Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 54 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em cảm ơn nhiều nha :3 Cho e hỏi là e cài file iso này bằng wintohdd có đc ko ạ? Bình thường e vẫn dùng wintohdd nhưng ko bt bản này của anh có khác gì ko ạ. Với cả cài app như zoom các thử để học vẫn bth phải ko anh ~~ có lần e cài một bản của ng khác mà mở zoom ko nhận cam với ko share đc màn hình ạ@@
Chỉ giới thiệu bro 2 cách cài file iso của mình thôi
- Cách 1: Boot vào WinPE 64bit, mount file iso thành ổ DVD ảo rồi click file setup trong ổ DVD ảo đó.
- Cách 2: Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB cài win đó.

Bản win vẫn cài và mở zoom binh thường nhe bro.

Sửa lần cuối:

n1dminhd

Búa Gỗ
Chỉ giới thiệu bro 2 cách cài file iso của mình thôi
- Cách 1: Boot vào WinPE 64bit, mount file iso thành ổ DVD ảo rồi click file setup trong ổ DVD ảo đó.
- Cách 2: Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB cài win đó.

Bản win vẫn cài và mở zoom binh thường nhe bro.
Cho mình hỏi là bác đang dùng Winpe bản gì đấy, vì hình như Winpe của mình không mout ổ ảo để cài được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi tải ISO về kiểm tra m4 , trùng thì OK
Giải nén iso vào 1 part nào đó khác ổ dự định cài win
Vào winpe tìm đến thư mục giải nén iso khi nãy chạy file setup
Nếu vẫn bị lỗi thì do máy của các bạn hãy kiểm tra lại lỗi từ đâu .
Bởi vì giải nén và run file setup ở nền winpe là 1 thứ trực quan nhất , mount file có khi còn lỗi

anhthicm

Gà con
tự nhiên hôm nay e bị lỗi mất âm thanh, không biết do đâu nữa. tên lỗi là

How to Fix Error Code 0x80070005​

ai giúp e với. xin cảm ơn ạ.

chumeodihia

Búa Gỗ
Em setup iso Windows 11 LTSC REMASTERED Ultra v21H2 22000.194
mà bị lỗi
Windows was unable to create a required installation folder. Please reconfigure your boot.wim file to use the flag 9 settings for the first image, and restart your
fix làm sao ạ
*Hiện tại em win 11 pro ạ*
em thành thật cảm ơn trước ạ

giống mình. Nhưng mình là cài iso bản "Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra v21H2 19044.1288"

mình vào winpe >> dùng mini partion xóa ổ C >> tạo ổ C mới >> mount file iso, chạy setup để cài đặt >> được nửa chừng cũng bị báo lỗi.

đành chuyển sang ghost "Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x64 Hybrid Ultra"

Giá tất cả các phiên bản đều có file GHO thì tuyệt, mình thấy GHO ít lỗi hơn iso.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Lúc em cài từ 10 lên 11 pro là dùng wintohdd
Em cài thử bằng mount setup thì nó hiện lỗi vậy hiện tại em đang dùng wintohdd để setup coi nó có thành công không ạ
giống mình. Nhưng mình là cài iso bản "Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra v21H2 19044.1288"

mình vào winpe >> dùng mini partion xóa ổ C >> tạo ổ C mới >> mount file iso, chạy setup để cài đặt >> được nửa chừng cũng bị báo lỗi.

đành chuyển sang ghost "Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x64 Hybrid Ultra"

Giá tất cả các phiên bản đều có file GHO thì tuyệt, mình thấy GHO ít lỗi hơn iso.
Sorry 2 bro nhé, mình vừa test bản Win10 cài trên PC của mình theo phương pháp boot vào WinPE 64bit, Mount file iso rồi click file setup để chạy, Thì đúng là cài theo phương pháp này báo lỗi thật.

Vì thế mình chuyển qua phương pháp tạo USB cài win, mình dùng PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB này thì cài bình thường.

Hình trên là hình ảnh cài trên PC của mình bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2, Mainboard Aorus B460M bản Win10 không có tự nhận driver LAN (trong khi bản Win11 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2 thì nhận LAN bình thường).

Vì thế lưu ý 2 bro và mọi người là nếu cài bằng phương pháp Mount file iso hoặc cài bằng wintohdd.... báo lỗi thì chuyển qua phương pháp
Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB cài win đó.

Sửa lần cuối:

chumeodihia

Búa Gỗ
Sorry 2 bro nhé, mình vừa test bản Win10 cài trên PC của mình theo phương pháp boot vào WinPE 64bit, Mount file iso rồi click file setup để chạy, Thì đúng là cài theo phương pháp này báo lỗi thật.

Vì thế mình chuyển qua phương pháp tạo USB cài win, mình dùng PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB này thì cài bình thường.

Hình trên là hình ảnh cài trên PC của mình bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2, Mainboard Aorus B460M bản Win10 không có tự nhận driver LAN (trong khi bản Win11 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2 thì nhận LAN bình thường).

Vì thế lưu ý 2 bro và mọi người là nếu cài bằng phương pháp Mount file iso báo lỗi thì chuyển qua phương pháp
Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO làm USB cài Win và boot từ USB cài win đó.

Vâng, em cảm ơn bác nhé.

chumeodihia

Búa Gỗ
Cho mình hỏi chút ạ, hình như Mic đã update store nên phiên bản win10 cũ ko chạy được store ạ?

Mình xài bản 2016 LTSB 64bit Hybrid Ultra, mở app store thì nó bắt update, nhưng update thì báo lỗi

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Cho mình hỏi chút ạ, hình như Mic đã update store nên phiên bản win10 cũ ko chạy được store ạ?

Mình xài bản 2016 LTSB 64bit Hybrid Ultra, mở app store thì nó bắt update, nhưng update thì báo lỗi

Xem phần đính kèm 29818
Vào Service/ tìm đến dòng Windows Update/ Bật automatic, Start/reboot

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi

qtrungqed

Gà con

Vì thế lưu ý 2 bro và mọi người là nếu cài bằng phương pháp Mount file iso hoặc cài bằng wintohdd.... báo lỗi thì chuyển qua phương pháp
Hi bác, lần này em có tablet chạy win 10 với cấu hình 64gb ram 4gb chip atom 1.44ghz. Em nhớ trước bác có bạn đã cài lên tablet win như này, thì giờ em nên chọn bản nào phù hợp với cấu hình cho máy, và cách cài nào ổn định nhất ạ ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hi bác, lần này em có tablet chạy win 10 với cấu hình 64gb ram 4gb chip atom 1.44ghz. Em nhớ trước bác có bạn đã cài lên tablet win như này, thì giờ em nên chọn bản nào phù hợp với cấu hình cho máy, và cách cài nào ổn định nhất ạ ?
Bro thử bản NANO 64bit xem có được ko ?

doan hong ky

Rìu Sắt
Các ae mấy yếu, ít ram chạy csript này. Copy và paste vào notepad save lại dưới dang *.cmd. Tải EmptyStandbyList.exe vào thêm vào C:\Windows\

@echo off

EmptyStandbyList.exe workingsets

pause

EmptyStandbyList.exe modifiedpagelist

pause

EmptyStandbyList.exe priority0standbylist

pause

EmptyStandbyList.exe standbylist

pause

@@
Xin lỗi cho mình hỏi, làm như thế mục đích để làm gì thế bro

rinnam

Gà con
Chơi game app bình thường bro, vì LTSB Ultra khác bản full là không có windows defender và Hyper-V. Bản win vẫn update bình thường lên build mới.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Mình mới làm xong bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra v21H2 19044.1288

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra 21H2 chỉ có dạng iso cài được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé

Quá trình cài bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

- Bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2 đã tích hợp driver phiên bản mới nhất 18.6.1.1016 Intel® Rapid Storage iaStorVD.sys và iaStorAC.sys hỗ trợ cho các CPU Mobile và Desktop Gen 11 của Intel. Tích hợp driver Intel® Rapid Storage vào cả file install.wim và boot.wim luôn.

Đặc biệt file iso bản Ultra 21H2 có kèm công cụ Ultra GO cho phép giảm dung lượng cài Windows 10 rất kinh khủng

Dung lượng cài Win trước khi chạy Ultra GO 7.91GB

Dung lượng cài Win sau khi chạy Ultra GO 4.77GB

Dung lượng RAM cài Win

Build mặc định của bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H219044.1288

Bản iso Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2 đã gỡ bỏ hoàn toàn Windows Defender. Cũng không có Microsoft Edge. Windows 10 IoT Enterprise LTSC 21H2 mặc định cũng không có Onedrive, nhưng vẫn cài lại được Microsoft Edge và Onedrive rất dễ dàng.

Bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2 đã được mod bộ Icon mới của Windows 11.

Bản Ultra 21H2 đã tắt chế độ update build mới tự động nhưng vẫn update manual build mới bình thường. Tích hợp sẵn trong menu chuột phải cho phép cài đặt các gói update dạng file cab rất dễ dàng không phải gõ lệnh nữa.

Bản Ultra 21H2 vẫn update lên được build mới nhất hiện nay 19044.1381 y chang như bản Full.
Đã khắc phục khuyết điểm của bản Ultra 21H1 trước đây là Windows Defender vẫn chạy lại mỗi khi update lên build mới, bản Ultra 21H2 khi update lên build mới nhưng Windows Defender vẫn không bị chạy lại.

bản Ultra 21H2 có công cụ Ultra GO có thêm phần cài đặt Store cài đặt rất dễ dàng phiên bản Store của Windows 11 và chạy được ngon lành trên Windows 10. Công cụ này cũng cho phép kích hoạt bản quyền số phiên bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC 21H2 2021.

Bản Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Tóm tắt Win10 REMASTERED Ultra 21H2 là bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2021 của chính chủ Microsoft. Bản Ultra 21H2 đã được tinh chỉnh và gỡ bỏ Windows Defender nên nhẹ nhàng hơn các bản Windows 10 của chính chủ Microsoft nhiều và đặc biệt có công cụ Ultra GO thần thánh góp phần giảm dung lượng cài Win xuống gần gấp đôi.

Link down file iso bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra x64 21H2 dung lượng 2.78GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : AB7915331CDC3E8310D44D238E6D9D45

Lưu ý mọi người là nếu cài win bằng phương pháp Mount file iso hoặc cài bằng wintohdd.... báo lỗi thì chuyển qua phương pháp
bản này ko login đc tài khoản microsoft à bác

duongcam

Búa Đá
@zendamo: Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra x64 21H2 không thể update online được hả bạn? Windows Defender có thể không cần nhưng Edge Chromium ngon vậy không có thật tiếc.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.