kết hoạt động mà không gặp vấn đề gì

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
cảm ơn, tôi không biết phần mềm này, tôi sẽ cài đặt nó và thử xem nó hoạt động như thế nào, liên kết hoạt động mà không gặp vấn đề gì

Link in this topic was dead, then a member reported to me and I re-uploaded a new link for everyone.

deptraiitnoi

Gà con
em chào anh, cám ơn đã share phần mềm
em cài đặt xong điền key vào nó dính lỗi
This license cannot be used with this product localization (language)!
thì fix sao ạ

tqthtxt

Rìu Vàng
Em cài vô window 7 xong lỗi win luôn huhu, chắc soft này nhà phát triển hông còn fix lỗi nữa rồi chỉ win xp là cao nhất

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
em chào anh, cám ơn đã share phần mềm
em cài đặt xong điền key vào nó dính lỗi
This license cannot be used with this product localization (language)!
thì fix sao ạ

Có lẽ phần mềm đã bị fix. Mình sẽ test lại và kiểm tra cho bạn. Phần mềm này nhà phát triển cũng đã ngưng từ lâu.
==========
Em cài vô window 7 xong lỗi win luôn huhu, chắc soft này nhà phát triển hông còn fix lỗi nữa rồi chỉ win xp là cao nhất

Soft này hiện giờ đã ngưng phát triển, với lại phần mềm này cũng đã khá lâu, khá cũ rồi. Bạn có thể dùng 1 phần mềm khác cùng tính năng mà tốt hơn, ở trên mạng không còn diễn đàn nào chia sẻ về phần mềm này nữa :)

tqthtxt

Rìu Vàng
Có lẽ phần mềm đã bị fix. Mình sẽ test lại và kiểm tra cho bạn. Phần mềm này nhà phát triển cũng đã ngưng từ lâu.
==========

Soft này hiện giờ đã ngưng phát triển, với lại phần mềm này cũng đã khá lâu, khá cũ rồi. Bạn có thể dùng 1 phần mềm khác cùng tính năng mà tốt hơn, ở trên mạng không còn diễn đàn nào chia sẻ về phần mềm này nữa :)

Ad ơi mình cần 1 soft có tính năng có tính năng như mô tả sau hy vọng ad chỉ giúp với ạ ( tính năng dòng in đậm)

DeepFreeze, ReturnilVirtualSystem, PowerShadow, ShadowCopy và mới đây là Windows SteadyState của Microsoft… Mỗi phần mềm đều có ưu điểm và khuyết điểm riêng nhưng đều có một điểm chung là sau khi máy khởi động lại thì mọi thay đổi sẽ bị xóa sạch. Tuy nhiên đối với các “vọc sĩ” thì việc xóa sạch mọi thay đổi sau khi restart đôi khi lại là chuyện không mong muốn bởi khi “vọc” một số phần mềm hay các thiết lập hệ thống, yêu cầu máy tính phải được restart. Trong trường hợp này bạn có thể sử dụng Disk Write Copy (DWC) là phần mềm đóng băng mà bạn cần.
Sau khi cài đặt và khởi động lại máy tính, bạn chọn phân vùng cần đóng băng từ giao diện của DWC, nhấp chuột ở cột New mode ở ổ đĩa cần đóng băng và chọn một trong ba tính năng sau:

- Off (mặc định): tắt tính năng đóng băng.

- Normal: tương tự như các phần mềm đóng băng khác, lựa chọn này sẽ tự động restore lại hệ thống mỗi khi máy tính khởi động.

- Incremental: tính năng này chỉ có ở phiên bản Pro. Mọi thay đổi vẫn được giữ nguyên bất chấp việc restart hay shutdown máy tính. Sau này khi đã “vọc” chán và muốn restore lại hệ thống về lúc ban đầu, bạn chỉ cần chuyển sang chế độ Normal hoặc Off, sau đó khởi động lại máy là xong.

Sau khi chọn xong, bạn nhấp nút Accept bên dưới và bấm Yes ở hộp thoại hiện ra để restart lại hệ thống, lúc này một bản sao của hệ thống sẽ được tạo, mọi thay đổi sẽ diễn ra trên bản sao này. Bạn có thể xem dung lượng đĩa cứng được DWC sử dụng (Used by shadow) và các thông tin khác ở biểu đồ hiển thị bên dưới màn hình giao diện.

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Ad ơi mình cần 1 soft có tính năng có tính năng như mô tả sau hy vọng ad chỉ giúp với ạ ( tính năng dòng in đậm)

DeepFreeze, ReturnilVirtualSystem, PowerShadow, ShadowCopy và mới đây là Windows SteadyState của Microsoft… Mỗi phần mềm đều có ưu điểm và khuyết điểm riêng nhưng đều có một điểm chung là sau khi máy khởi động lại thì mọi thay đổi sẽ bị xóa sạch. Tuy nhiên đối với các “vọc sĩ” thì việc xóa sạch mọi thay đổi sau khi restart đôi khi lại là chuyện không mong muốn bởi khi “vọc” một số phần mềm hay các thiết lập hệ thống, yêu cầu máy tính phải được restart. Trong trường hợp này bạn có thể sử dụng Disk Write Copy (DWC) là phần mềm đóng băng mà bạn cần.

- Off (mặc định): tắt tính năng đóng băng.

- Normal: tương tự như các phần mềm đóng băng khác, lựa chọn này sẽ tự động restore lại hệ thống mỗi khi máy tính khởi động.

- Incremental: tính năng này chỉ có ở phiên bản Pro. Mọi thay đổi vẫn được giữ nguyên bất chấp việc restart hay shutdown máy tính. Sau này khi đã “vọc” chán và muốn restore lại hệ thống về lúc ban đầu, bạn chỉ cần chuyển sang chế độ Normal hoặc Off, sau đó khởi động lại máy là xong.

Các phần mềm đóng băng mình thấy đều có yếu điểm cố hữu như bạn nói, nếu bạn muốn vọc phần mềm hay máy móc, bạn có thể dùng đến các phần mềm tạo máy ảo như VirtualBox hoặc VMWare. Mình thường dùng phần mềm VirtualBox để vọc phần mềm cũng như nghịch máy, có thể tạo ảnh snapshot để restore lại hệ thống về điểm ảnh mà chúng ta đã tạo trước đó :) Rất tiện lợi :)

tqthtxt

Rìu Vàng
Các phần mềm đóng băng mình thấy đều có yếu điểm cố hữu như bạn nói, nếu bạn muốn vọc phần mềm hay máy móc, bạn có thể dùng đến các phần mềm tạo máy ảo như VirtualBox hoặc VMWare. Mình thường dùng phần mềm VirtualBox để vọc phần mềm cũng như nghịch máy, có thể tạo ảnh snapshot để restore lại hệ thống về điểm ảnh mà chúng ta đã tạo trước đó :) Rất tiện lợi :)
Bên Vmware có tính năng như vậy không ạ, với lại ad cho hỏi thêm là có phần mền nào có thể chỉ ra tất cả các file vừa thay đổi không ạ

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bên Vmware có tính năng như vậy không ạ, với lại ad cho hỏi thêm là có phần mền nào có thể chỉ ra tất cả các file vừa thay đổi không ạ

Ý bạn kiểu như là nhật ký ghi chép (file log) những thông số thay đổi? Nếu bạn dùng máy ảo thì mình khuyên bạn dùng VirtualBox sẽ nhẹ máy hơn, và đòi hỏi máy bạn có cấu hình tương đối tốt một chút, vì máy ảo sẽ lấy một phần cấu hình và dung lượng của máy thật để chạy.

Một số thông tin về mặt hại và mặt lợi khi sử dụng phần mềm đóng băng, và lợi ích của việc dùng máy ảo:

Cháu chào bác sec0. Cháu có một số ý muốn được thảo luận với bác và mọi người cho vui, đương nhiên về mặt quan điểm thì mỗi người sẽ có một quan điểm khác nhau (phụ thuộc vào kinh nghiệm mà họ sử dụng máy tính), và nếu có gì sai sót xin bác và mọi người cùng bỏ qua ạ :D
Về mặt lợi:
- Không sợ virus tấn công, không cần lo lắng về việc ghost lại máy hay cài lại Windows vì lỗi trời ơi đất hỡi.
- Máy luôn chạy trơn tru vì các file rác được xả ra sau khi sử dụng các phần mềm sẽ bị mất đi sau khi reset máy, file rác sẽ không thể tồn đọng từ ngày này qua tháng khác.
- Giữ regedit luôn ở trạng thái ban đầu như mới thiết lập.
- Cài test game, phần mềm thoải mái và trải nghiệm mọi thứ từ chúng mà không cần lo lắng về các vấn đề khác.
Về mặt hại:
- Nếu làm việc và lưu dữ liệu trên ổ C sẽ bị mất dữ liệu sau mỗi lần khởi động lại máy (nhiều khi không để ý, hoặc quên mất là đang cài đóng băng trên máy), với những dữ liệu quan trọng nữa thì thực sự là một tai họa.
- Tạo ra sự phiền phức và rắc rối mỗi khi muốn cài chương trình mới (xả băng trước khi cài và đóng băng lại sau khi cài xong).
- Ổ cứng sẽ nhanh chóng bị hỏng, bị hư (bad sector) sau mỗi lần reset máy, tiến trình này gần giống như là ghost nên rất có hại cho ổ cứng.

Theo cháu thì cách tốt nhất là không nên dùng, lựa chọn một phần mềm virus đủ tốt, có key bản quyền để bảo vệ máy tính. Và nếu muốn test phần mềm, game hoặc kiểm tra xem có virus hay không thì bác có thể dùng phần mềm tạo máy ảo (VMWare hoặc VirtualBox), hoặc ứng dụng Sandboxie (tạo môi trường ảo ngay trên hệ điều hành Windows). Với các phần mềm tạo máy ảo có chức năng Snapshot rất hay. Tạo một điểm khôi phục ban đầu cho nó, từ sau bác có thể cài thoải mái các phần mềm trên máy ảo, sau đó bác tắt máy ảo đi và lần sau mở máy ảo lên khôi phục đúng điểm Snapshot đó thì nó sẽ quay trở lại về Snapshot ban đầu mà bác đã tạo ra.

Một số ý kiến thảo luận từ cháu ạ :D

khanh12c

Gà con
3638373437343730373333613266326636643635363736313265366537613266323332313534363434613330373935313432346232313537353937393264373837343436353836653537363635663339363136383739346233353634373036393437343137613730343736333331363535333738373535363531363537613333373936343332363533313338

aduangseng

Gà con
rollback rx hay mấy thg tương tự của hãng thì không cài trên windows to go (cài win lên ổ cứng di dộng) do không nhận phân vùng trên ổ di động

còn app này thì cài đặt, chạy tầm 15p dính bsod, phải gỡ vội :[[

chủ thớt có app nào đóng băng hỗ trợ restore kể cả khi win không boot được không ạ, cho xin tên 1 vài app với