Hỏi/ Thắc mắc - Dell Latitude E6410, dòng vào của máy là bao nhiêu A? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dell Latitude E6410, dòng vào của máy là bao nhiêu A?

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Theo trên Google thì bạn đang dùng Adaptor 220V-65W -> 19.5V-3.34A
Còn 1 loại nữa là Adaptor 220V-90W -> 19.5V-4.62A

Thường thì dòng thấp hơn. Pin sẽ không được sạc.
Bạn hãy nhìn phía sau thân Laptop xem hỗ trợ Adaptor có dòng điện bao nhiêu.

giangngoha

Búa Gỗ
Theo trên Google thì bạn đang dùng Adaptor 220V-65W -> 19.5V-3.34A
Còn 1 loại nữa là Adaptor 220V-90W -> 19.5V-4.62A

Thường thì dòng thấp hơn. Pin sẽ không được sạc.
Bạn hãy nhìn phía sau thân Laptop xem hỗ trợ Adaptor có dòng điện bao nhiêu.
Đúng rồi bạn, 3.34A mình phải tắt máy thì pin mới vào. Mình có xem sau thân máy nhưng không thấy hỗ trợ bao nhiêu A. Còn dùng loại 4.62A thì khi dùng touchpad con trỏ nó bị di chuyển khó, dùng chuột dây thì không sao.

Handrf

Kiếm đá
lúc cắm sạc rồi bật máy lên, máy bạn có hiện màn hình đen + mấy dòng màu trắng. phải bấm F2 (hay F1 gì đó) không?

giangngoha

Búa Gỗ
lúc cắm sạc rồi bật máy lên, máy bạn có hiện màn hình đen + mấy dòng màu trắng. phải bấm F2 (hay F1 gì đó) không?
Không bạn, khởi động bình thường.
Chỉ khi cắm sạc touchpad con trỏ mới bị đơ, vẫn di chuyển được nhưng nó không mượt

Theo như mình tham khảo thì có vẻ bạn mua nhằm cục adapter r ,máy bạn cần cục adapter 95w nha , hiện tại cục adapter của bạn chỉ có 65w thôi nên , việc cpu sử dụng đủ hết hiệu năng của chip củng là điều dễ hiểu

LeKuo

Former Moderator
Former Moderator
Hình như cục sạc Dell Inspiron của mình cũng 19.5V-4.62A 90W

caniquyvnz

Rìu Bạc
thím kiếm 1 cái giống như vậy textcoi ( hàng lô -hàng cty, hay hàng zin , củ gì ...) quất tuốt, xong rồi quyết định. bik đâu lổi driver touch pad hay gì gì .. sao?? {big_smile}

tranvantung

Búa Gỗ
4.62A bạn ạ, bạn dùng mấy con có dòng cao hơn cũng được nhưng phải là 19.5V bạn nhé