This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chỉ giới thiệu bro 2 cách cài file iso của mình thôi
- Cách 1: Boot vào WinPE 64bit, mount file iso thành ổ DVD ảo rồi click file setup trong ổ DVD ảo đó.
- Cách 2: Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB cài win đó.

Bản win vẫn cài và mở zoom binh thường nhe bro.

Sửa lần cuối:

n1dminhd

Búa Gỗ
Cho mình hỏi là bác đang dùng Winpe bản gì đấy, vì hình như Winpe của mình không mout ổ ảo để cài được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi tải ISO về kiểm tra m4 , trùng thì OK
Giải nén iso vào 1 part nào đó khác ổ dự định cài win
Vào winpe tìm đến thư mục giải nén iso khi nãy chạy file setup
Nếu vẫn bị lỗi thì do máy của các bạn hãy kiểm tra lại lỗi từ đâu .
Bởi vì giải nén và run file setup ở nền winpe là 1 thứ trực quan nhất , mount file có khi còn lỗi

anhthicm

Gà con
tự nhiên hôm nay e bị lỗi mất âm thanh, không biết do đâu nữa. tên lỗi là

How to Fix Error Code 0x80070005​

ai giúp e với. xin cảm ơn ạ.

chumeodihia

Búa Gỗ

giống mình. Nhưng mình là cài iso bản "Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra v21H2 19044.1288"

mình vào winpe >> dùng mini partion xóa ổ C >> tạo ổ C mới >> mount file iso, chạy setup để cài đặt >> được nửa chừng cũng bị báo lỗi.

đành chuyển sang ghost "Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x64 Hybrid Ultra"

Giá tất cả các phiên bản đều có file GHO thì tuyệt, mình thấy GHO ít lỗi hơn iso.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sorry 2 bro nhé, mình vừa test bản Win10 cài trên PC của mình theo phương pháp boot vào WinPE 64bit, Mount file iso rồi click file setup để chạy, Thì đúng là cài theo phương pháp này báo lỗi thật.

Vì thế mình chuyển qua phương pháp tạo USB cài win, mình dùng PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB này thì cài bình thường.

Hình trên là hình ảnh cài trên PC của mình bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2, Mainboard Aorus B460M bản Win10 không có tự nhận driver LAN (trong khi bản Win11 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2 thì nhận LAN bình thường).

Vì thế lưu ý 2 bro và mọi người là nếu cài bằng phương pháp Mount file iso hoặc cài bằng wintohdd.... báo lỗi thì chuyển qua phương pháp
Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB cài win đó.

Sửa lần cuối:

chumeodihia

Búa Gỗ

Vâng, em cảm ơn bác nhé.

chumeodihia

Búa Gỗ
Cho mình hỏi chút ạ, hình như Mic đã update store nên phiên bản win10 cũ ko chạy được store ạ?

Mình xài bản 2016 LTSB 64bit Hybrid Ultra, mở app store thì nó bắt update, nhưng update thì báo lỗi

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Vào Service/ tìm đến dòng Windows Update/ Bật automatic, Start/reboot

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi

qtrungqed

Gà con
Hi bác, lần này em có tablet chạy win 10 với cấu hình 64gb ram 4gb chip atom 1.44ghz. Em nhớ trước bác có bạn đã cài lên tablet win như này, thì giờ em nên chọn bản nào phù hợp với cấu hình cho máy, và cách cài nào ổn định nhất ạ ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bro thử bản NANO 64bit xem có được ko ?

doan hong ky

Rìu Sắt
Xin lỗi cho mình hỏi, làm như thế mục đích để làm gì thế bro

rinnam

Gà con
bản này ko login đc tài khoản microsoft à bác

duongcam

Búa Đá
@zendamo: Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra x64 21H2 không thể update online được hả bạn? Windows Defender có thể không cần nhưng Edge Chromium ngon vậy không có thật tiếc.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.