Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 38 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

vanminh85

Gà con
đọc thì bạn nói chữ nhỏ làm biếng đọc vậy bạn lên Youtube xem có đủ video hướng dẫn cách ghost đấy k lẽ xem mà bạn cũng làm biếng nữa thì chịu thua bạn luôn

zendamo

Rìu Chiến Bạc

henxui25

Búa Đá

Proizme

Gà con

Link download bản Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x64 Hybrid Ultra : https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-24

Bản Ultra có 5 cải tiến lớn nhất mà bản Lite LTSB x64 không có đó chính là chơi được game Store, tích hợp sẵn NET Framework 4.8, cho phép cài OneDrive và kết nối được với điện thoại Smartphone nhưng nổi bật nhất là còn có khả năng update lên được Build mới nhất. Bản Ultra sử dụng ít RAM tương đương như bản Lite x64.

* Nếu bạn đang xài Laptop với RAM từ 4GB trở lên, hoặc các máy để bàn cấu hình yếu hoặc PC xài HDD thì mình khuyên nên cài bản Ultra x64 vì nó có chức năng đáp ứng mọi nhu cầu của bạn từ giải trí (bao gồm cả chơi game Offline hạng nặng hoặc game giải trí nhẹ nhàng được cài đặt qua ứng dụng Store) đến làm việc y như bản Full mà sử dụng lại nhẹ nhàng y như bản Lite x64.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Link download bản Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x86 32bit Hybrid Ultra : https://vn-z.vn/threads/windows-10-...pro-ultra-ltsb-x86-hybrid-ultra.14648/page-25

Bản Hybrid Ultra x86 có 5 cải tiến lớn nhất mà bản Lite LTSB x64 không có đó chính là chơi được game Store, tích hợp sẵn NET Framework 4.8, cho phép cài OneDrive và kết nối được với điện thoại Smartphone nhưng nổi bật nhất là bản Ultra vẫn update lên được Build mới nhất. Bản Hybrid Ultra x86 nhẹ hơn và sử dụng ít RAM hơn các bản Hybrid x64.

* Nếu bạn đang xài Laptop hoặc các máy để bàn cấu hình yếu hoặc PC xài HDD với RAM từ 3GB trở xuống thì mình khuyên nên cài bản Hybrid Ultra x86 vì nó có chức năng đáp ứng mọi nhu cầu của bạn từ giải trí (bao gồm chơi game giải trí nhẹ nhàng được cài đặt qua ứng dụng Store và các game Offline xưa cũ mà hay) đến làm việc y như bản Full mà sử dụng lại nhẹ nhàng y như bản Lite.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Link download Windows 10 IoT Enterprise LTSC Version 2004 Build 19041.264 x64 Hybrid Ultra
: https://vn-z.vn/threads/windows-10-...rid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-22#post-370755

Link download 2 bản Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x86 32bit/x64 NANO : https://vn-z.vn/threads/windows-10-...sb-x86-hybrid-ultra.14648/page-33#post-404469

HAI BẢN NANO ĐỀU XÀI ÍT RAM HƠN VÀ DUNG LƯỢNG CÀI TRÊN Ổ CỨNG NHỎ HƠN RẤT NHIỀU SO VỚI CÁC BẢN IoT LTSB Hybrid Ultra.

2 Bản NANO thích hợp dành để cài cho những máy tính để bàn và máy tính xách tay yếu (VÍ DỤ RAM 1-2GB, CPU 1-2 nhân và HDD) với công việc như sau:

- Duyệt Web

- Gõ văn bản
- Xem phim nghe nhạc trên web
- chia sẻ dữ liệu và in ấn qua mạng LAN vì 2 bản NANO vẫn có File and printer sharing và Quick access
- 2 bản NANO vẫn giữ lại tất cả driver Wifi.

HẾT
Hay quá. Đúng cái mình tìm cám ơn ad

gratelt

Gà con
hybrid ultra của bác xài mượt thật, lần đâu tiên xài giả lập chơi mà k bị lag :))
mỗi tội k biết ai gặp lỗi này k, giả lập chơi thì nhận card còn chơi game khác thì k nhận

vudroid

Gà con
mình ghost bản ltsb nano thì boot vào win xài ngon lành (nhưng mình cần xài action center, phím ảo thì k có) ,qua ultra thì bị lỗi như hình ,mong bác fix dùm, mình xài mipad 2 nhé :D

zendamo

Rìu Chiến Bạc
mình ghost bản ltsb nano thì boot vào win xài ngon lành (nhưng mình cần xài action center, phím ảo thì k có) ,qua ultra thì bị lỗi như hình ,mong bác fix dùm, mình xài mipad 2 nhé

sao mà vô lý thường kiệt thế nhỉ, bản NANO bình thường mới ghê chứ, mà bản Ultra mình cũng đã remove action center rồi.

Bàn phím ảo thì chrome có đó.

vudroid

Gà con
sao mà vô lý thường kiệt thế nhỉ, bản NANO bình thường mới ghê chứ, mà bản Ultra mình cũng đã remove action center rồi.

Bàn phím ảo thì chrome có đó.
Test bản ultra với máy tính thì Action center mình bật qua Local group Policy đc còn bản nano là bác xoá hẳn luôn rồi

Dưới là hình ảnh mình boot đc bản nano còn ultra thì lỗi màn hình xanh , rất mong bác sớm khắc phục đc lỗi này vì bản win bác làm thực sự quá tốt

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Test bản ultra với máy tính thì Action center mình bật qua Local group Policy đc còn bản nano là bác xoá hẳn luôn rồi

Dưới là hình ảnh mình boot đc bản nano còn ultra thì lỗi màn hình xanh , rất mong bác sớm khắc phục đc lỗi này vì bản win bác làm thực sự quá tốt
rất vui vì bro đã test 2 bản Win của mình, nhưng mình thực sự cũng ko biết cách fix bản Ultra như thế nào cả vì rất phi logic là bản NANO vẫn cải OK trong khi bản Ultra lại bị BSOD, vì bản NANO đã gỡ bỏ rất nhiều trong khi bản Ultra đã giữ lại hầu như tất cả.

Vì thế bro chỉ có thể hoặc là tiếp tục xai bản NANO hoặc phải cải bản FULL thôi, hay là bro thử bản Ultra v2004 xem sao.

vudroid

Gà con
rất vui vì bro đã test 2 bản Win của mình, nhưng mình thực sự cũng ko biết cách fix bản Ultra như thế nào cả vì rất phi logic là bản NANO vẫn cải OK trong khi bản Ultra lại bị BSOD, vì bản NANO đã gỡ bỏ rất nhiều trong khi bản Ultra đã giữ lại hầu như tất cả.

Vì thế bro chỉ có thể hoặc là tiếp tục xai bản NANO hoặc phải cải bản FULL thôi, hay là bro thử bản Ultra v2004 xem sao.
Mình đã fix đc lỗi action center còn mỗi bàn phím ảo là k fix đc,bản ultra v2004 mình cũng cài rồi ,update lên 20h2 luôn mà sử dụng rất lag chậm hay bị treo.
Tóm lại cá nhân thấy bản nano rất mượt mà mình cần xài bàn phím ảo , bác có cách nào fix lại bàn phím ảo k, qua ultra cũng k đc mà ở lại nano cũng k ổn :(

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình đã fix đc lỗi action center còn mỗi bàn phím ảo là k fix đc,bản ultra v2004 mình cũng cài rồi ,update lên 20h2 luôn mà sử dụng rất lag chậm hay bị treo.
Tóm lại cá nhân thấy bản nano rất mượt mà mình cần xài bàn phím ảo , bác có cách nào fix lại bàn phím ảo k, qua ultra cũng k đc mà ở lại nano cũng k ổn
bàn phím ảo bro xài thử https://freevirtualkeyboard.com/ xem OK ko? Mình tải file Portable EXE 272KB chạy OK.

Sửa lần cuối:

ngocg

Gà con
Bản Nano 32 không cài đuo
bản Nano 32 không cài được Nord vpn là đúng rồi bro vì NordVPN cần Net framework 4.8, bản Ultra đã tích hợp sẵn Net framework 4.8 nên cài NordVPN bình thường.
Ưng cái dung lượng có 1GB HĐH của Nano 32bit quá, mà không dùng được Nord. Em cũng chỉ dùng để lướt web thôi. Nhưng cần Nordvpn.
Đành cài bản Ultra vậy :)

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bản Nano 32 không cài đuo

Ưng cái dung lượng có 1GB HĐH của Nano 32bit quá, mà không dùng được Nord. Em cũng chỉ dùng để lướt web thôi. Nhưng cần Nordvpn.
Đành cài bản Ultra vậy
nếu chỉ để duyệt web thì cứ xài bản NANO cho gọn, ko có Nord thì fake VPN bằng VPN Gate, miễn phí mà tốt chán https://www.vpngate.net/en/download.aspx