Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 55 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Thấy nhiều bro đề nghị nên có file iso cài Win11, vì thế mình đã làm thêm file iso Windows 11.

Xin giới thiệu bản Windows 11 IoT LTSC REMASTERED Hybrid Ultra v21H2 22000.194

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra dạng file iso cài được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé.

1. Bạn nói bản này ko còn Window Defender, giờ muốn install vào lại thì có làm được ko và làm thế nào hả bạn?
2. Bản này có sử dụng được Google Meet và Microsoft Team ko hả bạn?
Mình gà lắm, bạn chỉ giúp. Cám ơn !

zendamo

Rìu Chiến Bạc
1. Bạn nói bản này ko còn Window Defender, giờ muốn install vào lại thì có làm được ko và làm thế nào hả bạn?
Windows Defender thì ko được.
Google Meet và Microsoft Team thì được.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Window Defender nó chiếm nhiều ram, nhận nhầm file Cr@ck là virus, bạn nên dùng KIS bản free hoặc có phí tốt và nhẹ hơn nhiều

meobamau

Gà con
cài lại thì mất hết dữ liệu web cũng như mấy phần mềm đang cài, có cách nào cài bản win này mà vẫn giữ được dữ liệu hiện tại không các bác?

Cho hỏi Ultra GO là gì, có sẵn sau khi cài win không, nếu có thì nó ở đâu

thebestboy

Gà con

lingngoc69

Gà con
Mình mới làm xong bản IoT LTSC Hybrid Ultra v21H1 19043.928

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra chỉ có dạng GHO bung được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé

Quá trình cài bung Ghost bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Dung lượng cài Win sau khi bung ghost xong

Dung lượng RAM cài Win sau khi bung ghost xong

Build của bản Ultra là 19043.928 nhưng đã tích hợp sẵn 2 gói Windows Feature Experience Pack mới nhất 120.2212.3740.0 và ssu-19041.1022-x64

Giao diện chính của Win, hoàn toàn không còn Windows Defender

Cũng không có Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Phần Settings có HEADER

Bản Ultra có bộ Icon mới của Windows 10 Sun Valley

Việc cài đặt thêm các thành phần trong Windows features y chang như bản Full.

Bản Ultra kích hoạt bản quyền số digital license bằng công cụ có trong thư mục ACTION ổ C

Bản Ultra đã tắt chế độ update build mới tự động nhưng vẫn update manual build mới bình thường. Tích hợp sẵn trong menu cho phép cài đặt các gói update dạng file cab rất dễ dàng không phải gõ lệnh nữa.

Bản Ultra vẫn update lên được build mới 19043.1052 y chang như bản Full.

Update từ Version 21H1 19043 thành Version 21H2 19044 rất dễ dàng

* Download gói KB5003791 dung lượng 24KB rồi cài : https://www.deskmodder.de/blog/2021...ate-windows-10-21h2-19044-manueller-download/
* Có thể download thêm gói KB5004393 dung lượng 4.8MB để update lên Windows Feature Experience Pack 120.2212.3920.0 : https://www.deskmodder.de/blog/2021...ure-experience-pack-120-2212-3920-0-download/

Kết hợp với Build mới nhất hiện nay, bản REMASTERED Ultra 21H1 đã update lên được Version mới nhất hiện nay 21H2 19044.1320 cùng với Windows Feature Experience Pack mới nhất 120.2212.3920.0

Bản Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file GHO bản Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H1 dung lượng 3.18GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : 02B62928333B3A7B65301717D62DB7D5

Cách khắc phục khi tải mấy file Cr@ck app vẫn bị windows security chặn lại

Khi update build mới lần đầu trong build mới do có tích hợp sẵn windows security nó sẽ chặn các Cr@ck, muốn bỏ windows security dùng USB cứu hộ boot ra Win PE xóa thư mục Windows Defender (đường dẫn C:\Program Files\Windows Defender) là xong. Do Windows Defender đã bị tôi gỡ bỏ từ đầu nên xóa thư mục này Win vẫn sẽ hoạt động bình thường, sau này muốn update build mới của win vẫn OK, thư mục Windows Defender chỉ cần xóa 1 lần thôi, sau này update build mới nó có tạo lại thì cũng kệ nó ko sao cả windows security lúc đó cũng không hoạt động lại nữa.

Video hướng dẫn chi tiết cách bung file GHO
bản Win10 REMASTERED Ultra cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR

bác có làm bản windows này dạng ở iso không ạ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Chủ thớt cho mình hỏi, mình cài win này trên laptop thì nó bị lỗi quyền truy cập gì đó, nó ko cho mình cài driver cũng như một số phần mềm khác.
Cài có cái được cái không, vd như Chrome thì cài đc mà Edge thì ko cài được, nó báo lỗi 0x0000005.
Chỉ giúp mình cách fix lỗi này với.
Bro cài bản win nào thế ?
bác có làm bản windows này dạng ở iso không ạ?
Không có dạng iso.

thebestboy

Gà con
Bro cài bản win nào thế ?

Không có dạng iso.
Mình cài win Windows 11 IoT LTSC REMASTERED Hybrid Ultra v21H2 22000.194, cũng là của bạn share ấy
Mà ko biết phải win này bị hay ko, mà trước đó mình cài 1 cái win 10 khác, xài vẫn bình thường chỉ có điều là ko cài được driver với một số phần mềm khác. Có cái cài đc có cài ko mới khó hiểu.
Sau đó mình đổi sang win 11 của bác thấy vẫn còn bị tịnh trạng như vậy nữa.

NamQQ

Búa Gỗ
Xin giới thiệu bản Windows 11 IoT LTSC REMASTERED Hybrid Ultra v21H2 22000.194

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra chỉ có dạng GHO bung được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé.

- Bản Win11 REMASTERED Ultra đã tích hợp driver phiên bản mới nhất 18.6.1.1016 Intel® Rapid Storage iaStorVD.sys và iaStorAC.sys hỗ trợ cho các CPU Mobile và Desktop Gen 11 của Intel.

Do là bản Ghost nên không cần quan tâm PC bắt buộc phải có TPM 2.0, cứ Ghost là chạy. Minh họa trên PC của tôi dù không có TPM 2.0 vẫn chạy bản Win11 REMASTERED Ultra bình thường.

Tính năng Virtualization-based security (VBS) của bản Win11 REMASTERED Ultra mặc định là tắt nhé. Tính năng này khi bật lên sẽ làm giảm hiệu năng chơi game xuống 30% so với khi tắt.

Quá trình cài bung Ghost bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Dung lượng cài Win sau khi bung ghost xong

Dung lượng RAM cài Win sau khi bung ghost xong

Build của bản Win11 REMASTERED Ultra22000.194

Giao diện chính của Win, hoàn toàn không còn Windows Defender

Cũng không có Microsoft Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Hình ảnh của Start Menu

Store, PaintSnipping Tool đã được update lên phiên bản mới

Những đặc điểm riêng khác biệt của bản Win11 REMASTERED Ultra so với các bản Win 11 của chính chủ Microsoft.

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục Boot Animation của Win10X (và cũng là Animation của các bản Win 11 Insider)

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục và chạy được trực tiếp Internet Explorer (không phải IE mode trên Edge nha)

Win11 REMASTERED Ultra đã khôi phục Menu chuột phải giống như của Win10

Tuy đã lược bỏ Bloatware, nhưng bản Win11 REMASTERED Ultra vẫn cho phép cài thêm bất kỳ thành phần nào trong Windows features

Như hình trên là cài thêm NET Framework 3.5, DirectPlay, SMB 1.0 và Virtual Machine Platform .......

Cũng như update lên Build mới y hệt như bản Full luôn. Hình bản Win11 REMASTERED Ultra update lên build mới nhất hiện nay 22000.258

Bản Win11 REMASTERED Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file GHO bản Win11 Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H2 dung lượng 3.21GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : 01EE2AFBDDB88D1AAED6990D5D1AAC86

LƯU Ý : Nhớ bung ghost bằng phần mềm Symantec Broadcom Ghost version 12.0.0.11197 (32bit hay 64bit đều được) hoặc mới hơn nhé, bung bằng phiên bản cũ hơn phiên bản 12.0.0.11197 sẽ báo lỗi.

Video hướng dẫn chi tiết cách bung file GHO
bản Win11 REMASTERED Ultra cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR

bản này update lên build 22000.348 bị đơ taskbar thì sửa kiểu gì vậy bác