Nhờ tư vấn - Dàn âm thanh LG bị lỗi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Dàn âm thanh LG bị lỗi

nightangel

Búa Gỗ
Mình mua dàn âm thanh LG do Tiki Trading bán, bảo hành 01 năm, còn khoảng 2 tháng nữa hết bảo hành. Từ lúc mua đến giờ gởi đi bảo hành 2 lần, hiện bị hư 1 lần nữa là 3 lần, cả 3 lần đều mắc bệnh Receiver khi vô điện khi không.
Nhờ anh em nào rành về vấn đề bảo hành cho mình hỏi: Máy mình hư đến 3 lần chỉ 1 bệnh nhưng thời hạn bảo hành sắp hết mình yêu cầu đổi cho mình máy mới (bù thêm tiền) anh em thấy yêu cầu như vậy có quá đáng không? Mong mọi người cho mình ý kiến, cám ơn tất cả!

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Yêu cầu của bạn hoàn toàn không quá đáng. Kể cả việc bù tiền là không cần thiết. Ngay cả lần hư đầu tiên bạn cũng có quyền đổi mới. Vì gần như các dịch vụ bảo hành bây giờ đều là 1 đổi 1.
Tại vì nếu lỗi do nhà sản xuất thì cứ 1 đổi 1, còn khi do cá nhân mình lỗi thì mình mới gọi là quá đáng.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Thường thì nếu sp ko ghi rõ dc 1 đổi 1 trong thời gian bảo hành thì sẽ ko thể đổi dc bạn ạ , họ chỉ có trách nhiệm bh khi trong thời gian bh . còn bù thêm tiền thì mình nghĩ họ sẽ ko đồng ý vì sp đã sử dụng gần hết bh sẽ khó mà quay vòng cho họ . mình nghĩ bạn nên gửi bh như mọi lần , còn sau đó nếu hỏng thì mang ra bên ngoài , lựa chỗ uy tín sửa . Dặn họ ktra kỹ bệnh nguyên nhân do đâu , vì nhiều vấn đề lỗi có thể họ ko khắc phục triệt để dẫn tới dc 1 thời gian bị lại bệnh cũ hoặc cũng có thể do 1 yếu tố khách quan gây ra