Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 43 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

zendamo

Rìu Chiến Bạc
à, lỗi em bác ạ. em chạy file GO =)) cảm ơn bác đã giúp đỡ em.
Trời chạy file GO báo lỗi là phải rồi, file GO để chạy ngoài Win PE dành cho việc cài Windows theo chuẩn Legacy (MBR) chứ đâu phải dùng để active win. Ngoài Win PE mới có file bootrec.exe, bootrec là lệnh ngoại trú mà.

Nếu bro cài Windows theo chuẩn Legacy ko chạy file GO chắc chắn Win sẽ ko hoạt động, nhớ kỹ nha.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Win 10 21H1 vừa ra build mới nhất, định ko update nhưng đọc trên mấy 4rum nước ngoài thấy có vài người khi update lên build này bị lỗi 0x800f0988 nên quyết định update lên build này để kiểm tra bản ghost REMASTERED luôn, kết quả sau khi download 2 file KB5004237 và file Windows Feature Experience Pack mới nhất về cài offline, bản ghost REMASTERED update lên build 19043.1110Windows Feature Experience Pack 120.2212.3920.0 ngon lành cành đào, không hề báo bất cứ một lỗi nào.

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Win 10 21H1 vừa ra build mới nhất, định ko update nhưng đọc trên mấy 4rum nước ngoài thấy có vài người khi update lên build này bị lỗi 0x800f0988 nên quyết định update lên build này để kiểm tra bản ghost REMASTERED luôn, kết quả sau khi download 2 file KB5004237 và file Windows Feature Experience Pack mới nhất về cài offline, bản ghost REMASTERED update lên build 19043.1110Windows Feature Experience Pack 120.2212.3920.0 ngon lành cành đào, không hề báo bất cứ một lỗi nào.
up như thế nào vậy bác

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bác rảnh không bác, thêm giúp em powershell vào bản Nano có được không ạ?
dùng bản Ultra LTSB đi bro, nó có đầy đủ mọi thứ như bản Full vậy, còn bản NANO có thị trường riêng nhu cầu đơn giản hơn, nếu add thêm powershell vào bản NANO thì e nó ko còn xứng với cái tên NANO nữa.

Nếu bro có down mấy bản Super Lite LTSB nước ngoài thì bro sẽ thấy bản NANO của mình có nhiều điểm khác biệt rồi
- Mấy bản Super Lite LTSB của nước ngoài đều bỏ tùy chọn chuột phải Mount file iso trong Files Explorer (mặc định Win có sẵn mà ko cần phải cài thêm phần mềm của hãng thứ 3 ví dụ như ultra iso...), bỏ đính kèm thư mục hoặc tập tin vào Quick access và bỏ luôn File and printer sharing trong khi bản NANO của mình vẫn giữ lại tất cả.

dathv

Búa Gỗ Đôi
dùng bản Ultra LTSB đi bro, nó có đầy đủ mọi thứ như bản Full vậy, còn bản NANO có thị trường riêng nhu cầu đơn giản hơn, nếu add thêm powershell vào bản NANO thì e nó ko còn xứng với cái tên NANO nữa.

Nếu bro có down mấy bản Super Lite LTSB nước ngoài thì bro sẽ thấy bản NANO của mình có nhiều điểm khác biệt rồi
- Mấy bản Super Lite LTSB của nước ngoài đều bỏ tùy chọn chuột phải Mount file iso trong Files Explorer (mặc định Win có sẵn mà ko cần phải cài thêm phần mềm của hãng thứ 3 ví dụ như ultra iso...), bỏ đính kèm thư mục hoặc tập tin vào Quick access và bỏ luôn File and printer sharing trong khi bản NANO của mình vẫn giữ lại tất cả.
Chỉ là bản NANO thực sự rất hợp với em, chưa gặp một lỗi gì cả, bây giờ lên bản Ultra cũng tiếc
Chỉ còn thiếu mỗi powersell thôi, đamg phải dùng tạm cmd

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Chỉ là bản NANO thực sự rất hợp với em, chưa gặp một lỗi gì cả, bây giờ lên bản Ultra cũng tiếc
Chỉ còn thiếu mỗi powersell thôi, đamg phải dùng tạm cmd
nếu thực sự bro phải cần không thể ko có powersell thì nên cài bản Ultra đi, nó có đầy đủ mọi thứ ngoài ra nó còn chơi được game Store nữa, còn nếu ko bắt buộc phải có powersell thì NANO đã là khá đủ rồi.
chủ thớt gán các link download là các trang bình luận chứ thấy link tải đâu chủ thớt ơi -.-
link down trên mediafire vẫn ngon lành, mình đưa link chính luôn đó chứ chắc bro vào lộn bài post đó thôi, bro vào trang 1 thread này rồi vào từng bài post theo link mình đưa là đảm bảo có link down.

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
bác zendamo ơi, bác có chỉnh gì liên quan đến micro không bác, em dùng bản 10 IoT ltsc full reboot version 2004, mà giờ phát hiện ra mic k dùng được, :(, máy em lenovo ạ

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bác zendamo ơi, bác có chỉnh gì liên quan đến micro không bác, em dùng bản 10 IoT ltsc full reboot version 2004, mà giờ phát hiện ra mic k dùng được, :(, máy em lenovo ạ
bản đó mình bỏ rồi bro ghost thử bản LTSC Ultra REMASTERED 21H1 đi. Bản này được anh bạn người Mỹ phản hồi như sau.
"Gaming performance is really amazing compared to ur old 2004 which was still really good but this one is much better...... Sun Valley Icons are also better. Ty and keep up good work."

Anh bạn này vô tình tìm ra mình khi mình đăng bài bên voz sau khi hơn nửa năm mình ko vô 4rum nsaneforums.

Sửa lần cuối:

dathv

Búa Gỗ Đôi
bản đó mình bỏ rồi bro ghost thử bản LTSC Ultra REMASTERED 21H1 đi. Bản này được anh bạn người Mỹ phản hồi như sau.
"Gaming performance is really amazing compared to ur old 2004 which was still really good but this one is much better...... Sun Valley Icons are also better. Ty and keep up good work."

Anh bạn này vô tình tìm ra mình khi mình đăng bài bên voz sau khi hơn nửa năm mình ko vô 4rum nsaneforums.
Bác dùng cách gì để thay icon sun valley vậy ạ?

suzuhara

Búa Gỗ
Bác nào có lòng up giúp em bản remultra ở page 41 lên google drive được không ạ. Em down ở media fire toàn 40kb/s ko biết bao giờ mới xong {burn_joss_stick}

phonzglinh

Búa Gỗ
Không biết còn ai hổ trợ thớt này không? Mìn cài bản Nano x64 lên con Asus T100 thì cài xong boot thẳng vào bios setting, kiểm tra thì vẫn thấy phần boot vào win nhưng không được

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bản Nano k update driver với thanh tìm kiếm được à bác.
là sao, bro check thử xem phần Windows Update trong Services có đang Automatic chưa ?
Không biết còn ai hổ trợ thớt này không? Mìn cài bản Nano x64 lên con Asus T100 thì cài xong boot thẳng vào bios setting, kiểm tra thì vẫn thấy phần boot vào win nhưng không được
Ngoài tôi ra chẳng lẽ có người thứ 2 hỗ trợ thớt này sao {ah}

Chưa hiểu lắm, nói túm lại bản Nano x64 ghost trên Asus T100 của bro có chạy ko ? Bro ghost theo chuẩn nào, bro có ghost đúng như tôi hướng dẫn ko ?