Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 42 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

zendamo

Rìu Chiến Bạc
sắp tới bác có dự định làm 1 bản win 11 k
thật ra là mình đã làm xong rồi với bản Dev Win 11, đợi chừng nào có bản chính thức mới làm lại và mới up lên, nhưng mà chắc lâu à bởi nghe nói cuối năm nay mới có.

Chắc chắn 1000% Win 11 là cái mà game thủ phải cần rồi, có 2 điểm khác biệt lớn nhất giữa Win 11 mà Win 10 không bao giờ có được đó là :
1. DirectX 12 Ultimate (chỉ có Win 11 hỗ trợ chuẩn DirectX mới này Win 10 không có)
2. WDDM 3.0 (chỉ có Win 11 hỗ trợ chuẩn mới 3.0 này Win 10 chỉ có hỗ trợ đến phiên bản WDDM 2.7)

HyoInuMne

Gà con
tất cả mọi thứ của bản Ultra REMASTERED 21H1 đều được mình giữ nguyên y chang như của bản chính chủ microsoft, ngoại trừ một thứ duy nhất mình bỏ đó là Windows Defender mà thôi, vì thế kể cả máy in và file and printer sharing thì bro xài thoải mái.
Bác cho em hỏi, em dùng rufus boot HKboot, cài GHO ok rồi, nhưng máy không hiện boot của SSD, check trong winpe của usb boot thì succesfully.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bác cho em hỏi, em dùng rufus boot HKboot, cài GHO ok rồi, nhưng máy không hiện boot của SSD, check trong winpe của usb boot thì succesfully.
mình vẫn ko hiểu ý của bro lắm, tóm lại:
1. bro ghost win chuẩn gì (Legacy hay UEFI)?
2. dùng winpe (8 hay 10) boot ?
3. bro boot usb chuẩn gì (Legacy hay UEFI)?
4. win sau khi ghost có chạy ok bình thường ko ?

Bro cho xem thêm vài cái hình chụp thì càng tốt.

henxui25

Búa Đá
mình vẫn ko hiểu ý của bro lắm, tóm lại:
1. bro ghost win chuẩn gì (Legacy hay UEFI)?
2. dùng winpe (8 hay 10) boot ?
3. bro boot usb chuẩn gì (Legacy hay UEFI)?
4. win sau khi ghost có chạy ok bình thường ko ?

Bro cho xem thêm vài cái hình chụp thì càng tốt.
Bổ sung thêm là nếu bro lắp 2 ổ cứng thì lúc ghost chỉ nên lắp 1 ổ trước ghost xong vào win các thứ rồi mới lắp ổ thứ 2

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đúng vậy bác mà làm sao để loại bỏ cái âm thanh khi mở máy lên đc vậy ạ
- Muốn vào Store, vào Services enable Windows Update lên vì mình đã tắt Windows Update trong Services.
- Tắt âm thanh khi mở máy lên, chuột phải biểu tượng loa ở góc phải bên dưới, chọn vào dòng Sounds rồi bỏ chọn Play Windows Startup sound là xong.

P.S : ghost win khó như vậy mà bro làm được, trong khi 2 cái tinh chỉnh dễ ẹt này mà bro không biết thì cũng hơi tếu nhỉ.:D

horus

Gà con
- Muốn vào Store, vào Services enable Windows Update lên vì mình đã tắt Windows Update trong Services.
- Tắt âm thanh khi mở máy lên, chuột phải biểu tượng loa ở góc phải bên dưới, chọn vào dòng Sounds rồi bỏ chọn Play Windows Startup sound là xong.

P.S : ghost win khó như vậy mà bro làm được, trong khi 2 cái tinh chỉnh dễ ẹt này mà bro không biết thì cũng hơi tếu nhỉ.:D
Hihi cảm ơn bro nha

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Mình mới làm xong bản IoT LTSC Hybrid Ultra v21H1 19043.928

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra chỉ có dạng GHO bung được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé

Quá trình cài bung Ghost bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Dung lượng cài Win sau khi bung ghost xong

Dung lượng RAM cài Win sau khi bung ghost xong

Build của bản Ultra là 19043.928 nhưng đã tích hợp sẵn 2 gói Windows Feature Experience Pack mới nhất 120.2212.3740.0 và ssu-19041.1022-x64

Giao dện chính của Win, hoàn toàn không còn Windows Defender

Cũng không có Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Phần Settings có HEADER

Bản Ultra có bộ Icon mới của Windows 10 Sun Valley

Việc cài đặt thêm các thành phần trong Windows features y chang như bản Full.

Bản Ultra kích hoạt bản quyền số digital license bằng công cụ có trong thư mục ACTION ổ C

Bản Ultra đã tắt chế độ update build mới tự động nhưng vẫn update manual build mới bình thường. Tích hợp sẵn trong menu cho phép cài đặt các gói update dạng file cab rất dễ dàng không phải gõ lệnh nữa.

Bản Ultra vẫn update lên được build mới nhất hiện nay 19043.1052 y chang như bản Full.

Hô biến từ 21H1 thành 21H2 19044.1052 rất dễ dàng

Chỉ cần mở cmd với quyền admin và Paste đoạn code sau
Dism /Online /Add-package:C:\Windows\servicing\Packages\microsoft-windows-product-data-21h2-ekb-package~31bf3856ad364e35~amd64~~10.0.19041.1052.mum

Rồi Enter là xong

Bản Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file GHO bản Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H1 dung lượng 3.18GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : 02B62928333B3A7B65301717D62DB7D5

Chi tiết hướng dẫn cách bung file GHO bản Ultra cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR xem lại : https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-22
bác cho em hỏi nếu muốn cài lại window defender thì được ko bác. Nếu em muốn thay đổi icon bảng LTSB X64 thành icon Sun Valey, nhờ bác hướng dẫn giúp

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bác cho em hỏi nếu muốn cài lại window defender thì được ko bác. Nếu em muốn thay đổi icon bảng LTSB X64 thành icon Sun Valey, nhờ bác hướng dẫn giúp
không cài lại được windows defender. Nếu bro muốn xài windows defender thì tải bản win khác có wd về cài.

đổi thành icon Sun Valey xem https://blogchiasekienthuc.com/thu-thuat-may-tinh/cach-cai-dat-bo-icon-moi-cua-windows-10.html

nhưng có thành công với LTSB X64 hay ko thì tôi ko biết, vì tôi chưa thử.

Horu032

Gà con
Bác cho em hỏi sao lúc em ghost win theo hướng dẫn r, boot lên đc r, em chạy active win thì bị lỗi bootrec is not recognized @@ em đang xài bản ltsc

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bác cho em hỏi sao lúc em ghost win theo hướng dẫn r, boot lên đc r, em chạy active win thì bị lỗi bootrec is not recognized @@ em đang xài bản ltsc
bro active bằng công cụ nào, mình active bằng công cụ MAS 1.4 (có trong thư mục ACTION ổ C) hoàn toàn bình thường

Win cài trên PC từ 13/06 đến bây giờ đúng 1 tháng Win vẫn ko update build mới tự động mặc dù Windows Update Services vẫn để Automatic.

Horu032

Gà con
bro active bằng công cụ nào, mình active bằng công cụ MAS 1.4 (có trong thư mục ACTION ổ C) hoàn toàn bình thường

Win cài trên PC từ 13/06 đến bây giờ đúng 1 tháng Win vẫn ko update build mới tự động mặc dù Windows Update Services vẫn để Automatic.
Em active bằng file trong folder ACTION trong ổ C lun á @@

Sửa lần cuối:

Horu032

Gà con
Hiện tại thì em biết lỗi đâu r bác ạ, do bị mất file bootrec.exe trong system32

Horu032

Gà con
Có khi nào em tải bị lỗi k nhỉ ? mặc dù check md5 trùng r, cài đặt bt @@ Bác check hộ em file system32 của bác hộ em cái

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Hiện tại thì em biết lỗi đâu r bác ạ, do bị mất file bootrec.exe trong system32
ủa sao kỳ cục vậy, mình tìm trong system32 thậm chí là toàn bộ ổ C cài win trong máy mình ko có file bootrec.exe luôn
Mà bro chạy file nào của công cụ MAS 1.4, mình vừa chạy lại file MAS_1.4_AIO_CRC32_9A7B5B05 (trong thư mục All-In-One-Version của công cụ MAS 1.4)

Sau đó chọn số 2 (HWID Activation) công cụ này chạy OK chả báo lỗi gì hết.

Horu032

Gà con
ủa sao kỳ cục vậy, mình tìm trong system32 thậm chí là toàn bộ ổ C cài win trong máy mình ko có file bootrec.exe luôn
Mà bro chạy file nào của công cụ MAS 1.4, mình vừa chạy lại file MAS_1.4_AIO_CRC32_9A7B5B05 (trong thư mục All-In-One-Version của công cụ MAS 1.4)

Sau đó chọn số 2 (HWID Activation) công cụ này chạy OK chả báo lỗi gì hết.
à, lỗi em bác ạ. em chạy file GO =)) cảm ơn bác đã giúp đỡ em.

Sửa lần cuối: