Hướng dẫn và Thảo luận - Đã có phiên bản KIS 2022 mới và tên gọi cũng đổi khác. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Đã có phiên bản KIS 2022 mới và tên gọi cũng đổi khác.

nhiều ông khuyên laptop thời buổi bây giờ không nên cài phần mềm diệt virus nữa. đủ an toàn rồi

Hamano Kaito

Moderator
đâu phải ai cũng đủ trình làm đâu bác.Lấy của người khác thì sợ đính kèm
Nếu bạn muốn thì cái gì cũng có thể làm được. Bạn có quyết tâm hay ko thôi
Và nếu bạn sử dụng 1 anti lâu dài bạn sẽ hiểu được cơ chế của nó. Một khi đã hiểu rồi thì hacking app chỉ còn là vấn để thời gian thôi

ghost_tuyen

Rìu Vàng

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Nếu bạn muốn thì cái gì cũng có thể làm được. Bạn có quyết tâm hay ko thôi
Và nếu bạn sử dụng 1 anti lâu dài bạn sẽ hiểu được cơ chế của nó. Một khi đã hiểu rồi thì hacking app chỉ còn là vấn để thời gian thôi
Với người am hiểu về công nghệ thì có thể việc hacking app chỉ là vấn đề thời gian.
Nhưng với người dùng bình thường thì để hacking một app gần như là không thể. Vì họ sẽ k định hướng được là phải bắt đầu từ đâu, phải theo dõi cái gì v v v

Hamano Kaito

Moderator
Với người am hiểu về công nghệ thì có thể việc hacking app chỉ là vấn đề thời gian.
Nhưng với người dùng bình thường thì để hacking một app gần như là không thể. Vì họ sẽ k định hướng được là phải bắt đầu từ đâu, phải theo dõi cái gì v v v
Mình trước đó cũng có học qua quản trị mạng trung cấp. Nhưng nói thật học như ko học và giờ nghề mình làm là thợ sơn đấy bạn {bye}
Nói trắng ra là mình làm việc ko liên quan gì đến máy tính hết. Vậy tại sao mình lại biết, do mình tìm tòi học hỏi thôi
Hồi đó cứ cài Win mãi thôi. Từ từ mới tích góp kinh nghiệm nên xài ko sợ gì nữa
Về phần mềm thì cứ test trên máy ảo. Học các cách ca-rck và hac-k thì sớm muộn gì cũng biết. "Chủ yếu là bạn có muốn hay ko thôi"
Đam mê là 1 chuyện bạn còn phải gắng bó với nó nữa. Có khó khăn mới có thành quả được

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình trước đó cũng có học qua quản trị mạng trung cấp. Nhưng nói thật học như ko học và giờ nghề mình làm là thợ sơn đấy bạn {bye}
Nói trắng ra là mình làm việc ko liên quan gì đến máy tính hết. Vậy tại sao mình lại biết, do mình tìm tòi học hỏi thôi
Hồi đó cứ cài Win mãi thôi. Từ từ mới tích góp kinh nghiệm nên xài ko sợ gì nữa
Về phần mềm thì cứ test trên máy ảo. Học các cách ca-rck và hac-k thì sớm muộn gì cũng biết. "Chủ yếu là bạn có muốn hay ko thôi"
Đam mê là 1 chuyện bạn còn phải gắng bó với nó nữa. Có khó khăn mới có thành quả được
Thực sự mình cũng rất thích tự mình ha-ck app với mục đích chính là để mình dùng. Và cũng đã thử bằng cách dò mã bằng mã hex nhưng cũng k đi đến đâu.
Mình cũng rất ngưỡng mộ bạn và một số bác trên diễn đàn mình đã giới thiệu các app rất hay và tạo ra các tool ha- ck các app đó sạch sẽ.
Rấy cám ơn các bác!

buianhcuongit

Búa Đá Đôi
Phải thừa nhận rằng phiên bản mới của ESET Internet Security 16.0.21.0 khá giống với phiên bản mới của Kaspersky, chúng phải có cùng một nhà thiết kế GUI {big_smile}

Bản này ở đâu vậy ạ? cho em xin link tải với ạ. Em đang sài Eset nhưng ở bản 15.2.17.0. E cảm ơn ạ.

Hamano Kaito

Moderator
Thực sự mình cũng rất thích tự mình ha-ck app với mục đích chính là để mình dùng. Và cũng đã thử bằng cách dò mã bằng mã hex nhưng cũng k đi đến đâu.
Mình cũng rất ngưỡng mộ bạn và một số bác trên diễn đàn mình đã giới thiệu các app rất hay và tạo ra các tool ha- ck các app đó sạch sẽ.
Rấy cám ơn các bác!
Để cr-ack app thì bạn phải có kiến thức coder. Nếu ko có bạn sẽ ko thể cr-ack được bất kỳ apps nào hết
Còn để hack thì dễ hơn cr-ack. Bạn chỉ việc tìm tòi các lỗi bảo mật rồi chiến thôi, nói thì dễ nhưng để tìm thì khá khó
Nhưng cố gắng chắc chắn sẽ có thành công. Một số app mình có đưa source hoặc cách thức hack đấy bạn có thể tham khảo
Mình cũng định làm 1 bài hướng dẫn nhưng nghĩ lại nên thôi....Ko nên chia sẽ hack ra 4rum là tốt nhất, ai có duyên sẽ tự tìm được cách đi của riêng mình vậy

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Để cr-ack app thì bạn phải có kiến thức coder. Nếu ko có bạn sẽ ko thể cr-ack được bất kỳ apps nào hết
Còn để hack thì dễ hơn cr-ack. Bạn chỉ việc tìm tòi các lỗi bảo mật rồi chiến thôi, nói thì dễ nhưng để tìm thì khá khó
Nhưng cố gắng chắc chắn sẽ có thành công. Một số app mình có đưa source hoặc cách thức hack đấy bạn có thể tham khảo
Mình cũng định làm 1 bài hướng dẫn nhưng nghĩ lại nên thôi....Ko nên chia sẽ hack ra 4rum là tốt nhất, ai có duyên sẽ tự tìm được cách đi của riêng mình vậy
Bạn có thể k hướng dẫn rộng mà có thể chỉ trong một nhóm kín ai quan tâm thì tìm hiểu còn k thì thôi.
Một số scoure bạn share mình thấy bạn hay đánh vào ragedit.

Hamano Kaito

Moderator
Bạn có thể k hướng dẫn rộng mà có thể chỉ trong một nhóm kín ai quan tâm thì tìm hiểu còn k thì thôi.
Một số scoure bạn share mình thấy bạn hay đánh vào ragedit.
Mình ko có ý định share cách làm ra ngoài. Trừ khi đó là người quen của mình, sợ các ninja thủ rồi
Đa số sẽ là regedit. Nhưng cũng có file nữa, tùy bạn hiểu soft đó như thế nào thôi
Giống cách thức của IDM đấy, block khóa là xong. Thay đổi ngày thành ngày cao nhất hoặc đơn giản nhất là thử thêm giá trị vào các khóa