Chia sẻ - ĐÃ LỖI THỜI | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Mấy bài của thớt toàn là chất lượng. Để em test.

Em xin bản iso cài win báo "This PC can't run Windows 11" để em test trực tiếp phần mềm 78setup luôn với.

meodenhiphop

Rìu Sắt

Em xin bản iso cài win báo "This PC can't run Windows 11" để em test trực tiếp phần mềm 78setup luôn với.
tìm bản không báo mới khó chứ báo "This PC can't run Windows 11" trên mạng nhiều nguồn tải mà bạn.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
tìm bản không báo mới khó chứ báo "This PC can't run Windows 11" trên mạng nhiều nguồn tải mà bạn.
mình toàn tải link ở vnz thành ra không có bản nào báo cannot run window 11 cả. nên mới phải xin. Tìm nguồn ngoài thì độ tin cậy không cao được nên mới xin thớt cho an tâm.

zendamo

Rìu Chiến Bạc

trời nếu mình nhớ ko lầm là mình cũng down bản iso win11 đó trên vnzoom này. Bản đó có cái tên dài thoòng mình chỉ nhớ đại khái là 22000.51_CLIENTMULTICOMBINED, build là 51 thôi còn lên build 120 là do mình tự down file update về rồi dùng ntlite tích hợp vào file iso bản 51. Bản đó cài bằng cách Mount file iso rồi chạy file Setup là đảm bảo lòi ra dòng "This PC can't run Windows 11" liền chỉ qua soft Magic 78setup của Nước Nga Xô Viết là êm ngay.

À nếu bro có lap hoặc PC xài CPU Gen 11 của Intel thì test dùm bản Win10XPE của mình luôn, mình đã tích hợp sẵn cho bản Win của mình driver phiên bản mới nhất 18.1.6.1039 Intel® Rapid Storage iaStorVD.sys và iaStorAC.sys nhưng tiếc quá ko có máy Gen 11 để test.

meodenhiphop

Rìu Sắt
trời nếu mình nhớ ko lầm là mình cũng down bản iso win11 đó trên vnzoom này. Bản đó có cái tên dài thoòng mình chỉ nhớ đại khái là 22000.51_CLIENTMULTICOMBINED, build là 51 thôi còn lên build 120 là do mình tự down file update về rồi dùng ntlite tích hợp vào file iso bản 51. Bản đó cài bằng cách Mount file iso rồi chạy file Setup là đảm bảo lòi ra dòng "This PC can't run Windows 11" liền chỉ qua soft Magic 78setup của Nước Nga Xô Viết là êm ngay.

À nếu bro có lap hoặc PC xài CPU Gen 11 của Intel thì test dùm bản Win10XPE của mình luôn, mình đã tích hợp sẵn cho bản Win của mình driver phiên bản mới nhất 18.1.6.1039 Intel® Rapid Storage iaStorVD.sys và iaStorAC.sys nhưng tiếc quá ko có máy Gen 11 để test.
e hỏi tí bác ơi: nếu tích hợp file của bác vào windows rồi, sau này muốn xoá đi thì làm sao?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
e hỏi tí bác ơi: nếu tích hợp file của bác vào windows rồi, sau này muốn xoá đi thì làm sao?
Bro muốn nói xóa file wim của Win10XPE hay xóa dòng chọn khởi động vào Win10XPE trong Menu Boot.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi có boot thử rồi , vào winpe trên ổ cứng rất OK luôn , nhưng chỉ tiếc có 1 điều là ko thể chạy cái APP nào được hết
Có 1 vài ứng dụng portable có sẵn trên máy chạy được , có cái thì ko ?
Tôi chạy được mini tool 12.3 portable có trên máy , chạy được terabyte có trên máy

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Tôi có boot thử rồi , vào winpe trên ổ cứng rất OK luôn , nhưng chỉ tiếc có 1 điều là ko thể chạy cái APP nào được hết
Có 1 vài ứng dụng portable có sẵn trên máy chạy được , có cái thì ko ?
Tôi chạy được mini tool 12.3 portable có trên máy , chạy được terabyte có trên máy
rồi bị y chang bạn tôi, do setup ko đúng đường dẫn đây mà. Làm ơn đọc kỹ hướng dẫn

NGOÀI RA Ở BƯỚC CÀI ĐẦU TIÊN CÁC BẠN PHẢI BẮT BUỘC CHỌN BUNG ĐÚNG VÔ THƯ MỤC GỐC NHÉ, VÍ DỤ BUNG VÀO D:\ HOẶC E:\ HOẶC F:\........VÀ KHÔNG ĐƯỢC ĐỔI TÊN THƯ MỤC CHỨA SOFTWARE, THÌ CÁC SHORTCUT TRÊN DESKTOP CỦA Win10XPE MỚI CHỈ ĐÚNG ĐƯỜNG DẪN ĐẾN THƯ MỤC CHỨA SOFTWARE ĐƯỢC.

NẾU BUNG THEO ĐƯỜNG DẪN VÀO THƯ MỤC TÙY CHỌN THÌ KHI CLICK VÀO CÁC SHORTCUT TRÊN DESKTOP CỦA Win10XPE CÁC SOFTWARE SẼ KHÔNG CHẠY VÌ KHÔNG ĐÚNG ĐƯỜNG DẪN.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi

cái 78setup có vẻ hay ho, để lúc nào mình test thử xem.