This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm

danquat

Rìu Bạc Đôi
Chia sẻ với các bạn file ISO từ bộ ghost x64/x86 Hybrid Ultra của thớt.
Mình đóng gói lại ngay sau khi ghost xong nên không chỉnh sửa gì hết.
Bộ cài hỗ trợ cả 2 chuẩn Legacy/UFEI --> cài trực tiếp như bộ cài Win thông thường hoặc cài trong WinPE.
Link cả 2 bản x64/x86 LTSB Hybrid Ultra
x86 : https://drive.google.com/file/d/1g_voyQ5Zj0yvWa9_i_IIaWR0l_EcKN21/view?usp=sharing
x64 : https://drive.google.com/file/d/1RPD7UuYiLVy37JAS4jwv6mermZ3ZxTMc/view?usp=sharing

Pass giải nén : danquat

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
thanks bro đã đóng gói lại thành file iso nhưng mình lưu ý rằng bro phải kiểm tra lại dung lượng đĩa cứng sau khi cài win bằng file iso mà bro đã đóng gói mình khẳng định dung lượng ổ cứng cài bằng file iso sẽ không còn nhẹ bằng bản GHO của mình đâu.

danquat

Rìu Bạc Đôi
Chắc chắn là không nhẹ như bản GHO của thớt rồi vì mình làm từ bộ gốc chỉ thay file install.esd không chỉnh sửa gì hết

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi chưa từng 1 lần dùng ghost do vậy ko biết độ nén của nó như thế nào .
Ngày trước thì dùng đuôi TIB sau này có terabyte thì dùng TBI .
terabyte trực quan giao diện GUI nên rất rõ ràng ko bao giờ bị nhầm lẫn khi chọn nơi burn , Nó nén ko tốt lắm nhưng cũng ko tệ 22GB nén còn 12GB trên dưới đó là chọn chế độ nén nhanh .
Time backup từ disk này sang disk khác 22GB mất 7 phút .
Recovery ( burn) mất 12 phút . chỉ 1 lần burn cho tất cả các phân vùng đã backup .
=============
Ko liên quan gì đến tôi vì tôi ko có dùng , nhưng chủ topic nói chỉ làm GHO mà ko dùng bất cứ thứ gì khác , như vậy tôi có muốn dùng cũng ko thể nào dùng được

danquat

Rìu Bạc Đôi
Theo em sử dụng thì terabyte quan trọng nhất là backup và restore file lưu trên USB chuẩn 3.0 và Box SSD đạt được tốc độ cao nhất.
Cái USB Kingston 3.0 cùi mía không khác gì chuẩn 2.0 thì mất backup 20GB mất 1h 5'
Trong khi đó con USB Team 3.0 mất 16'

KNSama

Gà con
Chào mấy bác, e biết là hơi lạc đề tý nhưng e là newbie nên cũng không rành về việc cài lại win cho lắm nên bác (hoặc mấy bác khác cx đc :v) có thể chỉ e chi tiết cách cài được không ạ, với lại cách backup mấy ứng dụng để cài lại sau khi đã cài lại win, e cảm ơn ạ.
(e chơi game là chủ yếu, nếu có bản win 10 nào chuyên cho game mấy bác giới thiệu cho e thì càng tốt ạ :3)
Đa tạ.

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi

bản này pack từ bản GHO mới nhất của bác @zendamo luôn hở bác? mình không cài được mấy cái recovery boot nên đang trông chờ bản ISO

danquat

Rìu Bạc Đôi
Chi tiết cách cài thì bạn nên tìm trong diễn đàn hoặc hỏi bác gg sẽ có rất nhiều người chia sẻ.

ddrum5

Gà con
Tắt Hyper-V vẫn dùng được máy ảo và giả lập hả anh?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bác cài bản Ultra x64 v2004 phải ko ? Nếu như vậy thì các hình bác post là đúng rồi đó.
Tắt Hyper-V vẫn dùng được máy ảo và giả lập hả anh?
thì như mình có nói ở trên đó mình chạy VM và Nox OK đó.

toanndt93

Búa Đá Đôi
Cảm ơn bạn đã chuyển định dạng sang ISO . Bạn có thể chia sẻ thêm thông tin : ví dụ như sau khi cài mới dung lượng là bn GB ?

Mình xin bổ sung vào bài viết mình chia sẻ trên diễn đàn công nghệ trên Facebook , do nhiều bạn chỉ biết bung ISO , cảm ơn bạn

Attachments

100.7 KB · Lượt xem: 25
Laptop em I5 4300, ram 8 thì nên sài bản full luôn hay cài bản của bác cho nhẹ nhàng ạ.
Mấy máy bàn yếu yếu em dùng bản x86 của bác ngon lắm luôn

Darias

Rìu Chiến
Trong phiên bản tiếp theo, @zendamo bớt cá nhân hóa lại hoặc để tùy chọn cá nhân hóa cho dễ nhìn với ạ.
Mình đang không biết làm sao để tắt icon ổ đĩa C về mặc định -.-
Hình như bản cập nhật tháng 8 làm lỗi VirtualBox hay do bản Win bị lỗi nữa.

henxui25

Búa Đá
Bản mới nhất có icon gì đâu nhỉ? b ý cũng có cá nhân hóa gì đâu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.