Dịch vụ hỗ trợ mạng fpt ngày càng tệ!!! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Dịch vụ hỗ trợ mạng fpt ngày càng tệ!!!

nay tụi fpt làm ăn thật sự chán mấy bác ah. cái mạng cáp quang của mình méo vô được mạng trong khi mạng các phòng trọ khác vô phà phà cũng của fpt sau khi 1 turn cúp điện cả ngày của anh điện lực. gọi điện lên tổng đài tối chủ nhật 26/04 thì nó hẹn sáng hôm sau. tới sáng hôm sau lại gửi tin nhắn kêu 30/4 mới hỗ trợ. gọi điện bảo 30/4 t về quê rùi thì lại hẹ chiều 29/4. bảo nhân viên bận hết rùi hok hỗ trợ gấp được. 3 ngày méo có mạng mẽo. ban đêm fpt thì chập chờn, giờ lại phải chờ nhưng tiền tháng vẫn đóng đều đều
p/s: trước alo phát là chậm nhất là sáng mai là có. tới 29 muh hok có nữa chắc cắt luôn fpt chuyển qua viettel.ức chế vãi nồi

Hamano Kaito

Moderator
mạng fpt mấy bữa nay như hạch. Cáp có đứt quái đâu, toàn nói bô bô là đứt, nhảm nhí
Mình ghét nhất là ko trung thực vòng vo đủ kiểu, bọn họ đang cấu hình gì đó trên SV đấy. Làm cho vào mấy web đen ko được kèm theo đó là ko vào được 1 số web mình hay vào (web đen ko tính)
Hồi đó lúc chưa bị thì vào rất nhanh, nay muốn vào mấy web đó phải reset modem vài lần. Còn nếu ko reset thì phải dùng VPN mới vào được. Trong khi mấy web đó là mấy web thịnh hành về tin tức IT và phần mềm mà thế quái nào lại đi giảm băng thông nó {choler}
Quá chán | sẵn tiện nói luôn đôi khi download file về thành công nhưng mở lên bị báo lỗi file. Đổi sang VPN thì ko bị, AAAAAAAAAA {ah}

Garlic

Búa Gỗ
nay tụi fpt làm ăn thật sự chán mấy bác ah. cái mạng cáp quang của mình méo vô được mạng trong khi mạng các phòng trọ khác vô phà phà cũng của fpt sau khi 1 turn cúp điện cả ngày của anh điện lực. gọi điện lên tổng đài tối chủ nhật 26/04 thì nó hẹn sáng hôm sau. tới sáng hôm sau lại gửi tin nhắn kêu 30/4 mới hỗ trợ. gọi điện bảo 30/4 t về quê rùi thì lại hẹ chiều 29/4. bảo nhân viên bận hết rùi hok hỗ trợ gấp được. 3 ngày méo có mạng mẽo. ban đêm fpt thì chập chờn, giờ lại phải chờ nhưng tiền tháng vẫn đóng đều đều
p/s: trước alo phát là chậm nhất là sáng mai là có. tới 29 muh hok có nữa chắc cắt luôn fpt chuyển qua viettel.ức chế vãi nồi
VNPT đi bạn.. xài từ 2008 đến giờ.. 12 năm chưa 1 lần thất vọng. đêm hư gọi cũng có nhân viên hỗ trợ, sáng hôm sau 10h đã tới sửa rồi. sửa k ra thay module mới cho luôn.. ở lâu đóng nguyên năm thì mình đang xài gói 70mbps giá 173k/tháng do đóng nguyên năm nè

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình đang xài gói cước 65 mps của fpt, đợt dịch tháng 4 nghe nói được nâng băng thông miễn phí mà chẳng thấy nó nâng cho mình gì hết

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Gửi mấy bác muốn so sánh chất lượng dịch vụ. Dùng cùng lúc tất cả hảy phán chứ đừng hùa theo đám đông.
Mình dùng mạng VNPT và VietTel ở cty ở nhà dùng FPT thì theo đánh giá của mình thì VNPT ok về chất lượng dịch vụ nhất. FPT thời gian đáp ứng dịch vụ không bằng 2 anh kia nếu không muốn nói là thua xa

giang375

Búa Gỗ Đôi
mình thấy mạng Viettel làm dịch vụ tốt hơn các nhà mạng khác, lắp ráp hay gọi sửa chữa cũng đều nhanh, đúng kiểu quân đội {big_smile}

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
VNPT,thường thì mình gọi thẳng cho ông kỹ thuật thuộc khu mình. mỗi lần sửa xong cho 100k. ông làm nhanh, ổng là nhân viên của VNPT, gọi lên tổng đài nó chek liền, còn gọi tổng đài chăm sóc khách hàng thì chờ đi. tầm 1 ngày. mà lúc đăng ký là gói 35M, nó nâng làm sao giờ đo lại 95M, nhiều lúc ổng qua làm đêm cho mình nữa

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
VNPT,thường thì mình gọi thẳng cho ông kỹ thuật thuộc khu mình. mỗi lần sửa xong cho 100k. ông làm nhanh, ổng là nhân viên của VNPT, gọi lên tổng đài nó chek liền, còn gọi tổng đài chăm sóc khách hàng thì chờ đi. tầm 1 ngày. mà lúc đăng ký là gói 35M, nó nâng làm sao giờ đo lại 95M, nhiều lúc ổng qua làm đêm cho mình nữa
VNPT thời gian xử lý sự cố của VNPT khu chổ mình là 30 phút có mặt tại địa chỉ mình. Còn kỹ thuật báo mình là thời gian tối đa của VNPT xử lý sự cố là 6 tiếng bác có thể gọi lên tổng đài để check lại. Còn bạn có cho 100k hay không thì đó là việc của bạn và nếu cho cũng đừng nên kể nhé vì nếu mình là người nhận thì mình xin phép lần sau không bao giờ nhận của bác nửa. Bác cứ gọi lên tổng đài lúc 18h tối xem kỹ thuật có gọi xuống cho bác xin bác hẹn lại không. Vì VPNT quản lý khá chặc đó bác.

BinhHT

Rìu Sắt
Nhà mình đã xài mạng VNPT tính đến nay đã được 10 năm, về hỗ trợ khách hàng sửa mạng thì gọi là có liền. Nếu gọi buổi tối thì sáng hôm sau họ vào ngay, mạng VNPT rất ổn định, nếu có đổi thì khuyên bạn nên chuyển qua xài VNPT. Ngoài ra VNPT còn có chương trình đóng 1 lần cho nguyên năm giúp bạn tiết kiệm được nhiều tiền thay vì phải đóng mỗi tháng.

lại bị fpt cho leo cây nữa mấy bác. công nhận fpt nay làm giá quá. thui chuyển sang mạng khác sài cho anh fpt đỡ nghẽn băng thông

FPT giờ yếu lắm, mới chuyển qua VNPT. Lắp gói 240k/tháng có LTE backup , gọi tổng đài 0818001260 là có nhân viên hẹn đúng giờ lắp ngay, ko phải chờ trong ngày như VT. Xài chơi game cũng ok

bossbarret

Gà con
Chả biết tại modem gpon hay nhà mạng vnpt mà cứ đêm là mạng từ 50, 60mbps tọt xuống còn 2mbps, đôi khi là 400kbps.

minhtan.nguyen91

Búa Gỗ Đôi
Sang viettel còn chán hơn nữa nhé. T cũng đã từng chuyển từ fpt sang viettel vì nghĩ rằng viteo ngon hơn :))